• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE 5.2.21068.1.6.4

ngochoangimsat

OK. Mình đã hoàn thiện bản ROM mới nhất kết hợp sức mạnh của Xip 21046 và các ưu việt của một nền tảng SYS mới 21068, tính năng kỹ thuật được tóm lược như sau:
- Tốc độ và các lỗi: đã được mình kiểm duyệt và đảm bảo hoạt động không cần bàn tới. Công việc bạn quan tâm là up! Vấn đề Pin thì càng khỏi phải bàn, máy chạy cứ như là không dùng pin ấy (hiểu đơn giản là tiết kiệm pin)
- Phần mềm cài sẵn vào bản full: Như những gì bạn thấy trong cái ảnh động bên dưới
- Phần mềm cài sẵn vào bản Vanila: NetCF3.5, Fonts tiếng việt - cái này là đặc trưng của Rom PDAViet, các phần mề tăng cường chất lượng ảnh chụp, hỗ trợ định dạng media (), còn lại là một bản rom "Trống Vắng" một cách sạch sẽ
- Đề nghị: Sử dụng phần mềm SKTools hoặc các phần mềm khác có đặc tính kỹ thuật tương đương để dọn dẹp Registry thừa.
Biên chế của phiên bản này được lập thành 2 bộ chính như sau:
1. Bản Full có FD: http://www.mediafire.com/file/mfqzjmnkyyg/21068_Full_nk_04-06-2009.rar
Chiều lòng người là một công việc khó, do vậy mình up bản Vanila lên cho các bạn "tùy hứng qua cầu":
2. Bản Vanila: http://www.mediafire.com/file/zztdxxocegm/SYS21068_XIP21046_Vanila_nk-04-06-2009.rar
****** Nghe giang hồ đồn bản Valina không có FD (tôi nhớ là mình đã làm FD rồi mà - dạo này thức đêm nhiều nên hay quên) tuy vậy tôi build lại bản Valina 2 này có FD cho các bạn test, tôi thì không test đâu vì tôi đang dùng bản full, up đi up lại để tét ngại quá (nhưng yên tâm nhé chắc chắn sẽ tốt - tôi không để các bạn thất vọng đâu).
Link valina2 có FD: http://www.mediafire.com/file/tmnnjfjmtm2/SYS21068_XIP21046_Vanila_nk_FD_06-06-2009.rar

3. Bản mới nhất: http://pdaviet.net/showthread.php?t=57850
"Ảnh chỉ có tính chất minh họa :))- tên nhân vật đã được sửa đổi" --^:D^---

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

thế bác có làm rom mới nữa ko để em đợi.bản mới có XIP mới hơn ý.hôm nào bác ra công ty thì làm cho anh em up nha

CuongSuper

ok, thế thì em up luôn nhưng up nhiều có hỏng máy không bác.em thấy ngày nào bác cũng có rom mới liên tục thế này thì suốt ngày up.mà up rom của bác thich thật, chẳng thấy treo máy bao giờ cả

rosa

Bản này có bị lỗi beam không bật được như bản trước không bác?

beyeu0888

hôm nay em up thử rom 6.5 bị treo ngay 68% đứng lâu quá em reset lại up được nhưng xài chán quá
up lại rom này rồi.
các bác chỉ cách cho em chụp màn hình bằng cool captupe đi?

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

hôm nay em up thử rom 6.5 bị treo ngay 68% đứng lâu quá em reset lại up được nhưng xài chán quá
up lại rom này rồi.
các bác chỉ cách cho em chụp màn hình bằng cool captupe đi?

1. Hãy dùng Pocket_Controller-Pro_v601 nó điều khiển PPC trên PC, chụp hình từ PC và nhiều tiện ích khác hay hơn dùng coolcapture trên PPC. Tuy nhiên sử dụng thì chạy nó nó có hứng dẫn ngay còn gì
2. Chưa nên up rom 6.5 ở giai đoạn này, vì Ram uni quá thấp, hãy chờ một ngày có bản bào chế phù hợp cho uni hơn (Ram free trên 25 mb thì mới nên up) bạn còn phải chạy các phần mềm khác, chỉ up cho đẹp và chỉ đc goi điện và tin nhắn thì nên dung 1110i hay hơn nhiều

dxx

đây là bản full, ko có bản vanilla hả bác.
Tốc độ ra lò của bác khíp quá, lại phải úp :)

ngochoangimsat

đây là bản full, ko có bản vanilla hả bác.
Tốc độ ra lò của bác khíp quá, lại phải úp :)

Cũng chả cần valina làm gì! cái bản full này chạy nhanh bằng mấy lần cái bản valina các bạn down đc của người khác. thử đi khác biết. Néu máy bạn bị treo một lần thôi, bạn hãy thông báo tôi gỡ bản này khỏi trang web ngay!:D:D

benhtamthan

Đã cài và tét thử, wá ok lun nhưng lại gặp lại vđề BT headset stereo:

Sau khi nhận dạng và nghe thì tuyệt vời kg rè, và softreset lại máy mặc dù BT headset stereo vẫn bật, máy vẫn báo connected nhưng nó kg chịu kết nối lại... Mình fải xóa và cài lại thì ok. Nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì nó kg có tự động nhận lại BT mà fải xóa và cài lại.... có Ai gặp hiện tượng này kg?

Nhờ Pác ngochoangimsat check lại giúp, cảm ơn nhiều lắm

ngochoangimsat

Đã cài và tét thử, wá ok lun nhưng lại gặp lại vđề BT headset stereo:

Sau khi nhận dạng và nghe thì tuyệt vời kg rè, và softreset lại máy mặc dù BT headset stereo vẫn bật, máy vẫn báo connected nhưng nó kg chịu kết nối lại... Mình fải xóa và cài lại thì ok. Nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì nó kg có tự động nhận lại BT mà fải xóa và cài lại.... có Ai gặp hiện tượng này kg?

Nhờ Pác ngochoangimsat check lại giúp, cảm ơn nhiều lắm

Rất tiếc mình không có tai nghe BT để test và kiểm tra xem lỗi là do đâu nên không biết giải quyết chỗ nào, Để kiểm tra 1 sự cố luôn luôn phải có thiết bị nhưng mình thì không có cái tai đó. Bạn cài thêm các phần mềm hỗ trợ BT để nghe nhạc có khả năng cải thiện được. có rất nhiều phần mềm BT làm việc đó

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

ấy ấy bác cứ bình tĩnh. bác gỡ đi thì anh em còn dùng bằng cái gì nữa.bác cứ để đấy đi.máy có treo chắc ko phải tại rom của bác đâu mà.dùng đang mượt mà bác.

rosa

Khi chưa cài thêm phần mềm, thì ram quả là khủng thật, nhưng khi cài một số phần mềm thêm vào thì ram sụt xuống còn khoảng 8-9.

Không hiểu đây có thể là nguyên nhân của vụ thỉnh thoảng không dùng IE được không? Lướt web cũng rất chậm, thỉnh thoảng còn bị tự thoát ra mà phải soft-reset lại máy mới vào lại được IE.

dxx

thì lâu nay mình úp rom bác ko chứ đâu, k ngi ngờ j về tính ổn định, tốc độ của bản xip 46 là kinh nhất.
Nhưng do mình chuộng rom sạch, chỉ cần vài ứng dụng cơ bản như Word, Ex, PP, font TV... các thứ khác khi cần thì cài vào cũng đc
Bác có phần mềm tự động nào không mà ra rom mới liên tục thế :-?
Vừa đao về úp, sẽ comment sau. nhưng xip 46 thì tốc độ ok rồi, chỉ k biết SYS thay đổi như thế nào thôi.

ngochoangimsat

thì lâu nay mình úp rom bác ko chứ đâu, k ngi ngờ j về tính ổn định, tốc độ của bản xip 46 là kinh nhất.
Nhưng do mình chuộng rom sạch, chỉ cần vài ứng dụng cơ bản như Word, Ex, PP, font TV... các thứ khác khi cần thì cài vào cũng đc
Bác có phần mềm tự động nào không mà ra rom mới liên tục thế :-?
Vừa đao về úp, sẽ comment sau. nhưng xip 46 thì tốc độ ok rồi, chỉ k biết SYS thay đổi như thế nào thôi.

1. Chả có gì tự động cả, làm bằng các tools và bộ kitchen trên các diễn đàn+ một chút kinh nghiêm về sử dụng máy tính trong những năm vừa qua (PC và PPC có nhiều cái tương đồng) để làm rom + học hỏi anh em trên 4 Rom (đặc biệt là VNInt và một số khác trên XDA)
2.Bạn sẽ không thể chê vào đâu đc cái rom này:))
3. Mình sẽ cập nhật liên tục cho uni đến khi mình không dùng nó nữa hoặc nó hỏng

ngochoangimsat

Khi chưa cài thêm phần mềm, thì ram quả là khủng thật, nhưng khi cài một số phần mềm thêm vào thì ram sụt xuống còn khoảng 8-9.

Không hiểu đây có thể là nguyên nhân của vụ thỉnh thoảng không dùng IE được không? Lướt web cũng rất chậm, thỉnh thoảng còn bị tự thoát ra mà phải soft-reset lại máy mới vào lại được IE.

Mình toàn xem VTC trên ppc qua trình duyệt web có bao giờ chậm và treo đâu nhỉ? bạn cài cái gì mà ram xuống ghê thế? thật không tin lại có người cài nhiều phần mềm hơn cả mình!:p:) thường thì máy của mình là một hổ đốn các phần mềm. Cài vào đôi khi không phải vè cần đếm mà là để lấy kinh nghiệm sử dụng và check lỗi giúp nhằm đỡ anh em. mặt khác cũng là để đức rút cái phần mềm nào hay, cái nào không hay cho các mục đích sử dụng của nhiều người khác nhau với từng kĩnh vực khác nhau

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Rất Cản ơn về những bản rom hay, suốt 2 tuần qua mình up tới up lui những bản ron này rõ ràng không thể chê vào đâu cả.
Nhanh , Mạnh ít tụt ram, và mấy ngày nay up 2 bản mới hình như lại rất ít hao pin. Nhưng dẩu sao Mình vẩn thích những bản rom sạch của Bạn, Mình chỉ cài vào máy những gì mình rất cần thôi, trên tinh thần gọn nhất nhẹ nhất.
Các ứng dụng mới chỉ cài tham khảo xong gỡ bỏ.
Cho nên, nếu Bạn có thời rảnh gian dọn cho nó sạch một tí thì còn gì bằng.
Một lần nữa chân thành cảm ơn

ngochoangimsat

Pác ngochoangimsat ¡i, coi l¡i b£n Vanila xem sau khi up hÏng có FD v­y Pác? ChÉ có Extended ROM thui...

C£m ¡n.

Chắc mình lại quên chỉnh FD cho nó, dạo này công việc ngập bù đầu toàn phải thức đêm hôm làm rom và up cho các bạn, tinh thần kém minh mẫn hay quên đây. Đã cập nhật link bản Vanila có FD

Chỉnh sửa cuối:

assdeadmtal

Đây là lần đầu post bài trong diễn đàn nên em có vài thắc mắc muốn hỏi, mong các bác chỉ giáo :-/ :
1. Bản rom của bác Ngochoangimsat có up được cho máy G4 không?
2. Nếu bootloader xong có thể quay lại, không cần up rom được không?
Hix, vì máy em là G4 (xem storage thấy có 39.5mb 8-|) nên không dám mạo hiểm up bừa, vì thấy bảo phải up đúng rom :(