• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CE 21055.1.6.8

ngochoangimsat

Giới thiệu bản rom 6.1 build 21055 AKU 1.6.8 sạch, gọn, nhẹ
22Mb FD
~30Mb Ram
~40Mb Storage
9,6Mb ExtendROM
Mọi phần mềm "cần thiết" theo ROM của Microsoft đều đc giữ
http://www.mediafire.com/?zlzjtmzyazt
Ảnh không cần post vì đây là Rom 6.1 clean

Chỉnh sửa cuối:

d4mt3r

pác nào tét rùi thì pm cho mọi người biết với nhé...............
thanks..............

ngochoangimsat

Video call thi chưa thử cài và cũng chưa tích hợp vào, Vì có thể cài vào vẫn không có tính năng ấy. Mặt khác để sử dụng được 3G call thì cũng phải đăng ký với nhà mạng.
3G internet thì chạy bình thường

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

ui em up luon mới đc, đợi mãi bác Hoàng mới cho rom mới. rom này thì thế nào hả anh Hoàng, so với cái rom mới gần đây nhất của anh ý

ManhKeu

Active Member
Đang mong chờ ROM mới mãi ! Cảm ơn bác Ngọc Hoàng nhé ! Bản 21054 cũ CorePlayer bị lỗi Còn Clearram thì tôi không sài lên phí mất 2Mb ! Mà sao tôi gọi cho bác không được nhỉ ! Tôi ra Hà Nội rồi, định nhờ bác up hộ cái radio mà alo không được ! Bác ở chỗ nào ở Thủ Đô cho tôi biết với ! Để tôi tới giao lưu với bác một chút !

d4mt3r

hjc hjc..............số lượng người con sử dụng UNI quả thật là còn rất ít
puồn như con chuồn chuồn................

ngochoangimsat

Đang mong chờ ROM mới mãi ! Cảm ơn bác Ngọc Hoàng nhé ! Bản 21054 cũ CorePlayer bị lỗi Còn Clearram thì tôi không sài lên phí mất 2Mb ! Mà sao tôi gọi cho bác không được nhỉ ! Tôi ra Hà Nội rồi, định nhờ bác up hộ cái radio mà alo không được ! Bác ở chỗ nào ở Thủ Đô cho tôi biết với ! Để tôi tới giao lưu với bác một chút !

Trụ sở làm việc: Số 03 Phan Đình Giót
Cổng trụ sở có một quán cafe có cô chủ là "Em Cúc" xinh đẹp...:D
Dạo này công việc áp lực quá, thấy điện thoại là ngại nghe!

Tất cả anh em để dành tiền mua LEO đi, mới toanh có 15,9tr, sang năm chắc mua cái cũ chỉ 5-6tr.
Sau này có cơ hội chuyển sang sẽ không con rom uni cho anh em nữa, cố găng cùng chuyển sang loại đo để cookrom tiếp

CuongSuper

Trụ sở làm việc: Số 03 Phan Đình Giót
Cổng trụ sở có một quán cafe có cô chủ là "Em Cúc" xinh đẹp...:D
Dạo này công việc áp lực quá, thấy điện thoại là ngại nghe!

Tất cả anh em để dành tiền mua LEO đi, mới toanh có 15,9tr, sang năm chắc mua cái cũ chỉ 5-6tr.
Sau này có cơ hội chuyển sang sẽ không con rom uni cho anh em nữa, cố găng cùng chuyển sang loại đo để cookrom tiếp
ui anh cũng chuyển sang LEO ah, em cũng đang chờ mua đây. hôm nọ em xem là 18tr mà đặt mãi ko đc. mua ở đâu vậy anh.anh cho em địa chỉ nhé. còn rom này em chưa kịp up. ko biết có hơn cái 21054 ko anh nhỉ

ManhKeu

Active Member
Thôi ! Nhờ Bác Hoàng lần cuối vậy ! Bác có thể tích hợp luôn Tiếng Việt vào bản này được không ? Tôi cài thêm cũng được, nhưng bị nỗi trình duyệt web và camera, mà dạo này không có máy tính nên không sửa mui được ! Tôi thì Anh - Việt cũng như nhau thôi. Nhưng tội là nhiều người mượn sài mà không biết EN. Nếu được xin Cảm ơn Bác trước, rồi Thanks sau.

CuongSuper

Thôi ! Nhờ Bác Hoàng lần cuối vậy ! Bác có thể tích hợp luôn Tiếng Việt vào bản này được không ? Tôi cài thêm cũng được, nhưng bị nỗi trình duyệt web và camera, mà dạo này không có máy tính nên không sửa mui được ! Tôi thì Anh - Việt cũng như nhau thôi. Nhưng tội là nhiều người mượn sài mà không biết EN. Nếu được xin Cảm ơn Bác trước, rồi Thanks sau.
ý bác là pviet ah.em nghĩ là chỉ cài font tiếng việt thôi chứ cài tem cái pviet nặng máy ra, còn ai cần thì cài. chứ còn cho mượn máy ai không biết thì phải chịu, ko biết thì ko mượn nữa, chứ không biết chơi PPC thì mượn làm j chứ. còn rom thì nên tích hợp ít phần mềm thôi, nhiều thì rom sẽ nặng, ai thích cài thêm thì cài chứ mỗi người 1 ý biết đâu mà chiều

ngochoangimsat

ui anh cũng chuyển sang LEO ah, em cũng đang chờ mua đây. hôm nọ em xem là 18tr mà đặt mãi ko đc. mua ở đâu vậy anh.anh cho em địa chỉ nhé. còn rom này em chưa kịp up. ko biết có hơn cái 21054 ko anh nhỉ

Chú đang còn đi học mà Vương giả thế:-? anh đi làm bao nhiu năm mà thích lắm còn chưa mua được, chú máu quá:D

CuongSuper

Chú đang còn đi học mà Vương giả thế:-? anh đi làm bao nhiu năm mà thích lắm còn chưa mua được, chú máu quá:D
đâu em có nhaàtài trợ mà,hihi.em gạ gẫm mọi người mua rồi sau này xin luôn,hihii. anh biết chỗ nào bán ko để em đặt hàng luôn

benhtamthan

Có lẽ đây là bảng Rom Mình sẽ dùng cho đến hết đời con Uni quá:

- Tất cả ct chạy ok, mượt và các kết nối kg có gì phàn nàn kể cả khi nghe nhạc và xem tv online bắng BT headset stereo...
- Không còn hiện tượng tự reset như bản 21054 (mặc dù info là bản chính thức của Pác Bill Gate)

Biết bao là thổn thức, mày mò đến mất ngủ... có lẽ tất cả cũng đã tận dụng hết khả năng của con Uni mà HTC sẽ kg nghĩ đến trừ việc nâng cấp 128mb còn chưa thực hiện được ở VN... đã đến lúc chia tay con UNI mến iu...(có Rom mới vẫn cứ up mà... hihi). Chân thành cảm ơn tất cả và nhất là PDAVIET đã tạo ra sân chơi cho mọi Người iu Uni...

Đang háo hức đợi chờ HD2 và chuyển qua dùng lun con này... có lẽ tuần tới đó.

Chỉnh sửa cuối:

CuongSuper

ôi lâu quá ko thấy bác Hoàng cho ra rom mới nhỉ.lâu quá ko có việc gì làm hihi, đợi em LEO mà giá cao quá. ko biết bao giờ mới xuống giá đây, rom bác Hoàng làm thật là pro

ngochoangimsat

ôi lâu quá ko thấy bác Hoàng cho ra rom mới nhỉ.lâu quá ko có việc gì làm hihi, đợi em LEO mà giá cao quá. ko biết bao giờ mới xuống giá đây, rom bác Hoàng làm thật là pro

Cũng không còn cái gì mới để mà build. Chú tìm khắp nơi chả đâu có nhiều phiên bản rom như con uni này. Các dòng khác lâu lâu có một cái rom, dòng này hầu như build nào cũng có một bản:D. Giờ thì chờ sang năm HTC ra con khác Chip SantaRosa dual Core 2 Ghz 35nm, Ram 2 Gb, Bộ nhớ trong 80Gb để con LEo xuống vài triệu thì mua. Xét cho cùng cũng chỉ là cái điện thoại. nghịc mãi cũng chán boe nhiều tiền quá để mua là chưa cần thiết. Như con uni ghẻ này cái gì mà PPC khác làm được thì nó cũng làm được rồi

d4mt3r

hjc hjc..........e cũng đang tính mua con Leo mà thấy nó cũng mắc wa'.hok biết gom dủ tiền để mua hok nữa
mà hình như con Motorola Droid cuõng có vẻ hay các pác nhi?

CuongSuper

anh Hoàng ơi em cài cái WOW.SRS.HD.v1.5.1 thì ko dùng đc, trước em cài cái này 1 lần cũng bị lỗi với cái phần mềm nào thì phải nên ko đc, anh có biết cái đó là cái nào ko, mà rom trước anh tích hợp sẵn vào trong rom thì lại không bị.còn em tự cài thì lại bị hay lần này anh cho luôn cái đó vào rom đi có đc ko anh

benhtamthan

anh Hoàng ơi em cài cái WOW.SRS.HD.v1.5.1 thì ko dùng đc, trước em cài cái này 1 lần cũng bị lỗi với cái phần mềm nào thì phải nên ko đc, anh có biết cái đó là cái nào ko, mà rom trước anh tích hợp sẵn vào trong rom thì lại không bị.còn em tự cài thì lại bị hay lần này anh cho luôn cái đó vào rom đi có đc ko anh

Pác dùng version 1.2.1 đi, ổn lắm... Mình tét rùi và đang xài, yên tâm mà dùng

Chúc vui.

ngochoangimsat

Pác dùng version 1.2.1 đi, ổn lắm... Mình tét rùi và đang xài, yên tâm mà dùng

Chúc vui.

Em nó còn trẻ lắm, ko phải gọi là Pac đâu Bác benhtamthan a! Chú Cường van dùng Uni ah!? anh tưởng chú bán rồi cơ mà:D