• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM (BETA-V46) CHO HTC TRINITY

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 (BETA-V46) CHO HTC TRINITY

===== BETA VERSION - CORE 21169 =====

Phiên bản ROM WM6.5 (BETA-V46) dành cho HTC Trinity:
- Phát triển trên cơ sở phiên bản V45 đã có
- Thay đổi OEM thích hợp từ HTC Iolita
- Tích hợp Manila2D
- Port XIP và SYS từ ROM WM6.5 Beta được sưu tầm do tác giả conflipper (ppcgeeks). Thank conflipper !!!.

Hình ảnh minh hoạ:

Link tải trong file đính kèm dưới bài.

ductuanl

bác Quang ơi,phần setting đang bị lỗi mấy cái tên icon đấy ạ,toàn là elm-06,elm-07,elm-08 thôi.Với lại,e đg nghĩ hay bác tách bỏ Malina 2D,chỉ để xài cái giao diện mới thui(Titanium phải ko ạ?) cho nhẹ máy đi ạ:-?

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi,phần setting đang bị lỗi mấy cái tên icon đấy ạ,toàn là elm-06,elm-07,elm-08 thôi.Với lại,e đg nghĩ hay bác tách bỏ Malina 2D,chỉ để xài cái giao diện mới thui(Titanium phải ko ạ?) cho nhẹ máy đi ạ:-?

Lỗi gì mà lỗi?
elm-06, elm-07, elm-08 là các thư mục tách từ Settings ra cho dễ truy cập.
Nó tương đương với Personal, System và Connnection trên WM6.1 đấy.

Đây là bản TEST, tất nhiên còn nhiều Bugs, tuy nhiên các bạn đã thấy giao diện WM6.5 trên Trinity của mình là tạm thoả mãn rồi !!!

ductuanl

Lỗi gì mà lỗi?
elm-06, elm-07, elm-08 là các thư mục tách từ Settings ra cho dễ truy cập.
Nó tương đương với Personal, System và Connnection trên WM6.1 đấy.

Đây là bản TEST, tất nhiên còn nhiều Bugs, tuy nhiên các bạn đã thấy giao diện WM6.5 trên Trinity của mình là tạm thoả mãn rồi !!!
em bít thế mờ(mỗi tội phải ngồi đoán icon mất 30s:))).Nhưng đúng là up lên thấy tự tin hẳn ấy ạ,thế là Trinity cũng đc bằng anh bằng em rồi:D

PhamQuang

Manager
em bít thế mờ(mỗi tội phải ngồi đoán icon mất 30s:))).Nhưng đúng là up lên thấy tự tin hẳn ấy ạ,thế là Trinity cũng đc bằng anh bằng em rồi:D

Đang bận Build các dòng khác, hy vọng khi quay lại lần sau với V47, bạn sẽ thấy OK, không cần ngồi đoán nữa. :D
Đã chỉnh sửa lại thành chữ (Personal, System, Connection) đàng hoàng rồi.

levibinhdinh

xin chân thành cảm bac PhamQuang đã quan tâm đến mọi người dùng TRI. đang online = ppc nên không nhấn "thank" dc. sẽ cảm ơn bác sau.

cupa345

Bạn nào có link khác không cho mình xin với,đang hực mà không download được:),đã năm ngày rôi sao it người hồi âm vậy nhi

levibinhdinh

tình hình là bản rom v46 này hơi chậm, giao diện đẹp thì chậm là tất yếu.
nhìn rất ok. hy vọng bác Quang tiếp tục cook tới bản 47. chờ tin của bác.

cupa345

Xin chân thành cảm ơn bac QUANG!!!
Đã up lên bản này,nhìn chung mọi thứ đều ổn,chỉ thỉnh thoảng nó nhảy về màn hình today khi đang dùng một chương trình khác thôi.
Bàn về cải tiến giao diện thì cùng không có nhiều sáng tạo,giao diện tổ ong trượt không mượt mà,icon thể hiện nhỏ,không đồng bộ,các icon đó cũng hình lục giác,gợi chức năng thì hay hơn việc có dòng text chú thích phía dưới như hiện nay
Dẫu sao vẫn là 6.5 nhỉ,mong sẽ tốt hơn ở v47.Lại trăm sự nhờ bác QUANG thôi