• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5][Build 21232]DIAMOND ROM By TheKhoa!

thekhoa202302

[WM6.5][Build 21232]DIAMOND ROM PDAVIET
CE OS 5.2.21232 Build 21232 TheKhoa
=== For HTC DIAMOND ===

Lời Cảm Ơn - Thanks To
--SM PhamQuang--
--SV Tom_codon--
--VIP-nhathoasangviet--
--TM-microlab071966--
PDAViet- Team & XDA-Team

Xin chân thành Cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh, các chú trong thời gian qua đã giúp đỡ cháu hoàn thành bản ROM bấy lâu nay! Xin gởi lời chúc sức khỏe tất cả!

Thanks to ALL

Thông số - Info Number

PagePool Changer : 6MB
storage Free: 88MB
Program Free: 43MB

Hình ảnh ROM - Picture

Giao diện Green từ theme WD7

Sử dụng trình duyệt Iris Browser mới nhất thay thế cho Opera Browser

Thay đổi giao diện Phone với theme Classic Blue Slide to Answer cho WM 6.5;;)
Hình ảnh các Soft tích hợp:

ROM không tích hợp Manila
Đây là bản ROM đầu tay, không tránh khỏi sai sót. Vì vậy. Cần thêm sự khuyến kích, đông viên để mình làm tốt hơn cho các bản tiếp theo!
=D>
Links Đã có [post 2]
Links Dowload post 2
Finish

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Khá khen cho chú e tôi sao bao ngày dày công hôm nay đã đạt được thành wa.Dù kg có máy để test nhưng vẫn thanks chú.Cố gắng phát huy nhé!

Pdanews

Thế là cũng có rom để test rồi.Chào mừng e được đứng vào đội ngũ Build rom nhé.Chúc mừng bản rom đầu tay.

thekhoa202302

Links Dow đã có!! lấy ý kiến mọi người tích hợp thêm các Soft theo yêu cầu!!

Manila

Spb Shell 3.0

More...

khoanguyen2512

ko bít có ai bị lỗi như mình ko ? Sau kho down và giải nén về PC, mình connect em diamond vào để copy file DIAMIMG.nbh vào i/s thì bị lỗi : Cannot copy DIAMIMG : The parameter is incorrect

ntt2006

ko bít có ai bị lỗi như mình ko ? Sau kho down và giải nén về PC, mình connect em diamond vào để copy file DIAMIMG.nbh vào i/s thì bị lỗi : Cannot copy DIAMIMG : The parameter is incorrect

Bạn hãy thử lại xem,mình up rom bình thường,đang test.

nguyenhalong_84

Thank bác lại có thêm mem Build rom mới .Tiện thể hỏi bác Build mới này khi lươt web vào trang mấy trang nặng như 24h.com.vn có bị treo với thoát ra không bác .Em thử nhiều bản Rom mới đều bị tình trạng này. Chúc bác có nhiều bản rom mới good hơn nữa. =D>=D>=D>

thekhoa202302

Thank bác lại có thêm mem Build rom mới .Tiện thể hỏi bác Build mới này khi lươt web vào trang mấy trang nặng như 24h.com.vn có bị treo với thoát ra không bác .Em thử nhiều bản Rom mới đều bị tình trạng này. Chúc bác có nhiều bản rom mới good hơn nữa. =D>=D>=D>

Phần lớn là do build 6.5 còn là beta nên hoạt động chưa thực sự ổn định tuyệt đối! về phần lướt Web thì chíp PPC ko thể hơn hơn PC được. vì vậy khuyến cáo ko nên mợ nhiều trang 1 lúc. nhất là những trang tin tức với nhiều hình ảnh
_Phần nữa là do ROM các KTV cook nhiều soft tích hợp. Nếu muốn máy chạy mượt thì có thể dùng bản Clear, (hoặc ko thì dùng bản Pro):D

nguyenhalong_84

Dùng rom clean vẫn bị bác ah. Em chỉ mới mở một trang đó load chưa xong đã treo rồi . Quay về ban Rom Sone v2.1 (Build 21109.5.0.0)cài nhiều phần mềm lại lướt vô tư mới lạ chứ.Thích mấy bản Rom mới lắm nhưng up xong lại phải quay về bản cũ để lướt web. :D:D:D:D

thekhoa202302

Dùng rom clean vẫn bị bác ah. Em chỉ mới mở một trang đó load chưa xong đã treo rồi . Quay về ban Rom Sone v2.1 (Build 21109.5.0.0)cài nhiều phần mềm lại lướt vô tư mới lạ chứ.Thích mấy bản Rom mới lắm nhưng up xong lại phải quay về bản cũ để lướt web. :D:D:D:D

đó là do bạn cài soft trên I/S. phần nữa khi cook ROM có nhiều soft mới đè lên soft cũ khi build! ROM bị chèn ép! gây nặng! những KTV trên XDA có nhiều thủ thuật hay, tép riu như mình thì khó có thể sánh được!

nguyenhalong_84

Mình cài cả mấy bản mới sau này bên XDA cũng bi tuốt ,bạn thử đi sẽ biết.Mình nghĩ là do những bản BuilD OS sau này có vấn đề ,những bản cũ thì hình như không bị lỗi đó mong các bác khắc phục lỗi trên cho anh em sướng:D:D:D:D.