• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 Prophet CE OS 5.2.20270 (Build 20270.1.3.1)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.20270 (Buil 20270.1.3.1)
Clean ROM ứng dụng cơ bản có
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Mod SMS
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PHM Register Editor 0.70 by Philppe MaJerus
* PHM TrayLaunch
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* VistaHide Battery Gauge
* SIM Manager 6.49
* TrayLaunch

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Mod Sonblack, Medkid,DvHa79_ddt TM PhanNhatThanh..

Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM, Tham khảo ở đây
Nên HR sau khi Up ROM

Link

PDAVIET LINK
USER & PASS PDAVIET

ADRIVE Link

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

Chúc mừng anh Sơn đã có Rom mới. cũng vẫn là phong cách truyền thống đúng với phong cách anh Sơn.=D>=D>=D>=D>

Last edited by a moderator:
C

Che_tau

Guest
Hi,không biết bản này có gì thay đổi nhiều so với bản Prophet CE OS 5.2.19960 ( Build 19960.1.0.0) không.Cảm ơn anh nhiều!

Lamson

Well-Known Member
Hi,không biết bản này có gì thay đổi nhiều so với bản Prophet CE OS 5.2.19960 ( Build 19960.1.0.0) không.Cảm ơn anh nhiều!

Thực ra cái mới nhất chỉ là Core 20270 ( Build 20270) thôi, và giao diện màu đen, Còn mình thường chỉ đưa các ứng dụng cơ bản nên có thôi. Còn lại mọi người tự cài , vì đưa nhiều thứ quá có người lại không thích mà lại gỡ ra không được thì không hay lắm…
Mình vẫn "bảo thủ" với quan điểm này CLEAN ROM

h2_viethoang

Còn mình thường chỉ đưa các ứng dụng cơ bản nên có thôi. Còn lại mọi người tự cài , vì đưa nhiều thứ quá có người lại không thích mà lại gỡ ra không được thì không hay lắm…
Mình vẫn "bảo thủ" với quan điểm này CLEAN ROM

Rất hoan nghênh quan điểm này của anh Sơn. Đúng là mỗi người 1 ý thích khác nhau. Mình chỉ nên đưa ra 1 cái nền còn ai muốn xếp gì lên đấy thì xếp. ^^. Rất tiếc con Prophet của em đang đưa đi bệnh viện nên chưa test được. Mọi người test rồi cho ý kiến đi nhé. Nhìn thèm wa'. Cái này Storage và Program đã được cải thiện chưa anh.

Lamson

Well-Known Member
Cái này Storage và Program đã được cải thiện chưa anh.
Storage 58.30MB
Program 47.67MB
mình dùng mấy ngày thấy ổn định ( Có lẽ tiêu chí này quan trọng) Mọi người xem có lỗi gì cho ý kiến còn cải thiện

dioxda2

Storage 58.30MB
Program 47.67MB
mình dùng mấy ngày thấy ổn định ( Có lẽ tiêu chí này quan trọng) Mọi người xem có lỗi gì cho ý kiến còn cải thiện

Storage 58.30MB
Program 47.67MB =D>=D>

try ~~~~ :D:D

Pretty

Chỉ có file nbf thui hả bác, up bằng các tool cũ được không vậy?

Lamson

Well-Known Member
Chỉ có file nbf thui hả bác, up bằng các tool cũ được không vậy?
* Dùng tool cũ OK

Bạn có up lộn Rom không vậy ? Y chang Rom trước !!!
Ở trên đã nói rồi mà mới là Core 20270 cùng giao diện khác màu đen. Còn mọi ứng dụng cơ bản vẫn vậy, thêm Mode SMS, bỏ Advance Config, Vậy bạn cần thêm PM gì có thể đưa ra đề nghị xem , nếu nhiều người thích thì mình sẽ đưa thêm vào ( nhưng để đáp ứng tất cả thì sợ hơi khó , nên Clean là tốt nhất), mọi người tự cài thêm Ứng dụng mình muốn

Chỉnh sửa cuối: