• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5.3 Build 28008 WWE bikertibi edition SP1

Bovovua

[08.12.09] WM6.5.3 Build 28008 WWE bikertibi edition SP1

WM6.5.3 Build 28008 WWE bikertibi edition SP1 ra ngày 06/12/2009. Mình đã test thấy rất ổn, lỗi camera đã fix. Tốc độ và sự ổn định không cần nói nhiều nữa ^^
-47Mb free internal memory + 10mb extended memory (commmanager and keyboard green)
Download 28008 SP1 green: http://www.mediafire.com/?mcneoddyozn
-47Mb free internal memory + 10mb extended memory (commmanager and keyboard blue)
Download 28008 SP1 blue: http://www.mediafire.com/?4dmjz4yl34t

Untitled-1_copy.html

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Mình cũng đang dùng bản này. Nói chung là rất ổn. Trong đó có mấy cái rất tiện lợi như: Calc pro, Pimbackup,...

hugo_pretty

em mới tập up rom. Nhìn bản mới này có cả lựa chọn Hspl và tùy chọn G3 G4. Như vậy là nó tích hợp luôn cả Hard SPL rồi thì mình có cần phải HardSPL trước không? Thêm nữa em xem máy em thì là G4 nhưng Hard SPL không được, không hiểu sao? Theo Imei thì của em là Dopod 818 pro nó cũng chính là Prophet phải không ạ? các bác chỉ giáo giúp em tí. Chân thành cảm ơn!

Bovovua

em mới tập up rom. Nhìn bản mới này có cả lựa chọn Hspl và tùy chọn G3 G4. Như vậy là nó tích hợp luôn cả Hard SPL rồi thì mình có cần phải HardSPL trước không? Thêm nữa em xem máy em thì là G4 nhưng Hard SPL không được, không hiểu sao? Theo Imei thì của em là Dopod 818 pro nó cũng chính là Prophet phải không ạ? các bác chỉ giáo giúp em tí. Chân thành cảm ơn!

Dopod 818 pro với Neo cũng đều là Prophet, chỉ là do phân phối bởi các nhà phân phối khác nhau mà có tên khác nhau thôi.
Theo mình nếu bạn mới tập up rom thì bạn nên dùng JumSPL ấy, nó an toàn hơn. Bản rom này dùng cho cả G3 và G4 chỉ khác là khi up thì bạn dùng công cụ phù hợp thôi. Cảnh báo: tránh nhầm lẫn tool >> sẽ gây hậu quả nghiêm trọng.
Nói thế thôi chứ up rom dễ như húp cháo ấy mà, cứ tự tin lên bạn =D>

Ps: bạn có nói đến phần lựa chọn G3, G4 và HardSPL thì chắc là tool của tác giả kèm theo rom rồi. Mình ko dùng cái đấy mấy. Toàn dùng tool của PDAviet thôi. Bạn down về rồi chép file rom về mà chạy. Mình gửi tặng bạn bản dùng cho G4. Nhớ trước khi chạy phải JumlSPL (nếu ko đc thì cài NET.Framework 2.0). Good luck
http://www.4shared.com/file/168689548/c1439b38/RUU_G4.html
http://www.4shared.com/file/168689552/388d4367/ProphetSPLTool.html

Chỉnh sửa cuối:

hugo_pretty

cám ơn bạn! tiện thể giúp mình thêm tí nữa. Giờ mình có hai cái tool của bạn cho rồi. Bản rom mới 28008 rồi, mình phải làm thế nào? trên diễn đàn nhiều thông tin quá đọc đi đọc lại mỗi người một kiểu chả biếtl àm thê nào cả. Thanks alot!

Bovovua

cám ơn bạn! tiện thể giúp mình thêm tí nữa. Giờ mình có hai cái tool của bạn cho rồi. Bản rom mới 28008 rồi, mình phải làm thế nào? trên diễn đàn nhiều thông tin quá đọc đi đọc lại mỗi người một kiểu chả biếtl àm thê nào cả. Thanks alot!

Đã pm bạn rồi. Nếu làm mãi mà ko đc thì cuối tuần đi cafe giao lưu nha ^^, mình ở HN.

Cứ thử một lần đi bạn, nhớ máy bạn là G4 thì nên dùng JumpSPL cho an toàn, thỏa mái úp vô tư, nhược điểm duy nhất của phương pháp này là mỗi lần úp rom lại phải làm lại JumpSPL, nhưng dù sao thế cũng là tốt hơn là HardSPL rủi ro mà chết DOC (cục chặn giấy).
Bạn nên lưu ý khi úp rom thì bạn nên tắt tất cả các chương trình đang chạy nhất là các chương trình diệt virut, tường lửa,.. và không được rút cáp khi chưa úp rom xong, khi nào nhấn Finish thì mới được rút cáp nếu không sẽ hỏng máy. Một điều nữa là máy tính của bạn nên có UPS tránh tình trạng đang úp mà mất điện (VN là hay mất điện lắm đấy..:D)...
Khi bạn sử dụng JumpSPL thì màn hình Prophet của bạn sẽ thành màu trắng xóa và không hiện thông tin gì hết, nếu bạn muốn biết Prophet của bạn đã kết nối với PC chưa thì bạn bật loa máy tính, nếu có tiếng kêu là đã kết nối...
Và còn một điều rất quan trọng nữa là máy tính của bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), NetCF (nên có) và chạy đúng file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe nếu không sẽ hỏng máy...
Nếu trong quá trình úp rom mà xảy ra bất cứ sự cố gì thì bạn hãy bình tĩnh đưa máy về Bootloader rồi úp bản WM5 PV_Temp hay Rom Ship để cứu máy nhé..

P/S: Chúc mừng bạn đã đến với thế giới WinMo. Chúc bạn thành công !

hugo_pretty

cám ơn các bạn. Mình đã up xong giờ chạy ngon. Nhưng sound có vấn đề. Bật nhạc không nghe được, gọi đi hoặc gọi đến đều không nghe được. Các bạn có biết cách khắc phục không? Thanks!

cám ơn các bạn. Mình đã up xong giờ chạy ngon. Nhưng sound có vấn đề. Bật nhạc không nghe được, gọi đi hoặc gọi đến đều không nghe được. Các bạn có biết cách khắc phục không? Thanks!
Trước khi úp thì tình trạng ra sao ? Bạn thử tăng nút Volume bên hông máy hay chọt vào biểu tượng cái loa trên taskbar rồi cho cả 2 nấc System và Phone lên hết xem thế nào nhé. Nếu không được nữa thì do bản rom thôi...

nguyenthuanbg_pv

Không phải do Rom đâu, mình đang dùng mà. Sau khi Up Rom, tốt nhất bạn nên hard reset một lần, cái này đôi khi rất hiệu nghiệm :-?, bạn thử lại xem nhé.
Vài cái hình của bản Rom với theme CarbonBlack:

Bovovua

Hiện tượng hugo gặp phải là do kẹt jack tai nghe thôi, bạn ấy đã xử lý ổn rồi :-?

hugo_pretty

thanks các bạn. Mình quên không nhắn lại cho mọi người. Giờ dùng ngon lắm rồi. Rom rất đẹp, tốc độ ổn. wifi và gprs trước đây rất kém thì giờ phi như điên. :))

hoangkimma

sao mỉnh up nó chăng? giống trong hỉnh nhi?.lịch việt,chụp mản hỉnh :-/đâu.hay cải thêm ả

meomun208

Cả giao diện cũng ko giống nữa, bác chủ xị cho xin cái themes như trong hình đi, mình kết quá. Bản room này công nhận chạy ngon, ko bi tình trạng tự nhiên treo như mấy bản trước, tuy nhiên free ram của mình chỉ được 17-20M thôi, chả bao h hơn được.

Lamson

Well-Known Member
sao mỉnh up nó chăng? giống trong hỉnh nhi?.lịch việt,chụp mản hỉnh :-/đâu.hay cải thêm ả
Bản rom của tác giả ngưòi ngoại quốc mà muốn có sẵn LichViet, Lich phu đổng.. ??:-/

Bovovua

Cái lịch Việt là mình cài thêm thôi bạn ạ, mình còn cài nhiều soft nữa để sử dụng và test luôn xem có bị đụng hay không ;)

Cả giao diện cũng ko giống nữa, bác chủ xị cho xin cái themes như trong hình đi, mình kết quá. Bản room này công nhận chạy ngon, ko bi tình trạng tự nhiên treo như mấy bản trước, tuy nhiên free ram của mình chỉ được 17-20M thôi, chả bao h hơn được.
Bản này chạy tốt lắm, ram của mình toàn trên 22mb thôi.
Theme vẫn là của rom này, chỉ là mình thay wallpaper khác vào ấy mà. Nếu bạn kết thì vào đây down nha ^^

Thêm vài hình nữa PR nào :p

Chỉnh sửa cuối:

hugo_pretty

Free ram nhiều thế cơ à? Mình thường xuyên chỉ thấy 15-17mb thôi. Sao thế nhỉ? trong khi mình luôn để ý tắt các chương trình chạy ngầm rồi mà.

tinhnhan

bản này ok thật rất là mượt nhưng cảm ứng của mình bị thế nào á lâu lâu lại mất cảm ưng

Bovovua

Free ram nhiều thế cơ à? Mình thường xuyên chỉ thấy 15-17mb thôi. Sao thế nhỉ? trong khi mình luôn để ý tắt các chương trình chạy ngầm rồi mà.
Ram nhiều thế là lúc mới khởi động lại thôi, chạy một thời gian nó có giảm thì bạn dùng chương trình làm tươi ram đi.

bản này ok thật rất là mượt nhưng cảm ứng của mình bị thế nào á lâu lâu lại mất cảm ưng
Có thể cảm ứng của bạn bị lỏng thôi, bạn nên xem lại - nếu đem ra hàng thì cẩn thận, các bác thợ là hay phán hỏng lắm đấy ;)

Chỉnh sửa cuối: