• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D21C3.U1_Build 23148 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★

ntdung120980

Bác có thể cook lại 1 bản giống bản này mà ko bị lỗi tin nhắn ko Bác. Thanks Bác trước

DigitalCompass như của HD2 thì chạy được nhưng không tác dụng... là thế nào hả bạn, chẳng nhẽ không dùng được la bà ở máy imagio hả bạn, cái này mình thấy tốt cho mọi người đấy chứ. Bạn xem nếu được cho thêm phần mềm này vào những bản sau
Mình nói là cài được nhưng không sử dụng được lý do vì DigitalCompass chỉ hoạt động tốt trên HD2 thôi.. Nếu thích thử thì bạn có thể tải dưới file đính kèm nhé...

Lỗi tin nhắn chỉ bị ở bản Sense thôi chứ Titanium không bị đâu... Đang nghiên cứu cách fix và sẽ fix trong bản U2...;;)
Hic, đã phát hiện ra lỗi màn hình tin nhắn đen xì đó ở bản tích hợp HTC Sense là do không có HTC_Messaging_Client đó thôi, khi tích hợp HTC_Messaging_Client vào là okie ngay... Mà HTC_Messaging_Client thì các bạn không thích nó rồi nên đành sống chung với lỗi đó vậy...:p

Khi không có HTC_Messaging_Client:

Khi có HTC_Messaging_Client:

Chỉnh sửa cuối:

hungpt8x

Em thử bản này 1 ngày lại phải up lại bản d19, Bản này em thấy nặng quá, máy chạy chậm lắm mà GPS lại cũng không được. Không biết có phải do máy mình không nhưng khi up lại bản D19 lại ngon lành.

syberia

Hic, đã phát hiện ra lỗi màn hình tin nhắn đen xì đó ở bản tích hợp HTC Sense là do không có HTC_Messaging_Client đó thôi, khi tích hợp HTC_Messaging_Client vào là okie ngay... Mà HTC_Messaging_Client thì các bạn không thích nó rồi nên đành sống chung với lỗi đó vậy...

Bác sỹ này trình cao ghê, khám 1 lúc đã tìm ra bệnh rồi.

HTCimagio

Sau 2 ngày sử dụng thấy nhiều lỗi mà toàn lỗi ở những cái hay dùng như tin nhắn: cũng bị màn hình đen và thêm cái nữa bực mình hơn là khi gõ tin nhắn tự nhiên nó nhảy về 1 đoạn trước đó khoảng 5 kí tự mà thuòng ko để ý 1 lúc sau tìm lại để sửa chết mệt ( bực mình nhất cái này).1 cái nữa là ngốn pin như bò uống philatop bản rom ship trước mình dùng tẹt ga cũng được 2 ngày nhưng đây dùng tiết kiệm mới được 1 ngày.Lỗi nữa là ở cái thời tiết tự nhiên nhảy sang tangshan tận bên tàu khựa.chỉnh mãi ko về hà nội được.~X(

Sau 2 ngày sử dụng thấy nhiều lỗi mà toàn lỗi ở những cái hay dùng như tin nhắn: cũng bị màn hình đen và thêm cái nữa bực mình hơn là khi gõ tin nhắn tự nhiên nó nhảy về 1 đoạn trước đó khoảng 5 kí tự mà thuòng ko để ý 1 lúc sau tìm lại để sửa chết mệt ( bực mình nhất cái này).
Có lỗi gì thì bạn cứ nói ra mình sẽ fix. Còn lỗi màn hình đen của tin nhắn mình đã nêu lý do ở trên rồi bạn không chịu đọc hả ??? Thích thì mình cho HTC_Messaging_Client vô là hết màn hình đen liền...:(

1 cái nữa là ngốn pin như bò uống philatop bản rom ship trước mình dùng tẹt ga cũng được 2 ngày nhưng đây dùng tiết kiệm mới được 1 ngày.Lỗi nữa là ở cái thời tiết tự nhiên nhảy sang tangshan tận bên tàu khựa.chỉnh mãi ko về hà nội được.~X(
Sense 2.5 mà, chạy vừa ngốn ram vừa hao pin bạn lại so sánh với Sense 2.1 của Ship Rom. Còn vụ thời tiết mình update liên tục có bao giờ sang Tàu đâu bạn...:p Úp rom xong bạn nên HR lại cho máy hoạt động chuẩn với rom mới...

ntdung120980

Sau 2 ngày sử dụng thấy nhiều lỗi mà toàn lỗi ở những cái hay dùng như tin nhắn: cũng bị màn hình đen và thêm cái nữa bực mình hơn là khi gõ tin nhắn tự nhiên nó nhảy về 1 đoạn trước đó khoảng 5 kí tự mà thuòng ko để ý 1 lúc sau tìm lại để sửa chết mệt ( bực mình nhất cái này).1 cái nữa là ngốn pin như bò uống philatop bản rom ship trước mình dùng tẹt ga cũng được 2 ngày nhưng đây dùng tiết kiệm mới được 1 ngày.Lỗi nữa là ở cái thời tiết tự nhiên nhảy sang tangshan tận bên tàu khựa.chỉnh mãi ko về hà nội được.~X(

Bác chỉnh cái này pin sẽ cải thiện đáng kể. Đã test hiệu quả rất tốt
http://www.pdaviet.net/showthread.php?84184-Cách-làm-tăng-thời-lượng-pin-cho-Imagio

Ngồi ở Nga mà dùng Google Map ra bên TQ. Không hiểu sao nữa luôn !?
Có gì lạ đâu. Mình mở GoogleMap thì nó ở bên Mỹ kia...:p Nhưng khi định vị thì nó đúng chố mình ở luôn...;;) Đang test bản D22C3 Build 23149, liệu có nên cho HTC_Messaging_Client vô để khắc phục lỗi trên không nhỉ ???

syberia

@Dũng: mở lần đầu tiên thì nó ra Moskow, ấn nút định vị thì nó ra TQ, cập nhật GPS qua net rồi định vị vẫn ở TQ, sync với máy tính thì mới ra đúng chỗ mình ở !

@Dũng: mở lần đầu tiên thì nó ra Moskow, ấn nút định vị thì nó ra TQ, cập nhật GPS qua net rồi định vị vẫn ở TQ, sync với máy tính thì mới ra đúng chỗ mình ở !
Lạ nhỉ ??? Bị lần đầu tiên hả bạn ?

ntdung120980

Có gì lạ đâu. Mình mở GoogleMap thì nó ở bên Mỹ kia...:p Nhưng khi định vị thì nó đúng chố mình ở luôn...;;) Đang test bản D22C3 Build 23149, liệu có nên cho HTC_Messaging_Client vô để khắc phục lỗi trên không nhỉ ???

Cá nhân e ko thích HTC_Messaging_Client. Bác cứ để ko HTC_Messaging_Client đi, nếu ai thích từ tự cài vào là đc.

syberia

Lạ nhỉ ??? Bị lần đầu tiên hả bạn ?

ừ, lần đầu tiên.
có lẽ là do core này của TQ build chăng ?
còn vụ HTC Mess thì mình nghĩ nên thêm vào, vì có thể nhiều người ko biết fix lỗi này, build ROM thì ưu tiên fix lỗi trc rồi đến tiện dụng sau :)

Cá nhân e ko thích HTC_Messaging_Client. Bác cứ để ko HTC_Messaging_Client đi, nếu ai thích từ tự cài vào là đc.
Thông nhất thế nhé...:p

ừ, lần đầu tiên.
có lẽ là do core này của TQ build chăng ?
còn vụ HTC Mess thì mình nghĩ nên thêm vào, vì có thể nhiều người ko biết fix lỗi này, build ROM thì ưu tiên fix lỗi trc rồi đến tiện dụng sau :)
Không biết vì mình định vị vẫn chính xác mà...:( Còn vụ HTC_Messaging_Client thì xem ý anh em thế nào đã chứ, theo ý kiến số đông thôi....:-?

Bản này tốt, ko có gì để nói, cảm ơn đồng chí Dũng
Tối nay sẽ đưa bản D22C3 buidl 23149 cho anh em test tiếp nhé...\-/

haixd515

Thank! chuan bi test ROM moi thoi anh em oi!!!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn !