• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows phone 8 UI on Nokia Symbian device by nhok_dk

hieuna

Windows phone 8 UI on Nokia Symbian device by nhok_dk

Mình sang bên diễn đàn Tinh tế thấy bản mod SPB Shell này đẹp nên post cho anh em thưởng thức:D:D

Những mod tuyệt vời mới :
+ Thay hình nền tùy ý ở các thư mục như games , pictures... thoải mái = cách dùng hình ảnh 360x614
+ Thay trình mutitask của spb shell = trình mặc định FP1 giống windowns phone hơn hẳn
+ Cải thiện UI giúp mượt mà hơn ( ngốn ram hơn tí xíu )
+ Dùng Pano wallpaper để tạo nên những hình ảnh tuyệt đẹp bỏ vào hình nền để trượt qua lại như windowns phone
+ Giảm thiểu độ giật màn hình gần như = 0 , tốt hơn hẳn bản wp7 cũ
+ 7 loại màn hình khác nhau với độ tùy biến cao và đẹp hơn hẳn
+ Tương thích với các máy đời S60v5 , Symbian^3 , Symbian Anna , Symbian Belle và Symbian FP1 , các bác xài các máy đời cũ không phải lăn tăn nữa nhé TRỪ NOKIA E6 ra nhé
+ Riêng nokia 500 và dòng S60v5 hạn chế càng nhiều màn hình càng tốt , ko thì ko còn tí Ram nào để chiến đâu
+ Đang dần hoàn thiện mod 100 đồng hồ số , 50 đồng hồ kim và 50 status pin khác
+ và vài mod hấp dẫn khác )

Hướng dẫn cài đặt wp8 ui :
1, Máy đã hack , có ROMpatchers và apply Open4All PR+ , chuyển về ngôn ngữ English
2, Cài spb shell ver 3.8 vào ổ E
3, Thoát hẳn SPB , dùng x-plore coppy thư mục SPBShell vào E:\Other
4, Dùng X-plore vào C:\System\apps xóa SPBshell_20028b16.reg và coppy SPBshell_20028b16.reg trong folder vừa giải nén vào C:\System\apps

5, Coppy file spbmobileshell.rgs vào E:\private\20028b16 và xóa file Spbshellbackup.reg

Chỉnh sửa cuối:

bin_hansome

bác ơi cho em xin mấy cái file riêng đi file spb em có r . Chứ không dow bằng đt tốn lắm thanksss bác