• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2)

PhamNhatThanh

ROM WM6.1_ 2.20.7.10 PV
CHO HTC PROPHET

= CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2.PNT =

Thank Man PhamQuang Rất nhiều
Thank Mod Sonblack , Tmod Lamson&Tranminhman

Các ứng dụng của Rom
HTC_Connection_Setup
HTC_HOME_Black Diamond.
Comm_Manager_Diamond
Dialer_Daimond 2G
OEM_AdvancedConfig_v2_0_1
xPIM_Backup_2_8
xRAR_3_71
Lich Việt:D
Utilities - SMS Backup
Utilities - psShutXP
NET Compact Framework 2.0.
Office Mobile 6.1
HTC Sim Manager for Pocket PC v6.47
RC Mod (chỉnh sửa giao diện)
SynchroTime
regedit
PCM Keyboard v0.14 (support Vietnamese keyboard)
Đây là hình minh Họa

Link tải ROM - Download link:

WM6.1_ 2.20.7.10 PV

Username và Password Download chung là PDAVIET
Giải nén file ROM với password: Phamnhatthanh

Cần chạy đúng tool
HardSPL của máy :D

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

I am waiting too.. (^o^). Bác release nhanh nhanh nhé. Hy vọng bản này sẽ khắc phục được những lỗi của bản trước..

^^^... Vừa post xong thì bác đã update link rồi. Tks

C

Che_tau

Guest
Bản này lỗi ở mục bottons,đã chót click vào đố ai thoát được ra đấy :D

h2_viethoang

Nhận xét: Giao diện đẹp. Đặc biệt bộ nhớ sau khi up được cải thiện đáng kể. Đây có thể nói là một tiến bộ vượt bậc. Xin chúc mừng. Tuy nhiên tốc độ lại cũng chậm hơn rất nhiều so với bản trước. Nhất là vào Program nhiều khi bị đơ 1 lúc mới load được hết các icon. Tuy vậy đây có thể nói là một thành công..

Về ứng dụng: Đã có PIM back up rồi thì liệu thêm SMS backup nữa có hơi thừa không?? Vì mình không dùng SMS backup bao giờ nên không dám nhận xét.

elmi

ủa bác thanh ơi. link của bác không down được. Down về file nén chỉ khoảng 40Kb thôi. Bác xem lại dùm em cái nhé. Cám ơn bác nhiều.

----------
Cám ơn bác nhiều nhé. Sau một hồi lọ mọ cũng down được rồi hahaha.
----------
Xin lỗi các bác vì cứ sửa bài liên tiếp vì em không muốn viết bài mới sợ mang tiếng xì pam. Vừa up xong bản Rom này của Bác Thanh. Cảm nhận đầu tiên là Cool & Clean. Hi. Chạy cũng khá nhanh không như bác hoàng nói. Chắc nó chỉ chậm hơn chút xíu thôi. Nhưng Ram cao. chạy khá mượt. Giao diện đẹp Fix được nhiều lỗi của bản trước. Ja, Touch mượt, Mới dùng được ít phút nên chưa thấy lỗi gì cả. Vài điều cảm nhận ngay sau khi up các bác thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Vào đọc bài các bác mới cài thử GPRS thì đúng là như bác Hoang nói. Em cũng không vào được GPRS bác à
________
Mà sau mấy hôm dùng thử thì thấy bản này hay bị đơ khi vào PROGRAM lắm. Thỉnh thoảng vào program chưa load hết các icon đã đơ máy phải khởi động lại. Không biết có phải là do pool thấp không các bác nhỉ. Cũng chưa thử nâng Pool lên mà

Chỉnh sửa cuối:

amoureux

Đã up xong 19960 (1.2.2) , có một số nhận xét sau :
- Trong fần Settings : cách bố trí số lượng giữa 3 tab thấy chưa cân thế nào ấy. tab personal chỉ có 8 Icon nên thấy trống phía dưới. Trong tab System thì nên chuyển “USB to PC” sang mục Connections.
- Trong bản 19960 (1.0.0) thấy có cái ClearTemp 1.0.1 mà sang bản này thấy đi đâu mất, thấy PM này nhẹ mà rất cần thiết anh Thành đừng bỏ đi uống lắm.
- Anh bổ sung thêm PM SMS mode để ai thích thì chuyển sang Single vì thấy đọc dạng Threaded khó chịu lắm. Anh bỏ vào tab personal cho đủ 9 cái cho đẹp luôn.
- khi đứng ở giao diện Today mà chọt vào cái loa phía trên thì màn hình tối đen lại khoảng 5 giây rồi trở lại như cũ chứ ko sổ xuống cái Volume để điều chỉnh to nhỏ, ngay cả nút cứng bên hông O2 Neo dùng để to nhỏ volume, khi kéo xuống cũng bị tình trạng như vậy (màn hình tối đi 5 giây rồi sáng trở lại). Nhưng khi đứng ở programs, settings hay bất kỳ nơi nào khác thì ko bị lỗi này. Ko biết chỉ mình mình bị hay có ai bị vậy ko nữa.
- Các giao diện đều đẹp và sáng, nhất là Media và Phone. chạy các trình khác thì nhanh lắm, nhưng vào vào Programs thì giống như bạn h2_VietHoang nói ở trên là đơ hơi lâu.
Cám ơn PhamNhatThanh nhiều.

elmi

Bác Thanh ơi. bác có thể cho em xin cái file cab dialpad của bản rom này được không hả bác. Hihi nhờ bác tách riêng cho em xin cái nhé