• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VOICEPASS v1, 0, 65 FP2 Mở khóa bằng giọng nói VI Trunghuy90

Trunghuy90

PM này mình đã từng vh rồi,nhưng là fp1 . Và đây là bản vh của fp2. AE dùng fp1 cũng nên thử nha. AE quatopic này tham khảo thêm nhá!
PM có chức năng là mở khóa bằng giọng nói. Nghe có vẻ khá hay nhỉ. Mình test ok trên máy mình,nhưng không có tác dụng mở khóa bằng giọng nói. AE ai test thành công mọi chức năng của PM này thì phát biểu cảm nhận,để mình cùng thơm lây nha ?
Tải Về
Trunghuy90
thanhletri nói:
Tạm dịch cho các bác cách dùng thế này:
Internet access point
Vào menu options, chọn Internet access point, rồi chọnđiểm truy cập tương ứng nhé, em dùng viettel nên chọn viettel, không hiểu sao nó lại không có wifi.
Registration - Đăng ký
Điền thông tin cho nó:
1. Tên nước, mình chọn vietnam, bác nào thử nước mỹ coi được không nha (em chọn vietnam, làm xong tất cả các bước nhưng nó cứ báo xử lý mãi)
2. Nhập số điện thoại (số này dùng để login vào trang web tài khoản của mình lun đó)
3. Nhập 5 số mật khẩu tùy ý.
4. Nhập lại mật khẩu
5. OK, nếu nó hỏi điểm truy cập thì chọn điểm truy cập nhé
6. Nếu thành công thì nó báo Registered (vởi bản vh thì là Đã ghi tên)
7. Bước tiếp theo chọn Optionrồi chọn Enroll (bản dịch là Ghi danh thì phải, em quên mất, chọn cái trên cùng của menu ấy)
Enroll Voice Samples - Đăng ký giọng của mình với server
Khi đến bước này ta sẽ nghe nó hướng dẫn bằng tiếng Anhmột hồi, đợi khi nào bên phải có chữ menu Start (bản Vh là Bắt đầu) thì nhấn start rồi đọc chữ VERIFY (cần phát âm chuẩn nha các bác, không là server nó không xử lý tốt được,phiên âm là "vé rơ phai" theo giọng america nhé ) Đọc chữ đó xong nó báo tiếp bíp một cái rồi đọc lại chữ đó,đọc đúng 25 lần là kết thúc.
Đọc xong 25 lần thì máy nó kết nối GPRS hoặc 3 G tới máy chủ, nó gửi 25 file ghi âm giọng mình lên máy chủ, Gửi xong nó báo Waiting for Training to Finish (VH là Đang chờ từ xử lý đến kết thúc)
Khi xử lý xong thì màn hình Voice pass hiện chữ Voice pass On. Lúc này là hoàn thành, voicepass tự khóa máy mặc định là 5 phút.
*-*-*-*--*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*

Đây là hình lúc đã hoàn tất, em mất cả nửa tiếng để nó ghi nhận giọng nói đó, lâu lâu nó cứ tự kết nối internet, em nghĩ nó ghi 25 lần thì nó kết nối khoảng 25 lần để ghi nhận giọng.
Nhấn vào Giọng nói thì mở khóa bằng giọng, nhấn vào pinthì mở bằng mật khẩu

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

dùng thế nào đấy? mã hóa giọng nói thật hả? hay nhì tets thử cái mới được
vừa dow sao fp2 mình dow về lại tên fp1 thế
kiềm tra xem cái chủ thớt

Thuong2

Mình đả thử cả 2 bản fp1 fp2 dều ko dùng dc .ko hiểu thế nào cả

danghau

Các pro ơi cho mình hỏi n86 thi fp1 hay là fp2 vậy sao mình dơ fp2 về mà cài dạt còn 1tí thì nó báo la không thể cài đạt vậy

thanhletri

Em làm được rồi, hướng dẫn cách em làm cho các bác cách sử dụng và thiết lập giọng nói sau khi đã cài vào máy như sau:

B1- Internet access point
Vào menu options, chọn Internet access point, rồi chọn điểm truy cập tương ứng nhé, em dùng viettel nên chọn viettel, không hiểu sao nó lại không có wifi.
B2 - Registration - Đăng ký
Điền thông tin cho nó:
1. Tên nước, mình chọn vietnam, bác nào thử nước mỹ coi được không nha (em chọn vietnam, làm xong tất cả các bước nhưng nó cứ báo xử lý mãi)
2. Nhập số điện thoại (số này dùng để login vào trang web tài khoản của mình lun đó)
4. Nhập lại mật khẩu
7. Bước tiếp theo chọn Option rồi chọn Enroll (bản dịch là Ghi danh thì phải, em quên mất, chọn cái trên cùng của menu ấy)
B3 - Enroll Voice Samples - Đăng ký giọng của mình với server
Khi đến bước này ta sẽ nghe nó hướng dẫn bằng tiếng Anh một hồi, đợi khi nào bên phải có chữ menu Start (bản Vh là Bắt đầu) thì nhấn start rồi đọc chữ VERIFY (cần phát âm chuẩn nha các bác, không là server nó không xử lý tốt được,phiên âm là "vé rơ phai" theo giọng america nhé :D) Đọc chữ đó xong nó báo tiếp bíp một cái rồi đọc lại chữ đó, đọc đúng 25 lần là kết thúc.
Đọc xong 25 lần thì máy nó kết nối GPRS hoặc 3 G tới máy chủ, nó gửi 25 file ghi âm giọng mình lên máy chủ, Gửi xong nó báo Waiting for Training to Finish (VH là Đang chờ từ xử lý đến kết thúc)
Khi xử lý xong thì màn hình Voice pass hiện chữ Voice pass On. Lúc này là hoàn thành, voicepass tự khóa máy mặc định là 5 phút.
Đây là hình lúc đã hoàn tất, em mất cả nửa tiếng để nó ghi nhận giọng nói đó, lâu lâu nó cứ tự kết nối internet, em nghĩ nó ghi 25 lần thì nó kết nối khoảng 25 lần để ghi nhận giọng.

View attachment 343881
Nhấn vào Giọng nói thì mở khóa bằng giọng, nhấn vào pin thì mở bằng mật khẩu. Nếu nói sai thì nó báo tiếng teng teng teng tèng y chang gameshow chung sức ấy.

Chỉnh sửa cuối:

heaven3tt

Em làm được rồi, hướng dẫn cách em làm cho các bác cách sử dụng và thiết lập giọng nói sau khi đã cài vào máy như sau:

B1- Internet access point
Vào menu options, chọn Internet access point, rồi chọn điểm truy cập tương ứng nhé, em dùng viettel nên chọn viettel, không hiểu sao nó lại không có wifi.
B2 - Registration - Đăng ký
Điền thông tin cho nó:
4. Nhập lại mật khẩu
7. Bước tiếp theo chọn Option rồi chọn Enroll (bản dịch là Ghi danh thì phải, em quên mất, chọn cái trên cùng của menu ấy)
B3 - Enroll Voice Samples - Đăng ký giọng của mình với server
Khi đến bước này ta sẽ nghe nó hướng dẫn bằng tiếng Anh một hồi, đợi khi nào bên phải có chữ menu Start (bản Vh là Bắt đầu) thì nhấn start rồi đọc chữ VERIFY (cần phát âm chuẩn nha các bác, không là server nó không xử lý tốt được,phiên âm là "vé rơ phai" theo giọng america nhé :D) Đọc chữ đó xong nó báo tiếp bíp một cái rồi đọc lại chữ đó, đọc đúng 25 lần là kết thúc.

View attachment 343881
Nhấn vào Giọng nói thì mở khóa bằng giọng, nhấn vào pin thì mở bằng mật khẩu. Nếu nói sai thì nó báo tiếng teng teng teng tèng y chang gameshow chung sức ấy.

cái này em làm 1 000 lần ,đọc to mồm có được đâu . em ko rành E nhưng verify em đọc cũng rất tốt đấy. nhưng em chỉ cài được bản E từ trang chủ thôi

thanhletri

Đọc nó không nhận hả bạn. Thử lại xem nào, đừng nản.

Hôm qua thằng em mượn máy, nó đọc chữ verify máy nó nhận luôn, giọng thằng em mà máy nó mở lun, ức chế phần mềm này vãi. Mà cái này nó có bât tiện ở chỗ khi nó đang khóa, có người gọi đến nó không hiện tên người gọi mà chỉ hiện số.

heaven3tt

Oài cuôi cùng cũng đc.hôm trước nó tàn báo kêt nối .chán ko thèm vào nữa vì phải đi chơi .thế sau 1 ngày vào thử chưa làm gì phát đầu tự kết nối thế là ok ngay.cái này đọc 1 chữ a cũng mở.mà moi lần an voice là phải chờ phần mềm đọc cách mở rồi mới đến luot.thà ấn pin mở nhanh hơn

smackdun

6220 là FP1 mà! Sao dùng cái của FP2 được.

Mình rất thích phần mềm này của bạn. Nhưng mình thử cả pm này ở topic dành cho FP1 và FP2 rồi, 2 phần mềm ở 2 topic này giống nhau! Nếu được thì bạn có thể up lại link cả phần mềm dành cho FP1 và FP2 ở đây được ko? Rất cảm ơn Trug Huy và chúc bạn thành công hơn ở PV!

Trunghuy90

Mình rất thích phần mềm này của bạn. Nhưng mình thử cả pm này ở topic dành cho FP1 và FP2 rồi, 2 phần mềm ở 2 topic này giống nhau! Nếu được thì bạn có thể up lại link cả phần mềm dành cho FP1 và FP2 ở đây được ko? Rất cảm ơn Trug Huy và chúc bạn thành công hơn ở PV!
TẢI VỀ!!!
FP1
FP2