• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone 7 không sync được với PC qua AS 4.5?

concao

HTC HD2 dùng bản 6.5 vẫn sync tốt với pc qua AS 4.5 nhưng HTC Mozart không sync được, đã thử mọi cách vẫn không kết nối được. Có ai đã test thử chưa thì chia sẻ kinh nghiệm.

WIndows phone 7 bắt buộc phải sync bằng Zune desktop bạn ơi, dùng y hệt itune:D
Nhưng đừng xóa active Sync nhé, lúc uprom vẫn cần phải có AS đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

P/s: Zund desktop cực hay, hay hơn cả itune í:D khi nhét phim HD vào zune, hoặc bất kì video nào mà ko đúng định dạng nó sẽ tự động convert và nhét vào máy cho mình, rất đã:D hehe

Chỉnh sửa cuối:

concao

Mới vọc có 1 tý mà tình hình rất căng các bác à, không có file explorer, không hỗ trợ các file cài đặt có dạng .cab của các phiên bản trước

BatKid

Super V.I.P
Mới vọc có 1 tý mà tình hình rất căng các bác à, không có file explorer, không hỗ trợ các file cài đặt có dạng .cab của các phiên bản trước

WinPhone 7 khác WinMobile bác ạ , WinPhone kg cho phép cài đặt bên ngoài >"< , kg có copy paste cut .... nói chung là rất mới mẻ

Đã mua windows phône 7 thì phải chấp nhận thôi bác, mình mới dùng cũng mới chỉ biết file app của windows phone 7 là đuôi .XAP, nhưng hiện tại nó chỉ cho cài đặt phần mềm qua market, chưa biết cài ngoài kiểu gì:(

canhnv_mecvn

Đã mua windows phône 7 thì phải chấp nhận thôi bác, mình mới dùng cũng mới chỉ biết file app của windows phone 7 là đuôi .XAP, nhưng hiện tại nó chỉ cho cài đặt phần mềm qua market, chưa biết cài ngoài kiểu gì:(

Cái vụ apps ngoài market thì phải đợi tool Jailbreak đã bác ạ.
Còn vụ nhạc chuông thì cũng đang nghiên cứu, hy vọng sớm report với anh em :D

duongtver

không biết trong marketPlace có phần mềm náo như File Explorer ko nhỉ các bác?