• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 Build 21054 TouchFlo 3D Look II [18:10:09 - wapvirus]

Bovovua

Mình xin giới thiệu với các bạn sản phẩm mới nhất của wapvirus.

Manila 2D v2.0.1917.1723
New Colour TaskBar v2 by w@pvirus
HTC Calculator 1.5
HTC Comm Manager v2.9.5.0 (Latest Version)
HTC CM Phone v1.2.0.0
HTC CM Pin v1.3.1.0
HTC CM BlueTooth v0.9.0.0
HTC Camera Album 2.5
HTC Ez-Input 2.1
HTC Menu Enhancement v1.1.19163927.01
HTC Notification Enhancement v3.0.1917.1225
HTC Opal Phone Canvas 3.50 (Added new black carbon skin by w@pvirus)
HTC audio Manager v2.0.1819.2129
HTC MP3 Trimmer v1.5.1820
HTC Volume Control v2.2
HTC Message Enhancement v 1.2.19192031.00
Safe Inbox Extender by Ken Pendlebury
Solitaire Graphics update by w@pvirus
PHM Reg Edit 7.0 by Philippe Majerus
Fexploreext 2.05
PimBack-up 2.8.0.0 by FdcSoft
Synchro Time 0.95 by Dennis Grachov
Talking Sound Events v1.0 by w@pvirus Added Miss call,Battery Low
Netframework 3.5
Task Manager 3.1 by FdcSoft
Easy Contact 1.1b by Loffactory
Tom Text Messaging by Tom Codon
FingerMsgbox v1.01 by Francesco Carlucci
XDA Shutdown v1.01 by Dave Shaw
MoDaCo NoData 2.0 by Paul Obrien
Birthday 2 Calendar v2.0 by Aaron Lee Murgatroyd
QuickMenu 2.8.414.1614 by Nanling
Camera Loader (Closes Carera Driver and saves 4MB of RAM Always close camera by green X)
WMStorage 1.9 by Igor V Bozhko
OEM Version Checker by Vic 5870
SyncManager 0.3 (Take control of your ActiveSync) (set to allow USB charging without syncing and wifi while on USB)
(easy to change the settings to what you want just edit the settings.txt file in program files\w@p\SyncManager )

Around 22mb with Manila Running
Free Storage 41mb + 10mb Extended ROM

Download here:
http://www.mediafire.com/download.php?okgtigmw2gi
Hi vọng các bạn hài lòng với bản Rom này :D

nguyenthuanbg_pv

Bovovua cho vài nhận xét sau khi đã test bản Rom này đi. Mình không hiểu sao cứ có một cảm giác là các bản Rom được W@pvirus builded đều chạy có vẻ không "thoát" lắm. Hay là tại trong Rom tích hợp nhiều thứ quá, có lẽ vậy, bởi mình đang dùng 1 bản 6.5 clean thâý tốc độ rất khá. Mong rằng bản này sẽ thật sự Good.

Chỉnh sửa cuối:

Bovovua

Bovovua cho vài nhận xét sau khi đã test bản Rom này đi. Mình không hiểu sao cứ có một cảm giác là các bản Rom được W@pvirus builded đều chạy có vẻ không "thoát" lắm. Hay là tại trong Rom tích hợp nhiều thứ quá, có lẽ vậy, bởi mình đang dùng 1 bản 6.5 clean thâý tốc độ rất khá. Mong rằng bản này sẽ thật sự Good.

Mình đang vẫn đang test bản rom này, nói chung là không có gì phàn nàn cả - bản này đã khắc phục được hầu hết những lỗi của phiên bản trước.
Nhưng đúng là như bạn nhận xét đấy, bản này ôm đồm quá nên đôi lúc tốc độ cũng không thật như ý lắm. Còn nếu bạn chịu khó hy sinh cái TouchFlo đi thì sẽ cải thiện được đáng kể đấy - chỉ ko biết bạn có chịu ko thôi b-)
Bản thân mình thì cứ test rom nào được một thời gian là lại quay lại dùng bản "WM 6.5 build 23004 Titanium Neo Shadow PDA Viet Special Edition", mình cảm thấy rất hài lòng về nó mặc dù có lẽ bản rom 6.5 của Bikerbiti có thể sẽ còn tốt hơn :))

nguyenthuanbg_pv

Cái TouFlo mà bỏ đi thì uổng quá :p, mình rất thích nên không muốn bỏ, mà để lại thì lại cứ ì ạch :-?

Cái TouFlo mà bỏ đi thì uổng quá :p, mình rất thích nên không muốn bỏ, mà để lại thì lại cứ ì ạch :-?
Ì ạch là đúng mà vì Prophet chỉ có 64Mb ram thôi, TouchFlo 2.0 này Viva chạy cực mượt vì nó có 128Mb ram...:p Mua con nào có Ram > 128Mb mà dùng...

nguyenthuanbg_pv

Mình thấy bản này bị treo mấy lần. Đồng hồ số today có lúc trắng tinh, phải chạm tay vào mới... lên số :p. Mình có nhận xét là các bản Rom của W@pvirus khi chạy cái Pimbackup xong thì máy cứ đơ đơ, phải khởi động lại mới hết :(
Vài hình ảnh của bản Rom:

wapvirus

Sorry I have not logged on for a while but my Prophet mini Usb was broken i have purchased a new one now so i hope to be cooking some new ROMs soon

wapvirus

Thanks. Well come to PDAVIET =D>=D>=D>
I hope so that and every body will have a good rom cooked by W@pvirus.

Thanks for the welcome back i am trying to get my kitchen working with the latest 6.5 builds so that i can start building some of these (com4,com5) with mega Manila but i am struggling with a few problems, but i hope i will work them out and start cooking again :)

meomun208

Bản rom cho Prophet hoàn hảo, mình đã thử cài rất nhiều các bản rom khác kể cả 6.1, 6.5 nhưng không bản nào chạy nhanh ổn định va đẹp nhưng bản này.
Chỉ có 1 điều ấn phím End thì cái Manila không quay về được home today nhưng các bản khác, bác nào biết cách khắc phục bẩu em với. Thanks nhiều...