• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Welcome cho Windows Mobile 6.1

TaQuangDuc

vẫn đề tài cũ, nhưng làm mới 1 chút
tặng anh em build ROM đặc biệt là anh Hà và Đạt
chúc ngôi nhà chung box BA và là nơi tôi đã từng gắn bó luôn phát triển mạnh mẽ
Cheers

thêm tý thông số
kích thước 240x320, độ phân giải 120dpi, chuẩn RGB, file type PNG

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tớ đã đổi tên Topic lại cho hợp lý.
Cảm ơn ĐỨC nhiều 1 chuyên gia trong lĩnh vực đồ họa, hy vọng rằng sẽ có nhiều chiếc nữa do ĐỨC thiết kế.

TaQuangDuc

em đang làm bộ giao diện mới cho Prophet, khi nào xong sẽ báo anh qua chơi, nếu thích thì :D mình sửa cho BA

Anhtoitb

Lâu lắm mới lại thấy xuất hiện những cao thủ với những sản phẩm ấn tượng!

o0oCr4zyxo0o

Anh Đức thử làm 1 phát cờ đỏ trên nền xanh Green đi anh , em tưởng tượng thấy nó cũng kool lắm đấy anh ạ !!!

TaQuangDuc

Anh Đức thử làm 1 phát cờ đỏ trên nền xanh Green đi anh , em tưởng tượng thấy nó cũng kool lắm đấy anh ạ !!!

cái này làm theo phong cách đen - xanh đậm cho có cook thôi, bác nào thích xanh thì .... đợi sau vậy, vì đang mắc làm nốt giao diện mới

kimkimkim

Cái BA mình sau khi up rom xong,chọt đít nó lên 3 sọc màu.em muốn cho nó có hình khác phải làm sao?

Không có cách nào cả bạn à, đó là màn hình boot chứ không phải Welcome

Last edited by a moderator:

TaQuangDuc

Cái BA mình sau khi up rom xong,chọt đít nó lên 3 sọc màu.em muốn cho nó có hình khác phải làm sao?

Không có cách nào cả bạn à, đó là màn hình boot chứ không phải Welcome

theo em thì không phải là không có cách, vì ban đầu dùng WM 2003 đâu có cái sọc 4 màu đấy đâu. Như vậy khi up ROM, bản thân bản ROM có 1 thành phần thêm vào hình đó để boot, vấn đề là mình không có tool để chỉnh thôi anh Hà ạ (em vừa làm bộ boot cho bên Prophet, anh qua nghía coi). Mà không ai dám chọc vào vì đi như chơi (đã có giai thoại 1 Mod. quyết tâm thay cái đó và ra đi không kịp nói lời nào với BA của mình làm gương rồi =)))
Cheers,

Dvha79_ddt

Super V.I.P
theo em thì không phải là không có cách, vì ban đầu dùng WM 2003 đâu có cái sọc 4 màu đấy đâu. Như vậy khi up ROM, bản thân bản ROM có 1 thành phần thêm vào hình đó để boot, vấn đề là mình không có tool để chỉnh thôi anh Hà ạ (em vừa làm bộ boot cho bên Prophet, anh qua nghía coi). Mà không ai dám chọc vào vì đi như chơi (đã có giai thoại 1 Mod. quyết tâm thay cái đó và ra đi không kịp nói lời nào với BA của mình làm gương rồi =)))
Cheers,

THì chính vậy mình mới nói ko có cách nào cho mem yên tâm mà dùng đấy chứ :p

vnanhvn

Các bác cố gắng xây dựng sớm vì PDAVIET của ta đã có bộ mặt mới rồi! VÀ cần cố gắng hơn để nó là là màn Boot các bác nhé ^^!