• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D7C2.U1_Build 21909 ★ Sense 2.5 20161332.0 ★

★ WhiteStone_WM6.5_D7C2.U1_Build 21909 5.0.93 PV ★
★ Sense 2.5 2016.1332_0 ★

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, SMOD Sonblack, SMOD NhatToai, SVIP Tom_codon, SVIP hanoiwap, AdvMOD ancola66MOD AnhPhe076 ! =D>

Một vài hình ảnh:

Thông tin Rom:

- Bản D7C2.U1 sử dụng OS cơ sở Ship Rom WhiteStone 3.04.605.7 WWE và Build 21909 5.0.93 mới của nhóm COM2.

- Sử dụng phiên bản Manila 2.5 2016.1332_0 từ Ship Rom Leo 3.04.709.1 CHT (TW - Đài Loan).

- Tích hợp CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie.HomeTab v1.8.5 của tác giả Cookie Monster từ XDA, thanks !

- Sử dụng bộ Theme, Skin, Taskbar, Icon Glass của tác giả DINIK từ XDA, thanks !

- Để skin đồng hồ mặc định của DINIK, các bạn có thể thay đổi skin theo ý thích của riêng các bạn...

- Tích hợp Office Mobile 2010.

- Tích hợp các PM cần thiết như CleanRam, PIM Backup, PowerOff, xdaShutdown, SyncTime,...

- Rom chạy khá mượt và ổn định... Vẫn tích hợp PM AutoInstall như các bản rom trước.

- Bugs: Lỗi cài mà không chạy được PM IconChanger tạm thời chưa fix được...:(

Chú ý: Để úp rom này máy bắt buộc phải được HardSPL và nên HardReset sau khi úp rom xong.

Chỉnh sửa cuối:

kevinmonal

Thanks Mod !!!
bản ROM trước chưa vọc phá dc hêt mà giờ đã có bản mới nữa.
tối nay lại co cái để vọc vạch nữa.
Ah mà cái AutoInstall xài sao vậy bạn?mình toàn là phải install thủ công ko ha

Ah mà cái AutoInstall xài sao vậy bạn?mình toàn là phải install thủ công ko ha
Bạn tạo thư mục AutoInstall trên thẻ nhớ sau đó copy các .cab file vào đó, khi HardReset nó sẽ tự cài. Bạn chú ý chỉ để ít các .cab file và dung lượng nhỏ thôi để khi nó cài đỡ phải đợi lâu, sốt ruột lắm...

choigan

Cái rearrange tabs lần đầu có tác dụng, nhưng soft reset xong nó lại về như default, Hard reset lần nữa thì sắp xếp tab ko có tác dụng nữa

luuchidung1987

uầy bác này Pro thế nhỉ ;)) vừa mới mua iem imagio xong ngồi nghịc thíc quá đê hehe

ơ bác ơi cho em hỏi là HardReset có phải là ấn cái nút đỏ ở gần pin không hic

Last edited by a moderator:

ahu

Nhanh quá, Thanks MOD!
Nhưng mà links down rồi MOD ơi! Up dùm links khác đi

haidaicayk

Mod ơi cái tap foot prints xài sao vậy?hướng dẫn dùm mình với
Footprints là một ứng dụng cho phép con người vĩnh viễn biên niên sử những khoảnh khắc đặc biệt của họ bằng cách bắt một bưu thiếp kỹ thuật số trên điện thoại của họ. Sau khi bị bắt, Footprints cung cấp khả năng ghi chú và audio clip đó là nhà hàng yêu thích hoặc vị trí đặc biệt trong khi xác định vị trí địa lý cụ thể của nó. Ngoài ra để xác định từng bưu thiếp với GPS cụ thể của mình phối hợp, Footprints cũng tự động tên từng bưu thiếp với diện tích vị trí của nó hoặc nói chung.
Khi bật tính năng này từ phím shortcut phía trước, camera sẽ tự động kích thoạt. Bức ảnh thu được về địa danh sẽ lưu vào văn bản, máy xác định vị trí hiện tại và cho phép tag lên trực tiếp. Khác với ứng dụng geotaps trên các di động khác, Footprints làm việc ngay cả khi ở trong nhà. Khi GPS không hoạt động, người dùng có thể tag theo con trỏ khi chạy trên bản đồ Google Maps.
Chúc vui!:D

thetai

Mấy pro chỉ giúp mình cách đưa cái đồng hồ kim ra màn hình cùng với cái đồng hồ số với. Thanks!

Link lỗi rồi, up lên Mediafire đi Mod Dũng ơi!

Nhanh quá, Thanks MOD!
Nhưng mà links down rồi MOD ơi! Up dùm links khác đi
Đã upload link Mirror Mediafire trên post 1...

Mấy pro chỉ giúp mình cách đưa cái đồng hồ kim ra màn hình cùng với cái đồng hồ số với. Thanks!
Từ màn hình Home, bạn vô Menu/Edit Home Layout/Level 1 - Main Home/Advanced, ở phần Show clock, bạn chọn Dual flip and analog clock, nhấn Done 2 lần là xong...

ndacthien

Hôm qua down bản D6C2.U2 về up lên dùng, chạy khá mượt, nhìn đẹp long lanh so với bản ROM Orange Slim mình dùng trước đó, rất thích nhưng không hiểu sao máy đốt pin kinh khủng, mình giảm độ sáng màn hình xuống còn 30%, trong task manager không chạy task nào hết mà sau khi xạc đầy, để từ tối 11h đến sáng, pin chỉ còn 54%??? (với bản ROM trước pin mình dùng đến 2 ngày) Cầm máy trên tay luôn thấy ấm ấm, không biết có bồ nào bị như mình không? Giờ thử down bản D7C2.U1 này dùng thử xem sao.

Hôm qua down bản D6C2.U2 về up lên dùng, chạy khá mượt, nhìn đẹp long lanh so với bản ROM Orange Slim mình dùng trước đó, rất thích nhưng không hiểu sao máy đốt pin kinh khủng, mình giảm độ sáng màn hình xuống còn 30%, trong task manager không chạy task nào hết mà sau khi xạc đầy, để từ tối 11h đến sáng, pin chỉ còn 54%??? (với bản ROM trước pin mình dùng đến 2 ngày) Cầm máy trên tay luôn thấy ấm ấm, không biết có bồ nào bị như mình không? Giờ thử down bản D7C2.U1 này dùng thử xem sao.
Bạn nên xem lại nhé. Bạn có HardReset sau khi úp rom xong không ? Pin mình xài nếu dùng bình thường là gần 2 ngày đấy...

ndacthien

Bạn nên xem lại nhé. Bạn có HardReset sau khi úp rom xong không ? Pin mình xài nếu dùng bình thường là gần 2 ngày đấy...

Nếu vậy thì lạ thiệt, mình đã hard reset nhiều lần rồi, thậm cchí theo nhiều cách khác nhau mà vẫn chưa khắc phục được. Luôn tiện cho mình hỏi khi hard reset bằng cách nhấn 3 phím Call/End/VolDown, sau đó lựa chọn 1 và 2 khác nhau như thế nào vậy?

" 1: Press VolUp to restore manufacturer default
2: Press VolDown to restore custom configuration
3: Press other keys to cancel"

Theo mình biết thì lựa chọn 1 tương đương với cách vào Setting/System/Clear Storage!

Một điểm nữa là với bản Rom D6C2.U2 hay D7C2.U1 mình không bao giờ update được My Location, dùng wifi hay 3G gì cũng vậy, anh em khác có bị không vậy? Mạng 3G chỗ mình trước đây luôn hiện chữ H trên thanh status, khi dùng hai bản Rom trên thì bây giờ chỉ hiện chữ E không à?

thetai

Xin trả lời ndacthien:

1. Về việc hard reset: Tôi chọn VolUp

2. Việc update My Location ở cả Rom D6C2 và D7C2 đều hoạt động bình thường

3. Hiển thị chữ H trên thanh status ở bản D6C2 đúng là có vấn đề thật - cả việc bật 3G cũng bị lỗi nữa, lúc được lúc không. Chưa kịp phản ánh việc đó cho Mod Dũng thì đã có ngay bản D7C2, Rom này khắc phục được vụ đó. Ngoài ra các tính năng đều đảm bảo, giao diện đẹp - hy vọng ổn định, thanks Mod!

luuchidung1987

cho hỏi là..: mình vào phần danh bạ ấy copy hết các số từ sim sang để tiện liên lạc nhưng mà trong danh bạ lại hiển thị 2 số trùng nhau ..minh da vao fiter chỉnh lại thanh device contacts rồi để nó hiện trong danh bạ thôi,nhưng lúc thoát ra vào lại phần contacts vẫn bị hiện 2 số trùng nhau ..vậy đây là lỗi room hay là cài đặt chưa đúng?

AnhPheCT

cho hỏi là..: mình vào phần danh bạ ấy copy hết các số từ sim sang để tiện liên lạc nhưng mà trong danh bạ lại hiển thị 2 số trùng nhau ..minh da vao fiter chỉnh lại thanh device contacts rồi để nó hiện trong danh bạ thôi,nhưng lúc thoát ra vào lại phần contacts vẫn bị hiện 2 số trùng nhau ..vậy đây là lỗi room hay là cài đặt chưa đúng?

Thử cài PM này cho nó Hide SIM contacts đi.