• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Voyager Home Screen (vhome) v3.92 Offical S60v5^3 EN FULL by Dragon459

Dragon459

Manager

+/ Phiên bản này mình đã ngồi En lại toàn bộ những phần còn lẫn tiếng Trung ở phiên bản Offical
+/ Bổ sung các skin mà mình thấy thích nhất là skin LG và skin HTC và 1 skin tối giản.
+/ Khi cài ứng dụng sẽ tự động bổ sung vào thư viện ảnh trong máy của bạn những hình nền đặc trưng của 2 dòng máy optimus2x và HTC oneX để set nền như trên ảnh

Hình ảnh

bb6fef7aeede368d3a4bd462b5f2b50f_44940279.superscreenshotx60024.jpg

Link download

kienvp

sao ko post file và skin cho các bạn chép đè cho nhanh :D .
ai cài rùi lại cài nữa lâu lắm .

yeudesong87

Sao mih ko dua icon ve home 2 dc nhj? Ma cai vo chag thay hjnh nen dau ca
Lưu ý: Viết tiếng việt có dấu theo quy định

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
Sao mih ko dua icon ve home 2 dc nhj? Ma cai vo chag thay hjnh nen dau ca

Lưu ý viết tiếng việt có dấu theo quy định
Vế thứ nhất do viết k dấu nên thực sự k hiểu lắm
Vế thứ 2 thì hình nền đã được bổ sung vào thư mục E:\Images\Picture

yeudesong87

Lưu ý viết tiếng việt có dấu theo quy định
Vế thứ nhất do viết k dấu nên thực sự k hiểu lắm
Vế thứ 2 thì hình nền đã được bổ sung vào thư mục E:\Images\Picture

Hjx ol bằng đt!!!Mà tại sao mình ko đưa đc icon về cái màn hình home 2 như trong skill nhỉ? Home 3 4 5 chuyển icon bt ah

Dragon459

Manager
Ah. ra icon ở dưới rồi! Nhưng mình muốn làm cái home nó như của bác chủ theart ấy___Có thêm 1 số icon ứng dụng đó!!! Bạn chỉ nốt nhé :)

Tiếp tục vuốt từ vùng trống phía trên các icon bạn vừa vuốt lên ấy.

yeudesong87

hihi... Mình làm đc rồi!!!! Đúng là có thế mà cũng hỏi................Thanks bạn nhiều

chitieu

Bản này nếu muốn cài thêm skin thì phải copy vào folder nào vậy anh Rồng ơi :( Giúp em với, loay hoay mãi mà chẳng tìm ra đc ~X( Em mới tập tành sử dụng cái vhome này thôi

Dragon459

Manager
Bản này nếu muốn cài thêm skin thì phải copy vào folder nào vậy anh Rồng ơi :( Giúp em với, loay hoay mãi mà chẳng tìm ra đc ~X( Em mới tập tành sử dụng cái vhome này thôi

bạn copy theo đường dẫn c:\System\Apps\HDesktop_0x2001E8B2\theme_pkg

yeudesong87

Mod ơi cho mình hỏi thêm 1 chút nhé! Có thể thay đổi icon ở cái màn home ở trên ko? Như biểu tượng khóa máy chẳng hạn! Của mình ko thấy có như của bạn ah

Dragon459

Manager
Mod ơi cho mình hỏi thêm 1 chút nhé! Có thể thay đổi icon ở cái màn home ở trên ko? Như biểu tượng khóa máy chẳng hạn! Của mình ko thấy có như của bạn ah

biểu tượng khóa phím nào thế bạn? :-/
Có hình trực quan càng dễ hiểu hơn :p
Trên hình có tới 2 cái khóa phím lận.:p

yeudesong87

biểu tượng khóa phím nào thế bạn? :-/
Có hình trực quan càng dễ hiểu hơn :p
Trên hình có tới 2 cái khóa phím lận.:p

Ah. đổi biểu tượng ở dưới đó! Máy mình có cài quick lock! Giờ mình muốn thêm vào như của bạn có đc ko? Thay biểu tượng tn bằng UC Browser chẳng hạn :)

Dragon459

Manager
Ah. đổi biểu tượng ở dưới đó! Máy mình có cài quick lock! Giờ mình muốn thêm vào như của bạn có đc ko? Thay biểu tượng tn bằng UC Browser chẳng hạn :)

mình thì k bận tâm lắm về cái khóa đó lắm vì thấy cái chạm khóa mặc định cho lắm vì thấy nó chạm khóa cũng nhanh nên vẫn để thế.
Tuy nhiên bạn muốn thay thì tạm thời bạn chuyển về dạng skin mặc định của chương trình.sau đó thay đổi như bình thường.
Sau đó chuyển lại về giao diện HTC hoặc LG mà bạn muốn sử dụng.
Mình test thử đổi trực tiếp khi sử dụng skin HTC thì k được. nhưng làm như trên thì mình đã có được hình phía dưới
3d9c65560f33a2e8420092cee20fd30d_44981154.superscreenshotx60033.jpg

Chỉnh sửa cuối: