• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.5 21189 :: Custom ROM

ngphuongqt

Hiện đã có bản 5.2! Các bác down về test thử nhé.
Mình mới dùng qua thấy bản ROM tương đối hay, chạy nhanh, giải phóng RAM tốt. Tuy nhiên hiện nay có một lỗi mà mình không biết cách khắc phục đó là: khi bấm vào soft key "All setting" ở tab Setting thì nó lại bật connection setting lên chứ không vào mục setting. Có ai biết cách khắc phục chia sẻ với mình nhé!
Link tham khảo và down load: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=493911

Theo trả lời từ Miri - chủ của ROM này - thì đây là vấn đề của Manila. Có lẽ không có cách nào bác ơi! Ai biếtt chỉ dùm :D

Cheers,

phuongsfc

Hi!
Hiện nay ROM Miri đã có tới version 11. với nhiều điểm mạnh, tốc độ và bộ nhớ đáng nể. Tuy nhiên từ bản 9.0 trở đi thì máy của tôi không dùng ringtone bằng nhạc *midi được nữa. Bạn nào có kinh nghiệm xử lý về khoản này cho tôi xin hướng dẫn kinh nghiệm với. Bỏ một mớ nhạc ringtone *midi, uổng quá mà lại dùng ở SD mới tiếc!!!

HuynhThanh

Hi!
Hiện nay ROM Miri đã có tới version 11. với nhiều điểm mạnh, tốc độ và bộ nhớ đáng nể. Tuy nhiên từ bản 9.0 trở đi thì máy của tôi không dùng ringtone bằng nhạc *midi được nữa. Bạn nào có kinh nghiệm xử lý về khoản này cho tôi xin hướng dẫn kinh nghiệm với. Bỏ một mớ nhạc ringtone *midi, uổng quá mà lại dùng ở SD mới tiếc!!!

Tiếc chi có mấy bài nhạc midi dzậy bạn:D. Nhạc midi chỉ có nokia là phát chuẩn nhất bạn à! Touch Hd có những bài midi phát không chuẩn chút nào, nên dùng MP3 nhạc không lời chuẩn hơn bạn à!

haitruong273

Em đang xài bản v15 đây, mọi thứ đều ổn định, chưa phát hiện lỗi nào. Các bản rom của miri nổi tiếng ở tốc độ và bộ nhớ ram, chạy chương trinh bét nhè Ram chỉ cao nhất là 65%, chế độ rỗi (không chạy gì cả) mức Ram chỉ 32-35%. ngoài tốc độ và Ram, đồ họa và màn hình cũng hiển thị rất mượt và trơn tru chứ không như nhiều rom thường bị lag

ngphuongqt

Miri đã ra bản V15, This ROM is based on Windows Mobile 6.5 build 21728.
Mình cài thấy cũng OK lắm, Ram thường ở khoảng 30%
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=493911

Mình cài bản Premium, chạy cũng ok lắm nhưng sao G-sénor auto rotation khg hoạt động

Theo mình biết thì từ V14 hay 15 gì đó ,Auto Rotation bị disabled trong ROM của Miri và 1 số khác trên XDA. Nếu bạn muốn thì cài các chương trình rotation thôi (Changescreen, gsen, graytor...)
HIện nay đã có V18 rồi bạn !

Chỉnh sửa cuối:

conaidayem

ROM của Miri thì good rồi. Nhưng mỗi tội là mấy cái icon trong Start nhỏ quá. Có cách nào làm nó bự hơn ko các bạn?

HuynhThanh

ROM của Miri thì good rồi. Nhưng mỗi tội là mấy cái icon trong Start nhỏ quá. Có cách nào làm nó bự hơn ko các bạn?

Tác giả chủ ý làm các icon nhỏ để tiết kiệm ram mà bạn! Bạn muốn lớn lên chỉ có cách úp các bản rom khác!:D

cutys_123

Mình cũng đang dùng bản V18. Nhìn chung chạy ổn, nhẹ, chiếm Ram nhỏ (khoảng >32% - quá good). Những bản Rom của Miri chạy chiếm Ram rất bé.

ngphuongqt

Dễ thôi bạn ! Cài cái file cab rất nhỏ này vào là có Menu lớn như các ROM khác thôi !

Hình như phải cài sdkcert nếu chưa có !

conaidayem

Quá tuyệt bạn ngphuongqt ơi. Cám ơn bạn nhiều lắm!
Bạn ngphuongqt cho mình hỏi cái này nữa: Làm sao chuyển mấy cái icon trong Start vào chung 1 Folder ? Chứ nó đầy ngoài Start nhức mắt quá.
Một lần nữa cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Bạn ngphuongqt cho mình hỏi cái này nữa: Làm sao chuyển mấy cái icon trong Start vào chung 1 Folder ? Chứ nó đầy ngoài Start nhức mắt quá.
Một lần nữa cảm ơn bạn

Bạn unzip file đính kèm
  1. Dùng Resco Explorer, chọn cho show all system files
  2. Copy cái file .icon rồi paste nó vào trong windows
  3. Copy những folder còn lại (có thể chỉ cần copy những cái bạn thích) và paste chúng vào trong \windows\start menu\program
  4. Vào \windows\start menu\program rồi move những chương trình vào các folders tương ứng (tùy bạn) - (nên dùng chức năng chọn nhiều file của Resco Explorer cho nhanh)

Cũng có cách đớn giản là dùng Resco Explorer - vào \windows\start menu\program rồi tạo new folder - move các ứng dụng vào (cut and paste), nhưng cách này thì không có các icons cho các folders.

Chỉnh sửa cuối:

anvtdl

Không biết bao giờ mới có bản chính thức đây buồn quá!:(
Bản v42 của bác Quang dùng được không bạn ,bạn nhận xét thế nào ,mình đã dùng bản room gốc bạn giới thiệu nhưng cũng chán lắm .

anvtdl

Một lần nữa cảm ơn bạn
cho mình link của rom hay mà bạn đang dùng với bạn nhé vì trên diển đàn nhiểu loại mình không biết cái nào good nhât

anvtdl

cho mình link của rom hay mà bạn đang dùng với bạn nhé vì trên diển đàn nhiểu loại mình không biết cái nào good nhât

ngphuongqt

ROM good hay không còn tùy nhu cầu của từng người nữa bạn ạ ! Nhưng cơ bản nhanh, ổn định và các ứng dụng cơ bản hoạt động tốt.

Mình đang dùng ROM của Miri V19_Premium và thấy rất hài lòng. Hiện tại ROM của Miri đã có V20 và V21. V20 thì mình đã test thử nhưng không hài lòng nên quay lại với V19; còn V21 thì chưa thử vì Build của version đó là 23001 - Core đầu tiên của dãy 23xx nên chắc chắn sẽ còn nhiều thay đổi.

Ngoài ROM của Miri thì nghe nói V42 của bác PhamQuang cũng rất tốt với RAM trồng nhiều, tuy nhiên mình chưa test.

Bạn cứ thử 2 bản này rồi thích cái nào thì dùng cái đó :D

Link download ROM Miri thì có ở bài viết trước. Nếu bạn download từ Rapidshared không được thì vào Mediafire vậy: http://www.mediafire.com/file/nowymejznv5/Miri_WM65_21815_V19.0_Premium.rar

HuynhThanh

Bạn thích tính ổn định cao. Nên dùng các bản W.M 6.1 thì tốt hơn bạn à!