• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.5 CE 21849.5.3.0 nhẹ như WM6.1 RAM 23MB Free

ngochoangimsat

Đúng như cái tên của nó. WM6.5 mà có những 23MB Ram Free (khi mới reset) thì đây là WM6.5 cho uni đỉnh cao! vừa build xong, Ram chạy bình thường ở khoảng 20MB. Tác giả đang test trước khi public. Rom được Port Full từ WM6.5 Ship của Touch HD II
Giao diện không như các bản rom WM6.5 trên mạng để tiết kiệm ram do vậy mới up xong đừng tưởng nhầm là 6.1. có thể vào setting - today để lôi nó ra (Cái CHome ấy)
Thỉnh thoảng ấn lên góc phải phía trên xem dung lượng ram (Pbar làm việc ngầm để tắt ứng dụng - thực chất nó vẫn chạy như bình thường). Khi nào ram thấp vào Program chay cái Oxios để giai phóng.
1. Bản full: Ram sau reset là 22,21 Mb (do sét PP 6Mb để ứng dụng chạy mượt), chạy một lúc còn khoảng 17 - 20Mb tuy nhiên đủ để dùng hầu hết các ứng dụng kể cả nặng như vietmapR12.
http://www.mediafire.com/?m3wdctujozt
2. Bản valina: Dự kiến ở bản Valina sẽ bỏ lichphudong, TCMD, Tuvi, .. Chờ thông tin xem bản full thế nào rồi build tiếp.

Trong quá trình build và chạy thử đã gặp nhiều lỗi và đã sửa hết để tạo ra bản rom test trên.

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Bác có thể cho tôi test cùng với được không? nếu được thì cho tôi cái link vào pm với

CuongSuper

hihi, bác Hoàng lại có rom mới rồi, lần này lại là 6.5 nữa chứ. lần này giao diện vần như mấy cái trước hả anh, anh cho em test thử luôn với

d4mt3r

hjhj.....pác ơi em cũng đang muốn xài con này,kính mong pác tét lẹ lẹ để cho ae còn cày
thanks............

ngochoangimsat

1. Ok - đang upload
2. Giao diện thì tùy chọn (ở đây mặc định không cho hiện cái Chome - cần thì vào setting today cho nó ra)
3. Kết quả khả quan hơn hai bản WM6.5 đã up trước đây - > tuy nhiên chưa rom nào qua đc cái 6.1.21054 song so sánh là khập khiễng
4. Cả nhà chờ chút - đang up lên anh em cùng thử - và vì mới chỉ chạy thử nên chưa đưa lên bài 1

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Đang nóng lòng tét đây, win 6.5 của bác gate hình như đã chính thức ra mắt hôm qua rồi đó....

Cảm ơn Pác

LuongQuang

Super V.I.P
- Đã sửa tiêu đề theo yêu cầu của tác giả
- Đã Up link tải rom ở bài đầu

Bác nào up rồi thì chụp hộ mấy cái ảnh để cho đúng thủ tục nhé! :D

tang

Cám ơn bạn Hoàng rất nhiều, đang test. Cảm nhận ban đầu là chạy khá tốt.
Có một vấn đề nhỏ là mobile office: khi bấm vào các biểu tượng Excel, Word, PowerPoint thì không chạy được. OneNote vẫn chạy bình thường. Cài thêm mobile office vào thì chạy được.
Tang

ngochoangimsat

Cám ơn bạn Hoàng rất nhiều, đang test. Cảm nhận ban đầu là chạy khá tốt.
Có một vấn đề nhỏ là mobile office: khi bấm vào các biểu tượng Excel, Word, PowerPoint thì không chạy được. OneNote vẫn chạy bình thường. Cài thêm mobile office vào thì chạy được.
Tang

Vấn đề gặp nhiều rắc rối quá. Hết lỗi nay đến nỗi khác phát sinh, có lẽ tạm dùng 6.1. Cái rom trên build lần thì lỗi WIFI lần thì bị không đọc được thẻ nhớ SDHC khả năng do bị overlap một số modul do kitchen không chạy được chính xác. Hiện nay Greloc không chạy, WMreloc chưa tích hợp vào kitchen. Dùng viuasual kitchen cũng chưa ổn lắm. Chờ cho WM6.5 chính thức trở lên phổ thông:D:-?

rosa

Thẻ nhớ nhận bình thường: SD setting --> chọn SDHC type 1 làm theo các yêu cầu

Wifi ko vấn đề gì cả, chỉ có điều lướt web thì chậm chạp và nặng nề hơn 6.1

Bác Hoang có thể add bộ office vào bản 21054 có flash disk được không?

CuongSuper

thẻ bạn bao nhiêu gb vậy, bạn làm theo hướng dẫn của bác rosa, nếu không đc thì chắc rom này bị lỗi

d4mt3r

hj hj......sau khj up đi up lại các bản rom khác nhau thì thấy cái rom Windows Mobile 6.5 CE 21849.5.3.0 thật ok,tuy hơi chiếm nhiều tài nguyên hơn 1chut nhưng vẫn kết cái program(cái program nhìn trông giống hình tổ ong)
lỗi ko nhận thẻ đã khắc phục đc rồi
tuy nhiên mổi lần dùng nhiều chuơng trình,khi chạy xong thì phải reset lại để lấy lại tài nguyên thì mới chay đc các chuơng trình khác( vd như: e chạy IM+ để chat với ban bè,thoát ra vào picture coi ảnh,sau đó vào tjn nhắn,vào lại IM+,thoát ra,vào skyfire thì xuất hiện thông báo ko đủ tài nguyên để chạy.hjc hjc......đành phải reset lại,có ai bị như tui hok?)
pác hoàng oi,bản mới pác có thể cho thêm mấy cái font nền mới ko?bản này có mổi 1 font nền ah,nhìn hok pắt mắt tẹo nào hết.
thanks..............

ngochoangimsat

hj hj......sau khj up đi up lại các bản rom khác nhau thì thấy cái rom Windows Mobile 6.5 CE 21849.5.3.0 thật ok,tuy hơi chiếm nhiều tài nguyên hơn 1chut nhưng vẫn kết cái program(cái program nhìn trông giống hình tổ ong)
lỗi ko nhận thẻ đã khắc phục đc rồi
tuy nhiên mổi lần dùng nhiều chuơng trình,khi chạy xong thì phải reset lại để lấy lại tài nguyên thì mới chay đc các chuơng trình khác( vd như: e chạy IM+ để chat với ban bè,thoát ra vào picture coi ảnh,sau đó vào tjn nhắn,vào lại IM+,thoát ra,vào skyfire thì xuất hiện thông báo ko đủ tài nguyên để chạy.hjc hjc......đành phải reset lại,có ai bị như tui hok?)
pác hoàng oi,bản mới pác có thể cho thêm mấy cái font nền mới ko?bản này có mổi 1 font nền ah,nhìn hok pắt mắt tẹo nào hết.
thanks..............
Có cái Oxiso đấy, chạy nó không cần reset

d4mt3r

pác Hoàng ơi,sau mấy ngày vọc con 6.5 này e hok biết phải nói sao nữa.ưu điểm thì cũng nhiều,nhưng.....hjc hjc.......khuyết điểm thì wa' trời(hok phải là e có ý chê paj j đâu),chắc là do con 02 của e cái CPU Intel(R) PXA270 cùi bắp wa',ram đc 64mb ah
e cài S2U2,inesof phone,incosoft phone và skyfire. ram khj chưa chạy j hết thì còn đc >10mb,chạy 1 2 chuơng trình nó tụt còn có 4-5mb ah,hjc hjc.....muốn vào skyfjre thì pó tai,skyfire nó đòi bộ nhớ trống gần 20mb mà
hjc hjc.....pác ơi,tình hinh như vậy thì e nên làm sao đây hả pác(e rất kết con 6.5 này pác ah)
ah pác ơi,ở bản mới pác có thể để cái chuơng trình window media có thể chạy ẩn đc hok?cái core player khó xài wa'
đây chỉ là ý kiến riêng của e thuj,mong pác đừng pực e
thanks...............