• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM for TOSHIBA G500 [English] STABLE - Hướng dẫn up ROM

kiet_xu

Windows Mobile 6.1 Powered by Adil YILDIZ

Bản ROM có:

Office 6.1
Windows Live Messenger
ClearTemp
Esmertec Java 3D 2008
MoBlue
Vito Audio Notes
GPRS Manager
TCPMP Player
WM5torage
XnView
Picsel Viewer
Opera Browser
Slide Panel Theme
CeleTask Profile manager
CeleTask Task manager

Sau khi cài đặt xong bạn cần cài lại 1 số thông số cơ bản (MMS...) tại đây:
TOSHIBA

Hướng dẫn up ROM:
SuperRUU User Guide
Version: V0.02
1. Thoát tất cả các thiết bị USB kết nối với máy tính của bạn trước khi dowload SuperRUU
2. Chạy SuperRUU.exe
3. Chọn nút “OS” radio
4. Bấm vào "..." trong trình duyệt để chọn vị trí OS image (Flash.dio) mà bạn muốn tải về thông qua SuperRUU.exe
5. Chọn “Update Target”: the SuperRUU sẽ hiện “Waiting for USB connection”
6. Nhấn/Giữ phím nóng trái và nút nguồn, đợi cho đến khi màn hình trắng xuất hiện với thông báo “Waiting Usb Connection……”
7. Cắm cáp USB (Intel USB cable) từ cổng USB của PC vào thiết bị. Quá trình download sẽ bắt đầu. Lúc này bạn sẽ thấy tiến trình download trên SuperRUU và trên màn hình của thiết bị.
8. Khi download xong, thanh bar sẽ chuyển màu xanh
9. Remove the battery
10. Sau đó bấm phím "*" + phím nóng phải + phím nguồn để khởi động thiết bị
Khởi động bằng phương pháp này có thể làm sạch dữ liệu của người sử dụng trong thiết bị (cái này chắc giống hard reset)
Mã:
1.	Please remove all USB devices on your PC before SuperRUU downloading.
2.	Run SuperRUU.exe

3.	Select “OS” radio button.

4.	Click “…” browser button to locate the OS image(Flash.dio) which you want to download through the SuperRUU.exe

5.	Click “Update Target”: the SuperRUU will show “Waiting for USB connection” prompt

6.	Press/Hold on the “LSK” (Left Soft Key) and power on the handset, waiting for the white screen with “Waiting Usb Connection……” prompt shown 

7.	Plugin the common USB cable (Intel USB cable) from the PC’s USB port to the headset.The downloading will start, and user will see the downloading progress on the SuperRUU and on the screen of the handset.

(In the downloading progress)
8.	When download completed, the progress bar will turn green.

9.	Remove the battery 

9.  Then press “*”key + “RSK” (Right Soft Key) +Power Key to boot the handset.
This power-on method can clean the user data area of the handset.
Finished
Link:
http://rapidshare.com/files/138795484/G500_3_English_Adil_YILDIZ.200808.1958.rar

Chỉnh sửa cuối:

trannghi

Cứu mình với!!!

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn tường tận. Mình up rom được rồi, nhưng không hiểu vì sao nhận cuộc gọi, nhắn-nhận tin được, nhưng không thể gọi điện thoại được. Các bác giúp mình với!
Thanks!!!:((

PhamHien

Bạn nói rõ xem không thể gọi đi là thế nào? Màn hình báo sao khi bạn thực hiện cuộc gọi!

trannghi

Mình gọi cho bất kỳ số điện toại nào (kể cả tổng đài) nó báo dialing rồi khoảng 2-3 giây sau là ngưng kết nối và báo "Call endded". Cảm ơn bạn đã trả lời!