• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D3C5.U4_Build 23569 ★ Sense 2.5 20181424.0 ★

windows1980

mình cài xong cũng bị đơ máy , làm hết hồn @@ , phải cài lại bản cũ

Mình up dùng không vấn đề gì. Có thể bạn up Rom bị lỗi trong quá trình cài đặt
Rất thích dòng Rom này (tiện lợi và dùng 1 tay được ^_^)
thanks mod

mình cài xong cũng bị đơ máy , làm hết hồn @@ , phải cài lại bản cũ

Mình cài còn bị lỗi, treo đơ máy, không nhận driver, không vào được tí gì, tưởng máy bị tiêu rồi, may quá, hí hoáy lại, quay về D7C2 dùng. không biết rom có lỗi gì không hay do máy mình, Mod test lại giúp với... anh em có ai cài chưa, có bị lỗi vậy không?
Mình xin lưu ý là các bạn là đừng lạm dụng qua PM AutoInstall để cài nhiều PM và dung lượng lớn nhé, chỉ dùng cài nhưng PM thật cần thiết và dung lượng nhỏ thì tốt, nếu cài quá nhiều và các file .cab dung lượng lớn sẽ gây treo máy đó...:(

thanks mod
Thế Anh test hộ mình xem còn lỗi gì không nhé...;;)

Bản D7C2.U1 đang ngon - lại D8C2.U1, ko biết có lên up ko ta???
Cũng giống D7C2 nhưng chỉ khác là Build 21911 5.0.94 thôi...:D

sdream

thanks mod

Mình cũng nghĩ là như thế nên up lại mấy lần, đều bị tình trạng như vậy, không hiểu do lỗi gì :(

lapin

Em báo cáo quá trình chuột bạch 02 bản rom sense 2.5 như sau:
1. Em chạy HSPL gì đó theo đúng chỉ dẫn.
2. Up bản D3. Nhìn boot loader PDAVIET quá phê. Sau đó thấy và vọc today mê tơi luôn. Tuy nhiên được một lúc bắt đầu khó chịu: Tab settings ở tít cuối mà em hay dùng tab này để thay đổi communication với sound; đồng thời nhiều tab quá (twi, face, foot,...) nên muốn bỏ bớt. Tuy nhiên không thấy customize tab đâu cả. Tiếp đó không tìm thấy cách nào để vào all apps. Sync với máy tính cảm giác rõ lâu, chạy các ứng dụng khác (không cài thêm) cũng vậy. Muốn bấm khóa phải vào start mới có lock button dưới đít... Choáng.
3. Up lại bản Rom ship thứ 2 của bác Quang. Mọi thứ có vẻ bình thường, giao diện touchflo nhưng vào today (items) không thấy touchflo mà chỉ có HTC sense. Nghĩ tèo rồi.
4. Đã vậy úp tiếp bản D7. Giao diện sense quá đẹp. settings có customize tab nên em nghĩ quả Rom này ngon ghê. Bỏ chọn, rearrange các tab thoải con gà mái. Xong ấn OK thì chả thấy sense đâu nữa, còn mỗi hình nền với start ở trên, phone và contact ở dưới như WM5. Chọc ngoáy các kiểu rồi em sense cũng hiện lên sau ... 5 phút từ khi nhìn thấy dòng chữ launching HTC sense. Kết quả: Các tab vẫn vậy, cái bỏ vẫn còn, settings vẫn nằm đít mỏi hết cả ngón cái tay trái. Các lỗi như mô tả ở bản D3 vẫn vậy. Nhưng không thể phủ nhận 3D icon đẹp thật.
5. Up lại bản Rom ship thứ nhất của Bác Quang. Factory default. Máy chạy như tên lửa. Touchflo là touchflo, không phải sense.
Thank các bác.

haidaicayk

For Lapin:
2. Bạn vào Settings-Personalize-Home screen tabs là có thể customize tab. All apps thì chỉ có vào START button thui:D. Về vụ sync với PC mình thấy các bản Rom của Mod bình thường:-/. Lock button bạn có thể đưa ra màn hình today, nếu cần thì PM mình.
3&5. Rom ship thì vậy rùi, không có gì để phàn nàn.:|
4. D7C2 nếu bạn chọn Customize tabs xong mà HTC launching chậm thì bạn Reset lại máy là xong ngay.:|

Chỉnh sửa cuối:

trandithao

bạn Dũng coi lại bản này nha. khi đang ở màn hình chính mà chuyển qua phần gọi nó mất cái bàn phím đó bạn. lỗi này lúc xuất hiện 100% lúc thỉh thoảng.

và xin góp ý 1 lỗi vô cùng khó chịu. khi bạn đang nằm trên dường mà vào tab nhắn tin nó không hiểu gì ráo. lúc mình để đt đứng thì nó hiểu nằm. lúc đt nằm thì nó hiểu đứng...cái này rất dễ làm đơ máy vì nó chuyển từ đứng sang ngang mà. cái nhượt điểm của 3D ở dạng tin nhắn là khi vào nó load tất cả tin của 1 ai đó.

Vd đối với người thường nt đơn giản là vợ hay con cái hay bạn gái thì nó sẻ hiện tất cả các tin nhắn dồn 1 lượt khi bạn kích hoạt mỏ nó lên

VD MAI [ 187 ] { 187 là tổng số tin nhắn của Mai gởi cho bạn }

nó load hết 187 tin nhắn đó trong khi bạn nhăn tin mới sẽ làm lỳ máy . có khi bắm bàn phím ảo nó lếch không đi nổi vì phải load các tin nhắn trươcc, mong bạn Dũng khắc phục 2 lỗi trên. nhóm Imagio HCM của mình vô cùng khó chịu với lỗi đó

Last edited by a moderator:

mrhoat55555

Bạn này post lại size chữ thường thôi nhá,để size lớn cứ như quát vào mặt người ta vậy!
Bạn ơi!!! bạn có nhận xét góp ý là rất tốt nhưng theo mình thì bạn không nên dùng những từ ngữ như trên! Có câu lời nói không mất tiền mua mà bạn......... cá nhân mình dùng rom của mod dinhtuandung thì thấy tương đối ổn. Thực ra để làm ra một bản rom cook không hề dễ và thường mất nhiều thời gian, ngoài ra lỗi là không tránh khỏi bạn ạ!!!

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Bạn ơi!!! bạn có nhận xét góp ý là rất tốt nhưng theo mình thì bạn không nên dùng những từ ngữ như trên! Có câu lời nói không mất tiền mua mà bạn......... cá nhân mình dùng rom của mod dinhtuandung thì thấy tương đối ổn. Thực ra để làm ra một bản rom cook không hề dễ và thường mất nhiều thời gian, ngoài ra lỗi là không tránh khỏi bạn ạ!!!
Ui....bạn đọc kỹ lại coi mình quote bài của ai mà phản ảnh rồi hãy nói nhé,đâu phải bài của Mod dinhtuandung.....
Mình chỉ phê phán cách post bài của trandithao,post với size chữ lớn như vậy là vi phạm nội quy forum đấy.Ngoài ra trông sẽ rất khiếm nhã với chủ thớt.
Bạn đọc cho thật kỹ trước khi post nhé.
Còn về lỗi này chỉ xảy ra trên nhưng máy lưu trữ quá nhiều tin nhắn mà thôi,nó do cái HTC Messages.

AnhPheCT

Ai gặp lỗi cài ko được Icon Changer v2.7.CAB thử cài NETCFv35.Messages.EN.wm.cab xongrồi cài lại Icon Changer xem nhé!! Good luck!

AnhPheCT

Theme CHT cho CHT v1.8.5
by AnhPhe076 full

Thân tặng cho AE
WhiteStone (Imagio)
Theme mới. Có thể tạo OEM để Build ROM.

Bao gồm: Màn hình Today Home với Icons màu, Clock D, Lịch, Cuộc gọi nhỡ, Skin WMP, tất cả trong suốt như ảnh.

Tắt HTC Sence, cài file *.CAB vào Device, SR thiết bị, mở lại HTC Sense nhé.

Hoặc tải file *.ZIP giải nén ra thư mục chép đè vào thư mục windows\

Chỉnh sửa cuối:
Ai gặp lỗi cài ko được Icon Changer v2.7.CAB thử cài NETCFv35.Messages.EN.wm.cab xongrồi cài lại Icon Changer xem nhé!! Good luck!
Cái này em đã cho vào rom nhưng cũng không được anh Phê ạ. Biết là do Net CF nhưng chưa biết lỗi thiếu cái gì...

AnhPheCT

Cái này em đã cho vào rom nhưng cũng không được anh Phê ạ. Biết là do Net CF nhưng chưa biết lỗi thiếu cái gì...
Sao lại kỳ vậy? Cài Icons changer phiên bản v2.7b à!! Phiên bản đó bị lỗi đấy. Thử v2.7c xem, nếu ko được tìm tiếp v2.1b nhé!! Test tẹc ga luôn. Nếu ko được bỏ luôn OEM NetCF 3.5 đi, Xin SMod SONBLACK phiên bản OEM NetCF v3.5.9.xxx. Ỗn đấy!

Chỉnh sửa cuối:
Sao lại kỳ vậy? Cài Icons changer phiên bản v2.7b à!! Phiên bản đó bị lỗi đấy. Thử v2.7c xem, nếu ko được tìm tiếp v2.1b nhé!! Test tẹc ga luôn. Nếu ko được bỏ luôn OEM NetCF 3.5 đi, Xin Adv Mod SONBLACK phiên bản OEM NetCF v3.5.9.xxx. Ỗn đấy!
Sao ông ấy giấu nhẹm đi nhở...:D Mà giờ là SMOD rùi nhá... Cài thử hết rồi nhưng vẫn lỗi mà..

windows1980

Mình xin lưu ý là các bạn là đừng lạm dụng qua PM AutoInstall để cài nhiều PM và dung lượng lớn nhé, chỉ dùng cài nhưng PM thật cần thiết và dung lượng nhỏ thì tốt, nếu cài quá nhiều và các file .cab dung lượng lớn sẽ gây treo máy đó...:(

Thế Anh test hộ mình xem còn lỗi gì không nhé...;;)

Cũng giống D7C2 nhưng chỉ khác là Build 21911 5.0.94 thôi...:D

Bản này còn một vài lỗi nhỏ sau:
- Chưa thay đổi vị trí các tab được
- Không set được nhac chuông bằng mp3 trimer
Còn chưa thấy lỗi gì khác nữa
Bản này dùng rất tuyệt với mình thế là được rồi ^_^

Bạn viết sai chính tả nhiều quá. Về tính năng tin nhắn bạn nói thực ra đó là điểm hay mà các các dòng smart phone sau này đều dùng khác đã làm (tất cả các thông tin liên quan cá nhân sẽ được tổng hợp lại rất tiện cho việc theo dõi như tin nhắn, mail, tank....) .
Nếu bạn không muốn nó hiển thị hết thì khi nhắn tin chọn New hoặc... cách khác nó sẽ không load các tin cũ lên nữa.
Tính năng chỉ có hay lên chủ yếu mình có biết dùng hay không thôi ^_^

Last edited by a moderator:

haidaicayk

Sao mình thấy Build 23xxx nó không ổn định bằng 21xxx nhỉ??:-/. Mình cài dùng thử mấy lần rùi mà Start button thỉnh thoảng cứ đơ, Sense load cực chậm(mấy bản của Energy). Bác Window1980 hay dùng thì tư vấn giúp mình xem có bản nào ổn định không hầy.:D. Bản D3C5 của Mod thì sao?:p
Thanks.

windows1980

Sao mình thấy Build 23xxx nó không ổn định bằng 21xxx nhỉ??:-/. Mình cài dùng thử mấy lần rùi mà Start button thỉnh thoảng cứ đơ, Sense load cực chậm(mấy bản của Energy). Bác Window1980 hay dùng thì tư vấn giúp mình xem có bản nào ổn định không hầy.:D. Bản D3C5 của Mod thì sao?:p
Thanks.

Mình dùng thấy bình thường tuy còn vài lỗi nhỏ (không thay đổi tab, không set được nhạc chuông)
Về cơ bản là tốt (mình thích Rom này vì độ tiện lợi dễ dùng ^_^)

lapin

For Lapin:
2. Bạn vào Settings-Personalize-Home screen tabs là có thể customize tab. All apps thì chỉ có vào START button thui:D. Về vụ sync với PC mình thấy các bản Rom của Mod bình thường:-/.
Báo cáo bác là đã thử hết như bác nói rồi ạ. Start ko ra all apps mà ra all settings. Sync với PC thì "cảm giác" chậm hơn, có thể tùy theo dung lượng thông tin sync contact. Chưa kể có một lỗi ở cả 02 bản là sync xong (connected), số lượng contact chỉ được khoảng 3-4/5. Phải nối lại lần 2 mới được toàn bộ.
Lock button bạn có thể đưa ra màn hình today, nếu cần thì PM mình.
Bản D3 có hiện icon khóa nho nhỏ hình vuông thì phải ngay dưới cột sóng. Tuy nhiên do tớ chỉnh đi chỉnh lại thiết lập today nên sau mấy bước hiệu chỉnh thấy mất luôn.
4. D7C2 nếu bạn chọn Customize tabs xong mà HTC launching chậm thì bạn Reset lại máy là xong ngay.:|
Reset nhiều lần ấy chứ. Ngay cả việc giữ nút power cũng lâu hơn so với rom ship.
Dẫu sao cũng rất cám ơn bạn đã hướng dẫn. Hiện tớ hơi bận, khi nào rảnh lại nghịch tiếp. Luôn luôn hoàn thiện, lâu lâu mới hỏng.:D