• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 beta cho T-Mobile Shadow

quang_nguyen

Hiện tại đã có bản beta của WM6.5 dành cho T-Mobile Shadow, mọi người có thể xem ở link dưới đây nhé

Mình đang down về và nếu có thời gian sẽ up thử xem thế nào
Chúc mọi người vui
Xin cám ơn ND4SPD đã cook bản rom này

Chỉnh sửa cuối:

quang_nguyen

thèm quá nên up bản beta này luôn. Tuy nhiên, bản này có lỗi là không vào được Settings, mà giống bản của Excalibur, trong mục Connections với PC (USB To PC), cần phải bỏ 1 cái đánh dấu đi thì mới Sync được với máy tính, nếu không, Sync toàn báo lỗi. Tuy nhiên, chức năng nghe, gọi vẫn bình thường
Đang nghiên cứu xem có cách nào Sync không, sẽ update sau

quang_nguyen

lỗi này chưa có cách cứu, thử về bootloader để up bản ROM zin của T-Mobile (trước up lỗi rom vẫn dùng bản này zin này up lại thì ok). Tuy nhiên, sau khi up bản này thì up rom zin vẫn bị báo là Invalid Device ID và stop ở 2%.
Tốt nhất là chờ tác giả sửa bản rom mới xem thế nào:(

quang_nguyen

UPDATED: lỗi không Sync được với laptop là do driver WM6.5 của con Shadow hình như có vấn đề, khiến WMDC không connect được với Shadow.
Cùng là WM6.5, nhưng mình connect với Dash và Diamond thì không sao, nhưng cứ cắm cáp vào con Shadow thì báo lỗi kết nối (đỏ có gạch chéo trên WMDC). Chắc là khi kết nối được thì chuyện uprom sẽ bình thường thôi.

Nhờ bác Phạm Quang hay các cao thủ chỉ giáo, xem có ý kiến gì giúp em không. Xin cám ơn các bác