• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 Build 23506 cho TouchViva

gacon1000

Này thì hình...
attachment.php

Mình nghĩ vấn đề hình ảnh thì có gì quan trọng đâu nhỉ, vấn đề giao diện thì tinh chỉnh rất đơn giản, và chất lượng của ROM ko phải đánh giá ở hình ảnh bên ngoài. Nó được quyết định bới tốc độ, độ tương thích phần mềm, tính ổn định của bản ROM.

Các bản ROM của nguoc rất được thành viên ở xda ưa thích, đa phần họ xác nhận đây là bản ROM tốt nhất đối họ.
- Cá nhân mình thì thấy bản ROM này chạy nhanh, ổn định, cảm ứng có vẻ nhạy hơn các bản ROM mình từng dùng ^^. Ưu điểm đặc biệt của bản ROm này là chỉ cần tạo folder XDA_UC trên thẻ nhớ và chép các file cài đặt của software ưa dùng của mình vào thì sau khi upROM nó tự cài đặt luôn, đỡ mất công cài từng soft, rất tiện lợi. Hy vọng các bản ROM sau của các cooker khác cũng có cái này thì thật tuyệt
- Riêng phần vuốt trượt thì lại không đã bằng v24 của bác PhamQuang. Vấn đề này có lẽ do bản build, build 23064 và build 23085 mình dùng vuốt trượt rất mịn, không có cảm giác giật.

Cảm ơn nguoc... Mong các bản ROM mới của bạn có nhiều cải tiến hơn
À góp ý cái, cá nhân mình thấy giao diện này xấu quá :p

nguoc

Các bản ROM của nguoc rất được thành viên ở xda ưa thích, đa phần họ xác nhận đây là bản ROM tốt nhất đối họ.
- Cá nhân mình thì thấy bản ROM này chạy nhanh, ổn định, cảm ứng có vẻ nhạy hơn các bản ROM mình từng dùng ^^. Ưu điểm đặc biệt của bản ROm này là chỉ cần tạo folder XDA_UC trên thẻ nhớ và chép các file cài đặt của software ưa dùng của mình vào thì sau khi upROM nó tự cài đặt luôn, đỡ mất công cài từng soft, rất tiện lợi. Hy vọng các bản ROM sau của các cooker khác cũng có cái này thì thật tuyệt
- Riêng phần vuốt trượt thì lại không đã bằng v24 của bác PhamQuang. Vấn đề này có lẽ do bản build, build 23064 và build 23085 mình dùng vuốt trượt rất mịn, không có cảm giác giật.

Cảm ơn nguoc... Mong các bản ROM mới của bạn có nhiều cải tiến hơn
À góp ý cái, cá nhân mình thấy giao diện này xấu quá :p

Cám ơn góp ý của bạn.
Đúng là tùy ý thích, nhưng mình thì mê cái giao diện iphone của M2D này. Tất nhiên bạn cũng có thể quay lại giao diện ban đầu của M2D. Cái đó ta hoàn toàn có thể tự làm được mà.

gacon1000

Cám ơn góp ý của bạn.
Đúng là tùy ý thích, nhưng mình thì mê cái giao diện iphone của M2D này. Tất nhiên bạn cũng có thể quay lại giao diện ban đầu của M2D. Cái đó ta hoàn toàn có thể tự làm được mà.

Ừ, thực ra giao diện i-phone rất đẹp, nhưng mình thấy nó hợp với hình nền tươi tắn , chứ hình nền tối nhìn ảm đạm quá :)) Nhưng cái đồng hồ khi để hình tươi thì lại nhìn rất lạc lỏng.. thiệt là tréo ngoe. Điều qua trọng là cá nhân mình thích giao diện classic của HTC đơn giản là vì HTC không là iPhone. >:)
Nhận xét giao lưu thôi :D Bạn đừng nghĩ gì nhé. Chốt hạ là sau 2 ngày test thì về mặt tốc độ, ổn định và tiết kiệm pin thì với mình bản ROM của bạn là best choice hiện giờ

@các bạn newbie ko thích giao diện iPhone như mình: Vô đây tìm hiểu cách chỉnh sửa giao diện nhé :D

fxlifan

Mình nghĩ Rom này của bác đi với giao diện Manila2D BLACK từ HTC Mega như trong rom v25 của bác Pham Quang thì sẽ rất tuyệt đấy!

Mình nghĩ vấn đề hình ảnh thì có gì quan trọng đâu nhỉ, vấn đề giao diện thì tinh chỉnh rất đơn giản, và chất lượng của ROM ko phải đánh giá ở hình ảnh bên ngoài. Nó được quyết định bới tốc độ, độ tương thích phần mềm, tính ổn định của bản ROM
Một bản rom khi đã giới thiệu thì hình ảnh minh họa cũng không kém phần quan trọng, cũng như khi giới thiệu các phần mềm đó thôi...