• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.5 không cài bàn phím gõ TV được nhi?

chienda

mình sd con O2 Zinc đã mấy tháng nay, đang chạy WM6.5 thấy cũng ổn, nhưng mấy hôm nay có nhu cầu gõ tiếng Việt mà cài PM nào cũng đều kg chạy dc hết. Quá trình cài đặt thành công, khi bật bàn phím TV lên thì cũng kg có gì thay đổi, tức đương nhiên vẫn kg gõ TV được. Mong thỉnh giáo các chư vị huynh đệ...thanks!http://www.pdaviet.net/images/smilies/Thinking.gif

PhamQuang

Manager
mình sd con O2 Zinc đã mấy tháng nay, đang chạy WM6.5 thấy cũng ổn, nhưng mấy hôm nay có nhu cầu gõ tiếng Việt mà cài PM nào cũng đều kg chạy dc hết. Quá trình cài đặt thành công, khi bật bàn phím TV lên thì cũng kg có gì thay đổi, tức đương nhiên vẫn kg gõ TV được. Mong thỉnh giáo các chư vị huynh đệ...thanks!http://www.pdaviet.net/images/smilies/Thinking.gif

WM6.5 cũng có khá nhiều Build beta khác nhau, nếu không nhầm bạn sử dụng các Build đã cũ, chúng hỗ trợ kém các bàn phím cài đặt (nhất là bàn phím TV) thêm vào đấy.
Nếu dùng các bản WM6.5 với Build mới sau này thì cài đặt bàn phím TV sẽ sử dụng bình thường thôi.

chienda

Thanks Bác Phạm Quang đã chỉ giáo giúp, mong Bác dành ít thời gian hỗ trợ giúp E thêm một tí nữa. Bản WM 6.5 của máy e đang chạy là CE OS 5.2.21806 (Build 21807.5.0.50). Box O2 XDA ZINC em thấy ít có bài về cập nhật các bản Room mới nhất. Rất mong Bác giới thiệu cho em bản Room nào mới nhất hiện nay cho con đt thân yêu này nhé

PhamQuang

Manager
Thanks Bác Phạm Quang đã chỉ giáo giúp, mong Bác dành ít thời gian hỗ trợ giúp E thêm một tí nữa. Bản WM 6.5 của máy e đang chạy là CE OS 5.2.21806 (Build 21807.5.0.50). Box O2 XDA ZINC em thấy ít có bài về cập nhật các bản Room mới nhất. Rất mong Bác giới thiệu cho em bản Room nào mới nhất hiện nay cho con đt thân yêu này nhé

Nếu bạn thấy bản ROM nào mà dùng Build từ 21872 trở đi thì vấn đề bàn phím đã được giải quyết tốt rồi đấy.
Hoặc các Build khác như 23088, 23502, 28002,... trở lên cũng vậy, hỗ trợ tốt các bàn phím cài vào.

chienda

Một lần nữa xin cảm ơn Bác Quang ah. Vậy là đã ra vấn đề, đây là lần đầu e đặt câu hỏi lên diễn đàn và đã được trả lời thỏa mãn. Nếu có thể thì mong Bác cho E. xin cái link để tải các bản room mới đó ở đâu nhi?

faconnect

Hic, em cũng có nhu cầu như thía bác Quang ơi, em tìm không thấy mấy bản mới kia, hu hu

chienda

Đã down xuống WM 6.1 xài mấy tháng nay rùi, cũng chán đang tính lại sẽ up lên 6.5 nữa ec...ec..model là một vòng tròn lẩn quẩn, Rom của Zinc cũng vậy, chán! thôi thì ráng chờ WM7 luôn coi tình hình có khá khẩm hơn không chứ. trong lúc chờ đợi dùng tạm pm gõ TV bằng bàn phím cứng đi bạn...chi

faconnect

Đúng là dùng 6.5 là không muốn dùng lại 6.1. Không thể chịu dù cũng có phần mềm để vuốt vi vu nhưng cái vuốt của 6.5 vẫn khác hoàn toàn, he he, mỗi tội cái bàn phím thôi, ngày trước cũng cố gắng thích nghi 6.1 chỉ để gõ được phím mềm tiếng việt, nhưng sau cũng đành tặc lưỡi dùng phím mềm không dấu, hãn hữu khi nhập danh bạ hoặc nhắn cò cưa các em cần từ ngữ trong sáng mới trượt ra dùng phím cứng. Chấp nhận vậy, he he