• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V37 (Manila2D) Build 20764.1.4.3 - HTC ART

PhamQuang

Manager
ROM 3.15.122.37 CHO HTC ARTEMIS & LOVE

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản V37, ROM WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D dành cho HTC Artemis và Love, đặc điểm:
- Dựa trên cơ sở OEM của phiên bản 3.15.122 cho Artemis
- Thay đổi và chọn lọc phù hợp các OEM từ Ship ROM WM6.1 của HTC ELFin mới nhất.
- SYS từ dòng HTC Touch HD, Build 20764.1.4.3 được coi là ổn định hơn cả.
- Thay đổi phiên bản Manila2D v1.0 Build 18121.1624
Cùng các OEM có version mới nhất.
- ROM hầu như đầy đủ, riêng Tab Messages, để các chức năng hoạt động đủ nên cài Arcsoft MMS, sẽ làm việc đủ.

ROM sau khi Up chạy ổn định, khá nhanh so với các phiên bản trước.
Các chức năng kết nối, GPS, GPRS, FM Radio,... hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V37 (ARTEMIS):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/186629913/ARTE_WM6.1__3_15_122_37__B20764.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

PhamQuang

Manager
Phiên bản V37 tôi có sử dụng bộ Tool mới của tác giả Bepe - Big thank BEPE !!!
Do vậy RAM cũng có tăng thêm chút ít.
Hơn nữa các chức năng như Enlarge StartMenu, Large TitleBar, Volume Control,... Đều đã hoạt động tốt.
Có chỉnh sửa và tích hợp hiển thị % PIN, dễ theo dõi hơn.
YouTube cũng đã tích hợp trong ROM được lấy từ HTC ELFin, hoạt động tốt.

Sau khi Up ROM duy nhất chỉ cần cài Arcsoft MMS là coi như ROM ổn thoả để sử dụng.

blackwhite169

Hồi hộp wa' trời! Hơn cả giây phút sang năm mới!
Cảm ơn bác Quang về ROM mới!
Đang chờ link để Down luôn về đây! Hy vọng trong đêm nay bác sẽ Up lên và anh em sẽ được thưởng thức Rom mới của bác!
1 lần nữa cám ơn bác!

Vừa nhìn thấy trong cái hình bác Post có Memory là 50.00 MB, chắc là sẽ nhẹ hơn các phiên bản trước!

Hay wa'! Nhưng vẫn chưa có Link! Tích hợp thêm cái hiển thị %Pin là rất hợp lý bác Quang ah! Lần nào Up Rom xong cháu cũng phải cài thêm cái đó!
Còn cái "Arcsoft MMS", nếu như mình không dùng thì không cần phải cài chứ bác?

###
Xin thông báo! 11h 22' ngày 20/01/2009 đã có ROM 3.15.122.37 CHO HTC ARTEMIS & LOVE
Mọi người Down về thôi!

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen

Tôi thấy cũng không cần Arcsoft MMS. Sợ cài thêm vào tốn bộ nhớ máy chạy chậm thì chán lắm.
Lâu nay xài V36F không có Arcsoft MMS cũng đâu ảnh hưởng gì.

blackwhite169

Rapid dạo này khó Down wa'! Mạng củ chuối nhà em down đc có 7kB/s, chắc down đến sáng mai mất!
Bác nào down rùi thì có thể Up lên 4share hoặc Box.com cho anh em down cho dễ nhé!

LEDU

Vậy là bác Quang đã giử lời cook 1 Rom mới cho năm mới rồi, quá đã!

Có điều sao em cài VietMap mà cái GPS nó không hoạt động được, nó cứ search hoài mà chẳng thấy vệ tinh đâu cả. Bác Quang thử kiểm tra cho em nhé.

blackwhite169

Trong TAB Message! New Message không hoạt động được!
Sau khi cài Arcsoft MMS thì hoạt động bình thường!
Không biết các bác có thấy thế không?
Nếu bác nào chưa có Arcsoft MMS thì em sẽ cho Link!

Bản Rom này có vẻ như nhẹ hơn bản V36F một chút!
Khi dùng Vietmap thì không phải vào 2 lần! Tuy nhiên Touch Flo sẽ tự Out!
Giao diện thì không thay đổi gì so với V36F! Nhưng mà có ROM mới, cũng vui lắm!
Các bác thấy thế nào! Em chưa Test GPS, lát Test sẽ thông báo sau!

PhamQuang

Manager
Trong TAB Message! New Message không hoạt động được!
Sau khi cài Arcsoft MMS thì hoạt động bình thường!
Không biết các bác có thấy thế không?
Nếu bác nào chưa có Arcsoft MMS thì em sẽ cho Link!

Trong bài giới thiệu ROM đã nói rồi mà.
Tab Massage, để các chức năng hoạt động đủ phải cài MMS. Mình tạm loại đi vì MMS chiếm gần 5Mb, sẽ làm chậm ROM đáng kể.
Nếu so sánh đơn thuần về giao diện thì 36F và 37 không khác nhau đâu, tuy nhiên cốt lõi ứng dụng đã thay đổi tới 90% rồi đó. Hệ thông OEM thay đổi gần như mới hoàn toàn.

blackwhite169

Đúng là vấn đề này bác đã nói trong phần giới thiệu về Rom!
Nhưng cháu nghĩ nếu có cách giải quyết không phải cài thêm Arcsoft MMS mà Message vẫn hoạt động bình thường thì tốt wa'! Vì chắc ai cũng sẽ phải cài thêm Arcsoft MMS, nên cũng sẽ vẫn nặng thêm gần 5MB trong ROM!
Ở trong V36F thì không có vấn đề này xảy ra, mình không phải cài Arcsoft MMS nhưng Message vẫn hoạt động bình thường!
Nhưng sau khi cháu cài Arcsoft MMS thì có một nhận xét là máy vẫn hoạt động tốt, không có hiện tượng chậm hơn so với trước khi cài Arcsoft MMS!

Cháu nghe bác nói trong tương lai sẽ có WM7, và bước đệm là WM6.5!
Không biết là có hỗ trợ phần mềm của WM6 không nữa! Khoảng khi nào thì mới có WM6.5 vậy bác?

PhamQuang

Manager
Đúng là vấn đề này bác đã nói trong phần giới thiệu về Rom!
Nhưng cháu nghĩ nếu có cách giải quyết không phải cài thêm Arcsoft MMS mà Message vẫn hoạt động bình thường thì tốt wa'! Vì chắc ai cũng sẽ phải cài thêm Arcsoft MMS, nên cũng sẽ vẫn nặng thêm gần 5MB trong ROM!
Ở trong V36F thì không có vấn đề này xảy ra, mình không phải cài Arcsoft MMS nhưng Message vẫn hoạt động bình thường!
Nhưng sau khi cháu cài Arcsoft MMS thì có một nhận xét là máy vẫn hoạt động tốt, không có hiện tượng chậm hơn so với trước khi cài Arcsoft MMS!

Cháu nghe bác nói trong tương lai sẽ có WM7, và bước đệm là WM6.5!
Không biết là có hỗ trợ phần mềm của WM6 không nữa! Khoảng khi nào thì mới có WM6.5 vậy bác?

Tab MesageMMS nó có liên quan tới các núm "New Message", không có MMS nó sẽ không làm việc.
Riêng MMS cho vào ROM trước và cài CAB sau hoàn toàn khác nhau đấy.
Nếu đưa MMS vào ROM trước, nó chiếm chỗ trong ROM, gây chậm tốc độ đáng kể. Cài CAB sau thì không ảnh hưởng tới tốc độ.

blackwhite169

Vậy là bác Quang đã giử lời cook 1 Rom mới cho năm mới rồi, quá đã!

Có điều sao em cài VietMap mà cái GPS nó không hoạt động được, nó cứ search hoài mà chẳng thấy vệ tinh đâu cả. Bác Quang thử kiểm tra cho em nhé.

Đúng như lời bác LEDU nói, rất khó thu tín hiệu GPS, cùng 1 địa điểm trước kia chỉ mất có 10 đến 20s là sẽ thu được tín hiệu GPS, nhưng giờ đến gần 10' mà vân chưa thấy được! Không biết có phải do thời tiết không???? (Đã cập nhật Quick GPS liên tục)

levanquyen

Đúng như lời bác LEDU nói, rất khó thu tín hiệu GPS, cùng 1 địa điểm trước kia chỉ mất có 10 đến 20s là sẽ thu được tín hiệu GPS, nhưng giờ đến gần 10' mà vân chưa thấy được! Không biết có phải do thời tiết không???? (Đã cập nhật Quick GPS liên tục)

Con HTCP330 của mình thì bắt GPRS rất tuyệt. Lúc trước ở trong nhà không bắt đựoc, nhưng bây giờ bắt rất tốt.

LEDU

Vấn đề em đang gặp là hễ cứ dùng VietMap là nó tự động tắt màn hình sau vài phút dùng. Em đã chỉnh không tick backlight mà nó cứ vẫn thế. Hơi bị kú.

Vừa xem các bác bàn về chuyện sms, mms gì đó. Em thì em không dùng MMS nhưng SMS thì chắc ai cũng dùng nhiều. Chuyện cần pải bàn là em không thể gửi 1SMS cho nhiều người cùng lúc được?!!

Sao bây giờ các bác ơi??!

hodinhha

Con HTCP330 của mình thì bắt GPRS rất tuyệt. Lúc trước ở trong nhà không bắt đựoc, nhưng bây giờ bắt rất tốt.

GPRS thì ngay cả ở trong hầm Hải vân em cũng bắt được, chỉ GPS là hơi phụ thuộc thời tiết thôi !

LEDU

Nó bắt thì được nhưng màn hình tự động tắt ngúm dù em đã chỉnh Power và Backlight rồi. Em đang băn khoăn cái vụ gửi SMS cho nhiều người cùng lúc đây. Các bác có cách nào giúp em không ạ?!