• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn

dongxanh

Đây là một mod nhỏ nhằm tinh chỉnh lại các thông số ban đầu của opera và wifi nhằm lướt web nhanh chóng hơn.

File web_mod copy vào C:\private\10202be9. Nó sẽ cho phép mở được tối đa 6 tab thay vì chỉ có 4 tab, đồng thời tự động tăng cash size lên 8192, tức gấp đôi so với mặc định để giúp tải nhanh những trang web nặng.

File wifi_mod copy vào gốc của thư mục C:\resource. Nó sẽ làm tăng cường độ sóng và khả năng bắt sóng, và tăng số phân luồng kết nối từ 16 lên 32.

Tuy nhiên để cash size lớn lâu ngày sẽ chiếm nhiều dung lượng trống trong ổ C, cho nên thỉnh thoảng cần vào setting của opera chọn Clear cash để giải phóng dung lượng trống cho máy.

Copy xong restart máy để có hiệu lực thay đổi.

Chúc vui vẻ
(mod by dongxanh)

Web_mod - Wifi_mod.rar

Last edited by a moderator:

kazeron2003

mở hàng :D để em test thử, em ko cần mở nhiều tab, chỉ cần tăgn khả năng bắt sóng wifi thui, cảm ơn bác dongxanh nhìu, đúng là thứ em đang cần, bắt sóng wifi với load chậm quá !

at007

mình đã test rồi,ok lắm bạn yên tâm mà dùng,thank bác DX

Caohieu88

Thanks bác Dongxanh nhiều....... Em đã dùng thử bản này và tất cả đều OK, tình hình này ở nhà lắp Wifi dùng cho đã, đỡ tốn dây, đỡ phải chờ đến lúc tới trường mới có WF ^ ^

ngkhanhhoang

Mình đã cài thử rồi, chưa thấy có sự khác biệt nhiều nhưng cũng thanks dongxanh nhiều.

decon

thanks dongxanh nhiều.pro đúng là quá nhiệt tình với ae UIQ.

vietdung1306

Oh thank nhiều ! Mình thấy bắt sóng hình như có xa hơn thật ! Trước mình ngồi ở nhà thấy cái WF hàng xóm mà không làm gì được !
Giờ kết nối được rồi !
Nhưng mà vẫn disconect liên tục !
Nhưng có hơn thì phải ^^ ;)

dongxanh

Posted via Mobile Device

@shockmouse,
Giải nén rồi mới chép chứ bạn
Zip lại để upload lên mới được thôi, vì diễn đàn đâu có cho gửi file chưa nén

dongxanh

em đang dùng thằng W960i , nó không có ổ C ,vậy em phải copy vào đâu hả bác

Posted via Mobile Device

Máy nào mà lại không có ổ C nhỉ. Bạn thử liệt kê tên các ổ đĩa của bạn ra xem sao.

ryu_

Bó tay, bác dongxanh toàn hàng độc. Thanks bác. Chúc bác sức khỏe dồi dào để còn tung ra nhiều hàng độc cho anh em nhà P990i:D

motoboy

tăng tiếp đi bác dongxanh, gần trường có thằng wifi P1i bắt đc rồi nhưng ko kết nối được, tin hiệu là 1 gạch
===========
phải chi tăng nó lên như laptop nhĩ, vèo vèo ;))

tommynguyen1961

có 1 lỗi rất lạ là sao chép 2 file đó vô máy là màn hình sáng hoài ko tắt.
Gỡ 2 file đó ra là ok. ko hiểu sao nữa dù có khởi động lại mấy lần cũng ko được.:((

dongxanh

Pro Dongxanh check lại file dùm mình nhé , mình down về extract ra 2 file .txt :)

Mình mới check xong.

File thứ nhất của web là 1 file .txt

File thứ 2 của wifi là 1 file .ini, nhưng cũng mở được bằng cách ứng dụng đọc file txt như Xplore hay Wordpad và Notepad.

Như vậy là đúng rồi đó bạn.