• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D6C2.U2_Build 21908 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D6C2.U2_Build 21908 5.0.93 PV ★
★ Sense 2.5 2016.1332_0 ★

(Update 09/07/2010)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, SMOD Sonblack, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, AdvMOD ancola66, MOD AnhPhe076,...
=D>

Một số hình ảnh:

Thông tin Rom:

- Bản D6C2.U2 sử dụng OS cơ sở Ship Rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 21908 5.0.93 mới của COM2.

- Sử dụng phiên bản Manila 2.5 2016.1332_0 mới từ Ship Rom Leo 3.04.709.1 CHT (TW).

- Sử dụng CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie.HomeTab v1.8.5 của tác giả Cookie Monster từ XDA. Thanks !

- Sử dụng Icon Glass, Theme và Skin Taskbar của DINIK từ XDA. Thanks !

- Vẫn tích hợp các PM cần thiết như các bản rom đã giới thiệu.

- Bỏ chức năng Long Press End Key v3.6 trở về với Long Press End Key mặc định vì không cần thiết.

- Các chức năng hoạt động khá ổn định và nhanh.

- Đã fix lỗi quay Video và chức năng xem YouTube HQ.

- Tích hợp Office Mobile 2010.

- Vẫn sử dụng PM AutoInstall như các bản rom trước.

- Bug: Chức năng di chuyển thay đổi vị trí các Tab Manila chưa thể khắc phục được, các bạn thông cảm nhé...:(

Để úp được rom này máy của bạn phải được HSPL và nên HardReset sau khi úp rom xong.

Các phiên bản cũ:

★ WhiteStone_WM6.5_D6C2.U1_Build 21908 5.0.93 PV ★ Sense 2.5 2016.1332_0 ★

DOWNLOAD D6C2.U1_PV

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

Thì ra là Up lên roài. Tuyệt vời:D.Nhìn mà thèm.>:) Thanks Mod. Mà có fix được lỗi Youtube được không Mod?;;)

haidaicayk

Mod ui, vẫn như 2 bản D5C2 U2,3 JWMD Iconchanger cài vào vẫn không chạy:|:-/. Còn lại mọi thứ điều ổn. Đang test tiếp. ;;)

Mod ui, vẫn như 2 bản D5C2 U2,3 JWMD Iconchanger cài vào vẫn không chạy:|:-/. Còn lại mọi thứ điều ổn. Đang test tiếp. ;;)
Lạ nhỉ ? Mình thể hiểu máy của bạn nữa đó, máy mình cài vẫn tốt mà, hay hàng "Hồ Cẩm Đào" ???:))

Cập nhật link Mirror Mediafire ở post 1.

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

Lạ nhỉ ? Mình thể hiểu máy của bạn nữa đó, máy mình cài vẫn tốt mà, hay hàng "Hồ Cẩm Đào" ???:))

Cập nhật link Mirror Mediafire ở post 1.
Hàng Đài loan bác ui:D. Máy mình đúng hàng zin đó bác. Không biết có phải do mấy bản Rom cook của mình hay sao ấy.:-/. Hôm trước cài thử xong nó đổi Boot screen gốc của HTC đến giờ lun.:|. Cùng một cơ số nhưng Rom của Mod tăng Ram nhanh hơn bản Reference của Energy. Được cái giao diện đẹp hơn nhiều. Chúc mừng Mod=D>.

choigan

cảm ứng thấy trơn tru hơn, nhưng thay đổi vị trí tab lại không được

windows1980

Hàng Đài loan bác ui:D. Máy mình đúng hàng zin đó bác. Không biết có phải do mấy bản Rom cook của mình hay sao ấy.:-/. Hôm trước cài thử xong nó đổi Boot screen gốc của HTC đến giờ lun.:|. Cùng một cơ số nhưng Rom của Mod tăng Ram nhanh hơn bản Reference của Energy. Được cái giao diện đẹp hơn nhiều. Chúc mừng Mod=D>.

Xác nhận bản Rom này của Mod cài được nhưng vẫn không chạy được ^_^
Tab vẫn chưa thay đổi vị trí được
Nhưng cơ bản là NGON
^_^

sdream

Máy mình vẫn bị tình trạng quay video xem lại bị giật và khi có cuộc điện thoại gọi đến màn hình đen thui phải vài giây mới hiện lên :(

AnhPheCT

Máy mình vẫn bị tình trạng quay video xem lại bị giật và khi có cuộc điện thoại gọi đến màn hình đen thui phải vài giây mới hiện lên :(

Quay Video có thể là do tay bạn run một phần, do camera chất kượng thấp 1 phần, Bạn thư chép vào PC xem có bị ko nhé!! Ko thể đổ là do Rom được.
Thứ 2 PPC nào cũng thế thông thường hôi âm chuông 2-2,5 lần máy mới đổ chuông nhé! Test cho kỷ rồi post nhé!! Mod đã cống hiến ko mệt mỗi rồi! Lấy 1 ví dụ: Tại sao file Changer icon có người cài được có người ko?? Đó là do người dùng thôi, 1 Bạn cài được do quá trình chép file giải nén.. ko bị lỗi, còn ngược lại Bạn kia chép đúng file bị lỗi, hay 1 lý do nào đó file đó đã thay đổi cấu trúc do virus chẳn hạn!! Cứ đưa Rom lên là bảo ko cài đc?? ..... Kiểu này Mod nản thì ko có Rom test đâu. Bạn thấy ko bên HD1 bây giờ cả tháng hơn mới có 1 ROM mà test, còn ở đây ra đều đều....!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã test đi test lại quay Video thấy phát lại video bình thường không thấy giật chút nào. Các bạn khác có bị lỗi video này không ?

Còn về cuộc gọi mình sử dụng 2 ngày nay chưa thấy lỗi như bạn nói...:(

windows1980

Mình đã test đi test lại quay Video thấy phát lại video bình thường không thấy giật chút nào. Các bạn khác có bị lỗi video này không ?

Còn về cuộc gọi mình sử dụng 2 ngày nay chưa thấy lỗi như bạn nói...:(

Mình dùng bình thường mà không thấy sao cả.

Đề nghị Up Rom mới.

Last edited by a moderator:

ahu

cám ơn bạn dinhtuandung2012 ! Nhưng dù sao tôi cũng thấy bản ROM này kô đẹp lắm, lại không có nút khóa màn hình

windows1980

cám ơn bạn dinhtuandung2012 ! Nhưng dù sao tôi cũng thấy bản ROM này kô đẹp lắm, lại không có nút khóa màn hình

Đẹp hay không tùy cảm nhận mỗi người thôi bạn lần sau không nên có bình luận như vậy (vi dụ tôi và nhiều bạn khác lại thấy đẹp).
Hơn nữa chắc bạn là người mới dùng máy (mình nghĩ vậy nên mới có những nhận xét rất ngây ngô ^_^) có power off và lock screen đó bạn T_T bạn chịu khó dùng và tìm hiểu nhé nếu không biết thì hỏi chứ đừng phán linh tinh.
:-?

sdream

Quay Video có thể là do tay bạn run một phần, do camera chất kượng thấp 1 phần, Bạn thư chép vào PC xem có bị ko nhé!! Ko thể đổ là do Rom được.
Thứ 2 PPC nào cũng thế thông thường hôi âm chuông 2-2,5 lần máy mới đổ chuông nhé! Test cho kỷ rồi post nhé!! Mod đã cống hiến ko mệt mỗi rồi! Lấy 1 ví dụ: Tại sao file Changer icon có người cài được có người ko?? Đó là do người dùng thôi, 1 Bạn cài được do quá trình chép file giải nén.. ko bị lỗi, còn ngược lại Bạn kia chép đúng file bị lỗi, hay 1 lý do nào đó file đó đã thay đổi cấu trúc do virus chẳn hạn!! Cứ đưa Rom lên là bảo ko cài đc?? ..... Kiểu này Mod nản thì ko có Rom test đâu. Bạn thấy ko bên HD1 bây giờ cả tháng hơn mới có 1 ROM mà test, còn ở đây ra đều đều....!

Là mình đang nói về lỗi phát sinh ở máy mình khi up ROM chứ bạn nói thế cũng không đúng. Việc cám ơn Mod ra rom cho anh em xài thì đương nhiên không có gì phải bàn cãi rồi, nếu ko biết cám ơn có lẽ chỉ xuất hiện ở người ít học thôi. Việc lỗi phát sinh ở máy mình thì mình nói ra xem có ai bị không để xin tư vấn hỗ trợ chứ hình như mình cũng không nói câu nào hoặc ý gì phàn nàn về chất lượng hay gì gì khác. Nói cho đúng ra nếu không thích rom của Mod thì đã không mất công up mà đã up thì đương nhiên phải cám ơn các Mod rồi. Mình nói như vậy bởi vì Anhphe076 nói có phần hơi nặng nề đối với ý của mình quá.

Xin lỗi Mod nếu có gì không phải.

Thôi các bạn đừng nóng tính nha... Cảm ơn bạn đã nhận xét... Lỗi về Camera và khi nhận cuộc gọi khi bạn post lên đây mình đã test lại lần nữa thấy hoạt động bình thường không có lỗi như bạn nói, các bạn khác cũng không có lỗi này... Khó hiểu quá. bản rom này mình đã dùng được 2 ngày thấy vẫn ổn mà.

@All: Các bạn cho nhận xét và nêu các lỗi ngoài các lỗi sơ đẳng như YouTube HQ, thay đổi vị trí các Tab chưa fix được để chuẩn bị mình sẽ update bản D6C2.U2.

haidaicayk

Ngoài 2 lỗi Mod đề cập là Youtube và đổi tab thì mình thấy Rom rất ổn sau gần 24h sử dụng.=D>\-/. Chỉ có vụ JWMD Changericon là mình bó tay.:|. Hình như Window1980 cũng bị lỗi này đó Mod ơi. Chẳng hiểu thế nào nữa.:(

Ngoài 2 lỗi Mod đề cập là Youtube và đổi tab thì mình thấy Rom rất ổn sau gần 24h sử dụng.=D>\-/. Chỉ có vụ JWMD Changericon là mình bó tay.:|. Hình như Window1980 cũng bị lỗi này đó Mod ơi. Chẳng hiểu thế nào nữa.:(
Đúng rồi. Hôm nay mình cài thử thấy ngon lành, nhưng khi chạy thì báo lỗi như bạn nói. Từ từ để mình nghiên cứu lại đã nhé...