• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WhiteStone_WM6.5_M2_Build 29005 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★ (12/04/11)

mumy3G

WhiteStone_WM6.5_M2_Build 29005 ★ Sense 2.5 20181527.0 ★ (12/04/11)

Xin chân thành cảm ơn đến MAN PhamQuang, AdvMOD DinhTuanDung2012 những người đã giúp MUMY3G làm ra bản rom này.Xin chân thành cảm ơn.

Một vài hình ảnh bản rom:

Thông tin ROM :

Mã:
[B]*Giữ nguyên bộ PACKAGES từ ★ KITCHEN ROM IMAGIO ★ SENSE 2.5 20181527.0 ★ .

*Bản chạy trên AKU 5.3.9, cahy5 ổn định và nhanh hơn.[/B]

Chú ý: Bắt buộc phải HardSPL mới úp được rom này và nên HardReset sau khi úp rom xong.

ikari_shinji

thanks mumy3G nhiều nhiều nha, mình đã up bản room này. minh thấy bản room này chạy rất nhanh và mượt. mình sẽ tiếp tục test, có vấn đề gì mình sẽ thông báo sau,

@mumy3g: Mình có góp ý nhỏ là các PM TaskManager thì bạn nên dùng các PM dành riêng cho WM6.5.X (như Showcase, X2 TaskManager, ArkSwitch, UTask...) nhé chứ như bản rom này TaskManager che mất cái đồng hồ trên đỉnh mất thẩm mỹ quá...:p

mrhoat55555

Rom chạy khá mượt, ram ở mức trên dưới 60%....... quá ok!!!! mong bac Mumy3G ra nhiều bản rom hay hơn nữa!!! thank bác nhiều.........Vậy là box imagio lại sôi động rồi=D>

ikari_shinji

sau 1 ngày test bản room này, mình thấy rất okie.
mình thấy bạn nên dùng X2 TaskManage thay cho Showcase
dùng giao diện HTCMessaging_Client_1.8_2018.2229_00 giống như bản D3C5 cho dễ sử dụng

mumy3G

Rom chạy khá mượt, ram ở mức trên dưới 60%....... quá ok!!!! mong bac Mumy3G ra nhiều bản rom hay hơn nữa!!! thank bác nhiều.........Vậy là box imagio lại sôi động rồi=D>

Xin cảm ơn bạn;;)

sau 1 ngày test bản room này, mình thấy rất okie.
mình thấy bạn nên dùng X2 TaskManage thay cho Showcase
dùng giao diện HTCMessaging_Client_1.8_2018.2229_00 giống như bản D3C5 cho dễ sử dụng

Thanks bạn, mình sẽ khắc phục trong bản build sau ;;)

joinatz

cũng đẹp lắm!!!!!!!!!!!!!!! nhưng cứ HardReset sau khi úp rom xong là treo luôn ở màn hình welcom.

trong kitchen của anh dũng cũng bị tình trạng này. mình kiếm cách khắc phục hổm rày mà chưa được.........:(

Anh Dũng ko còn sài imagio nữa nên anh cũng không nghiên cứu em nó nữa!!!!!!!!!!!!! bó tay ta :((

Ai đó biết cách khắc phục giúp mình với. CHÂN THÀNH CÁM ƠN.

cũng đẹp lắm!!!!!!!!!!!!!!! nhưng cứ HardReset sau khi úp rom xong là treo luôn ở màn hình welcom.

trong kitchen của anh dũng cũng bị tình trạng này. mình kiếm cách khắc phục hổm rày mà chưa được.........:(

Anh Dũng ko còn sài imagio nữa nên anh cũng không nghiên cứu em nó nữa!!!!!!!!!!!!! bó tay ta :((

Chà, khó nhỉ...:-? Bạn tạo Kitchen khác từ Ship rom coi sao, dùng chính Kitchen Ervius mà tạo nhé..;;)

mumy3G

Bạn lấy ROM ship từ đây sau đó dùng tool Erviuskitchen tạo ra kitchen mới như DinhTuanDung2012 đã nói bằng cách : chép My Tools và Tools vào thư mục mới, cả file Erviuskitchen.exe, Rom_infos.ini như vậy bạn có 3 phần : My Tools, Tools, Erviuskitchen.exe, Rom_infos.ini sau đó copy RUU_signed.nbh của Ship rom cần dump vào thư mục dùng để dump đó ( nhớ e xtract file rom tải về
). Chạy Erviuskitchen.exe ,nó báo không tìm thấy các thư mục thì cứ Okie nhé, Ok hết, ra bảng Evirus bạn nhấn Dump nbh/nb/payload nó sẽ tạo ra một Kitchen mới trong thư mục dump
--> đây là mìh lấy 1 phần thông tin hướng dẫn của DinhTuanDung đã hướng dẫn cho mìh, làm xem có bị ko nhé.

Mìh ha-re set thì lại không bị.

joinatz

cám ơn Dũng. để thử xem sao. có gì mod hổ trợ nhé

cám ơn Dũng. để thử xem sao. có gì mod hổ trợ nhé

Bạn lấy ROM ship từ đây sau đó dùng tool Erviuskitchen tạo ra kitchen mới như DinhTuanDung2012 đã nói bằng cách : chép My Tools và Tools vào thư mục mới, cả file Erviuskitchen.exe, Rom_infos.ini như vậy bạn có 3 phần : My Tools, Tools, Erviuskitchen.exe, Rom_infos.ini sau đó copy RUU_signed.nbh của Ship rom cần dump vào thư mục dùng để dump đó ( nhớ e xtract file rom tải về
). Chạy Erviuskitchen.exe ,nó báo không tìm thấy các thư mục thì cứ Okie nhé, Ok hết, ra bảng Evirus bạn nhấn Dump nbh/nb/payload nó sẽ tạo ra một Kitchen mới trong thư mục dump
--> đây là mìh lấy 1 phần thông tin hướng dẫn của DinhTuanDung đã hướng dẫn cho mìh, làm xem có bị ko nhé.

Mìh ha-re set thì lại không bị.

cám ơn bạn nhiều. để thử xem sao

nguyenson08

đã úp và dùng được mấy giờ...
Ưu điểm...nhanh mượt...cảm ứng nhạy...giao diện sắc nét...
Nhược điểm...Có cái taskmanager chèn ngay cái đồng hồ nhìn ko thể duyệt được...tạm thời mới có thế...(cái này có tự sửa đựoc ko bro...cái này mình toàn sài HTC task Manager nên nó ko hiện cái khung đó nhưng ấn vào góc cái đồng hồ nó vẫn hiện TM)
Thankss Bro Mumy3G nhiều...cố gắng phát huy nhé...

Chỉnh sửa cuối: