• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D20LG.U1_Build 23699 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D20LG.U1C_Build 23699 5.3.10 PV ★
★ Sense 2.5 20181527.0 ★

(19/11/2010)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, SMOD Sonblack, SMOD NhatToai, AdvMOD ancola66, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, MOD Ichte, MOD AnhPheCT,...=D>

Một vài hình ảnh bản rom:

* Bản D20LG.U1C:

Thông tin Rom:

- Bản D20LG sử dụng OS cơ sở Ship Rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 23699 5.3.10 mới của LG Branch.

- Tích hợp phiên bản Manila 2.5 2018.1527_0 và thay đổi một số OEM mới hợp lý từ Ship Rom LEO(S)_3.14.405.2 WWE.

- Sử dụng bộ Icon HD2 của tác giả DINIK từ XDA, thanks !

- Giữ nguyên các OEM và PM ở bản D19C3 đã giới thiệu.

- Thêm PM HTC GPSTool để cài đặt các thông số GPS và test GPS.

- Sử dụng Icon Battery Circular v3 của tác giả XavierDemon từ XDA, thanks !

- Sử dụng bộ Theme trích từ Ship Rom OBOE.

- Giữ nguyên các PM tích hợp như các bản rom đã giới thiệu như ArkSwitch v1.20, CleanRam v2.5,...

- Tích hợp PM AutoInstall và Office Mobile 2010.

- Để tắt màn hình bằng PowerOff ở màn hình Home các bạn nhấn và giữ phím Send (phím gọi màu xanh) để tắt nhé.

Chú ý: Bắt buộc phải HardSPL mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong.

Chỉnh sửa cuối:

nile

MOD ơi .. em up xong hết rồi ... khi khởi động thì sense ko khởi dộng đc MOD ạ ... cứ đứng ở cái màn hình boot screen winmo 7 ý .. nhưng mấy cái icon sóng ..này kia hiện đầy đủ rùi ... em thấy bên ppcgeeks có ng bị lỗi này rồi đấy :(

syberia

mở nắp pin ra chọt nút Soft Restart - chờ nó khởi động lại, may ra thì sẽ có lần vào đc, thì sau đó sẽ vào ngon lun, còn ko thì thôi bb.

Dạo này khoái xài cái SPB Shell 3.5 hơn mấy giao diện Mania hay Cookie, đỡ hao pin mà hiện đc nhiều thứ hơn.

Chỉnh sửa cuối:

khoitroc

vừa up xong, đang test. nói chung là rất mượt, các chức năng ok, testing...
thank mod Dung nhiều, you are a good man

ntdung120980

e sợ hết hồn với cái rom này của Bác, e up thử nhưng khi up xong máy cứ đơ ở chữ HTC mà ko khởi động được, chọc vào reset đợi thêm 10' vẫn thấy đơ . E lại cố gắng up bằng thẻ rom này 1 lần nữa cho bõ tức nhưng vẫn bị nguyên si như lần trước. Cuối cùng up lại bằng thẻ nhé bản D2C2 yêu thích, máy lại hồi phục trở lại, may mà Imagio thân yêu ko biến thành cục gạch.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

e sợ hết hồn với cái rom này của Bác, e up thử nhưng khi up xong máy cứ đơ ở chữ HTC mà ko khởi động được, chọc vào reset đợi thêm 10' vẫn thấy đơ . E lại cố gắng up bằng thẻ rom này 1 lần nữa cho bõ tức nhưng vẫn bị nguyên si như lần trước. Cuối cùng up lại bằng thẻ nhé bản D2C2 yêu thích, máy lại hồi phục trở lại, may mà Imagio thân yêu ko biến thành cục gạch.

Dạo này Core thế nào ấy! Đúng như Bạn miêu tả, Up xong đợi vài phút ko vào được Windows Mobile, Bạn nhấn Volume down (xuống) 1-2 lần thì Load được ngay.

ntdung120980

Dạo này Core thế nào ấy! Đúng như Bạn miêu tả, Up xong đợi vài phút ko vào được Windows Mobile, Bạn nhấn Volume down (xuống) 1-2 lần thì Load được ngay.

Thanks bác nhưng e ko muốn thử nữa.

thaotitc

sao minh up lên không có vấn đề gì nhỉ máy chạy nhanh lắm

phiên bản 21 liệu sẽ có gì mới hơn không bác ơi

mrhoat55555

Không hiểu sao mình load được nhỉ???? chỉ được khoảng hơn 10M là bị ngừng rồi?? Nhờ mọi người giúp với!!!!

thaotitc

mình dùng internet download manager down nó về lúc 1h đêm hôm qua, khoảng 20 phút là được, chắc ban ngày nó bị nghẽn rồi. Chạy nói chung là nhanh tuy nhiên phần xem ảnh ở menu, ảnh nó bị hơi lệch sang phí trái. Bác Dung xem lại cái này nhé. mình đang check lại tiếp

mrhoat55555

mod ơi??? em không thể tải về????? mod up sang đường link khác đi................cảm ơn mod nhiều.....nhiều............................

Mình úp đi úp lại 5-6 lần để test mà đâu có gặp trường hợp như bạn nhỉ ???:-?

mod ơi??? em không thể tải về????? mod up sang đường link khác đi................cảm ơn mod nhiều.....nhiều............................
Dạo này cuối năm hơi bận nên thời gian rảnh hơi ít bạn thông cảm nhé...:( Để tối mình upload lên host Mediafire hay 4shared cho... Nếu các bạn đã tải được rom mà upload hộ mình lên host khác dùm mình với, mình cảm ơn nhiều... Còn cái AzSharing thì các bạn nên download bằng IDM và thời gian từ 0h - 8h sáng thì không bị giới hạn download...;;)

@All: Nếu không có gì thay đổi tối nay sẽ đưa bản D21C3 Build 23148 lên host....:p

HTCimagio

Bản này dúng là có lỗi khi khởi động lần đầu.Các bác chịu khó reset 2 lần là ngon :d.E cũng bị thế chịu khó reset 2 lần là vào ngon và chạy cũng mượt.Tuy nhiên có 1 số cái chưa ưng ý mình lắm như:
Bác bỏ hết mất mấy cái giao diện.E vẫn thấy cái giao diện khi mua về là chuẩn nhất :d.
Bác thay mấy icon vào hơi xấu :d ( ý kiến cá nhân)
Bác bỏ mất cái tắt nhanh góc phải màn hình nên chạy đa nhiệm hơi khó nhwung bù lại bác cài thêm cái arkswicth nên cũng giải quyết đựoc việc đó nhưngko khoái lắm :d
Tiện các bác cho e hỏi cách thay icon và theme cho nó như thế nào vậy ?

Chỉnh sửa cuối:
Bác bỏ hết mất mấy cái giao diện.E vẫn thấy cái giao diện khi mua về là chuẩn nhất :d.
Mình không hiểu bạn nói về giao diện gì ? Nếu là giao diện Sense thì giao diện này là Sense 2.5 đẹp và nhiều chức năng hơn Sense v2.1 của Ship rom đấy bạn ạ...:D

Bác thay mấy icon vào hơi xấu :d ( ý kiến cá nhân)
Bạn có thể thay Icon khác được mà...:p

Bác bỏ mất cái tắt nhanh góc phải màn hình nên chạy đa nhiệm hơi khó nhwung bù lại bác cài thêm cái arkswicth nên cũng giải quyết đựoc việc đó nhưngko khoái lắm :d
Cái tắt nhanh trên góc phải màn hình đó là HTC TaskManager và lý do mình không sử dụng HTC TaskManager là nó hoạt động không tốt trên WM6.5.X và nó sẽ bị đè lên đồng hồ ở góc phải màn hình đấy...:D

Tiện các bác cho e hỏi cách thay icon và theme cho nó như thế nào vậy ?
Để thay Icon bạn có thể sang đâyđây, còn theme thì không hiểu bạn muốn hỏi theme gì ???:-??