• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 CHO HTC WIZARD_MANILA PV1( Build 20764.1.4.3 PV)

PhamNhatThanh

ROM PV 6.1 CHO HTC WIZARD
= CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 =
Super Mod PhamQuang
Adv Mod Dvha79_ddt
Adv Mod Sonblack

XIP và SYS được lấy từ Rom Ship của BlackStone
WM6.1 HTC WIZARD_MANILA PV1 full
được tích hợp nhũng ứng dụng sau
Manila2D_0_1818.1719
AudioManager_2_0_1819_1228
Opera_9_5_Build_1957_QVGA
GoogleMaps_2.2
Connection Setup 1.5.34591.2
Opal FullScreenPlayer 1.05.080828.0
Opal VolumeControl 1.6.18183729.0
Opal YouTube 1.5.1818.3522
Opal PhoneCanvas
Opal_TaskManager_2_1_34563_3
PCMKeyboardEN-0_14(bàn phím tiếng Việt)
Oxios Hibernate
HTC_Album.2.2.1819.1330
Advanced_Configuration_Tool_v3_3
LICH VIET
BaseHue(chỉnh theme theo ý)
RAR_3_71
Voice Speed Dialer 1_2_B070612
PIM_Backup_2_8
SyncroTime 1.1
WM5torage 1.8

Storage - Free 33mb

Program-Free 23mb

Đây là hình minh họa:

Link Download;
HTC WIZARD_MANILA PV1
&
HTC WIZARD _CLEAN
Lưu ý:
Để tải ROM, các Bạn sử dụng Username và Password chung là PDAVIET
.

Chỉnh sửa cuối:

favita

có Rom của Mod PhamNhatThanh cho HTC WIZARD - CHARMER thấy khu vực này sôi động lên rất nhiều!

Rất cảm ơn Mod PhamNhatThanh đã dành thời gian & công sức làm Rom cho anh em dùng!

thekhoa202302

Chài ai không lẽ anh Thành sắm thêm con wizard này nữa sao? thiệt là ngưỡng mộ. có điều kiện rồi thì hỗ trợ em với nhé!!! thanks!

mapbuidoi

Mình sẻ làm một bản Clean cho đủ bộ:D

ok rồi anh sẻ hổ trợ cho :D

Uhm nếu bạn làm bản Clean thì quá tốt. nhưng trong bản đó bạn có thể tích hợp thêm những ứng dụng hay sử dụng tới như. PimBackup, NetWizard, Có thêm QuickMenu càng tốt. Loại bỏ hầu hết các phần Help và những gì ko sử dũng tới. Thank bạn lần nữa

PhamNhatThanh

Uhm nếu bạn làm bản Clean thì quá tốt. nhưng trong bản đó bạn có thể tích hợp thêm những ứng dụng hay sử dụng tới như. PimBackup, NetWizard, Có thêm QuickMenu càng tốt. Loại bỏ hầu hết các phần Help và những gì ko sử dũng tới. Thank bạn lần nữa
Có người thích dùng QuickMenu có người thích WKTask nên mình bỏ ngỏ không thêm vào:D

tinhmc2003

theo mình thì bác cứ làm Clean thôi, tích hợp thêm font TViệt,PimBackup , còn các chương trình ứng dụng thì bác cứ cho đường dẫn, ai thích thì dow về mà cài, trong diễn đàn thì đầy ứng dụng đo mà,
thanks all

hoadainhan70

Active Member
theo mình thì bác cứ làm Clean thôi, tích hợp thêm font TViệt,PimBackup , còn các chương trình ứng dụng thì bác cứ cho đường dẫn, ai thích thì dow về mà cài, trong diễn đàn thì đầy ứng dụng đo mà,
thanks all
Tán thành cho thêm Eye on Privacy

Mr_PDA

mình đang dùng bản cr86 0.9a, ngon phết, flash xong RAM FREE còn tận 20mb lận, cài ứng dụng bét nhé và chạy manila thì Ram vẫn còn chừng 15mb, có khi xuống 11mb. dù sao thì với manila thế là ổn rồi
còn bản này của nhatthanh thì chưa thử, bác nào dùng rồi cho ý kiến phát

elibom

rom này cho vào con charmer được không ta ??? xda ghi là không nên up Wizard hoặc Prophet vào Charmer thì phải ....