• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WHITESTONE RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

Các phiên bản Radio dành cho WhiteStone (Imagio):

1. Phiên bản Radio 2.05.60:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

2. Phiên bản Radio 2.05.75:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

3. Phiên bản Radio 2.15.00:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

4. Phiên bản Radio 2.25.00:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

5. Phiên bản Radio 2.25.02:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

- Chú ý: Úp Radio giống như úp rom thông thường và máy sẽ mất hết dữ liệu khi úp Radio. Trong quá trình úp Radio thì đến 97% sẽ hơi lâu một chút nên các bạn kiên nhẫn đừng rút cable ra nhé... Và máy các bạn phải bắt buộc HSPL thì mới úp được Radio.

Chỉnh sửa cuối:

vuthemanh123

Quả thật, mình không biết Radio là cái gì, công dụng ra sao. Bạn nào biết chỉ giúp với, đừng cười nhé;;)

Quả thật, mình không biết Radio là cái gì, công dụng ra sao. Bạn nào biết chỉ giúp với, đừng cười nhé;;)
Radio là phần Phone của máy, máy bắt sóng khỏe hay yếu phụ thuộc rất nhiều vào Radio đấy bạn ạ...

ppcuser

Bác dinhtuandung đưa các bản radio lên cho anh em up thì cũng nên giải thích một chút sự khác nhau giữa các bản radio, các cải tiến nào ở bản sau mà bản trước không có, và đặc biệt ưu nhược điểm của từng bản. Như em mù tịt về radio thì em biết up bản nào bây giờ, và cũng chẳng biết test thế nào cả.

Bác dinhtuandung đưa các bản radio lên cho anh em up thì cũng nên giải thích một chút sự khác nhau giữa các bản radio, các cải tiến nào ở bản sau mà bản trước không có, và đặc biệt ưu nhược điểm của từng bản. Như em mù tịt về radio thì em biết up bản nào bây giờ, và cũng chẳng biết test thế nào cả.
Thì như mình đã nói ở trên rồi, Radio tuy chỉ là phụ nhưng máy bắt sóng mạnh hay yếu tùy thuộc rất nhiều vào Radio, bạn cứ úp rồi test vài ngày xem sóng sánh bản Radio nào ổn định, khỏe thì dùng thôi...

mrhoat55555

"Dinhtuandung2102" cho mình hỏi chút nhé!!!! ở bản D1C2 bạn dùng radio phiên bản nào vậy??? mình thấy phiên bản radio trên bản rom đó của bạn sóng rất ổn định!!

"Dinhtuandung2102" cho mình hỏi chút nhé!!!! ở bản D1C2 bạn dùng radio phiên bản nào vậy??? mình thấy phiên bản radio trên bản rom đó của bạn sóng rất ổn định!!
Bản rom của mình không chứa Radio mà chỉ có OS thôi bạn ạ... Bạn úp rom thỏa mái (trừ rom Ship ra) thì thành phần Radio sẽ không thay đổi đâu bạn ạ...

syberia

mình up 2.25 rồi sau đó nếu ko thích thì về 2.05 đc ko vậy ?
mọi người giờ đang dùng ver nào thế ?

hoangtumodel

chắc càng mới thì càng bắt sóng mạnh nhỉ. úp radio có nguy hiểm không nhỉ. i chose 2.25

kaiser

ủa up radio là mất hết dữ liệu hả??? sao mình up Radio cho con touch Pro dữ liệu còn nguyên mà dòng này khác hả bạn????

Last edited by a moderator:
ủa up radio là mất hết dữ liệu hả??? sao mình up Radio cho con touch Pro dữ liệu còn nguyên mà dòng này khác hả bạn????
Mình có con Touch Viva úp Radio cũng không mất dữ liệu mà sao con Imagio này úp xong thì lại như HardReset ấy, mất hết dữ liệu...:-?

HD2 up Rom vẫn còn nguyên data mà. Imagio lạ thật.
Úp rom mà còn dữ liệu sao trời...:D

@All: Các bạn úp thử xem có mất hết dữ liệu không nhé, nếu không mất thì do máy mình cùi rồi, không khéo lại là hàng nhái đó...;;)

thejoker1984

máy em chưa hspl , khi up radio nó cứ 0% mãi rồi báo lỗi ... tháo pin ra rồi lại vào bt ... chẳng hiểu thế nào luôn ...

sdream

máy em chưa hspl , khi up radio nó cứ 0% mãi rồi báo lỗi ... tháo pin ra rồi lại vào bt ... chẳng hiểu thế nào luôn ...

Vậy thì hspl đi rồi up lại radio, đã hspl được rồi còn chờ gì nữa mà không vọc :D

Máy chưa HSPL không thể úp Radio được đâu. Để úp Radio thì máy các bạn phải được HSPL nhé...

lungtungbeng

Ặc, bác này liều thế, ko HSPL mà cứ Up lung tung đến lúc tự nhiên máy thành cục gạch đẹp thì khổ.