• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM (Core 5.2.23017 Build 23017.5.3.0) - OMNIA i900

em vừa up bản này nhưng sao em ko làm cách nào để nó hiện lượng pin hiện tại còn lên today, các pro chỉ giúp em nhé

Sonblack

Super V.I.P
em vừa up bản này nhưng sao em ko làm cách nào để nó hiện lượng pin hiện tại còn lên today, các pro chỉ giúp em nhé

Trên Taskbar đã có sẵn ròi còn gì!!!???:-??Chỗ biểu tượng pin ấy, nếu không đầy sẽ có % dung lượng còn lại bằng số (không có ký tự %)

Trên Taskbar đã có sẵn ròi còn gì!!!???:-??Chỗ biểu tượng pin ấy, nếu không đầy sẽ có % dung lượng còn lại bằng số (không có ký tự %)

cái đó thì tất nhiên là em biết rồi, nhưng của em nó còn ko hiện lên như trên demo của bác cơ, thế mới lạ:|

GSBS

Thế thì lạ nhỉ? Up rom thì chắc chắn máy bạn phải "như hình" chứ nhỉ??? :-?
Vậy chắc điều lạ nhất là bạn đã cài vài thứ vào: như là Spbmobile shell, spb pocket + hay là nhửng CT UI khác như M2D, ngoài ra nó cũng mất khi b ạn cố thử cài các Skin cho taskbar, các gói icons hay cái Skdcert,... Chúng nó đá nhau ầm ầm bác ạ :p
Tốt nhất là bạn chịu khó vào setting-hard reset-1234-ok. Khỏi động lại máy rồi coi thử coi có "như hình" không? Nếu có thì không phải "lạ" đâu. ;;)
Nhắc bạn chuyện này. Đã gọi là vọc thì phải cài từng soft 1, coi thay đổi, ảnh hưởng, thậm chí là hậu quả nữa :)). Xong rồi mới lựa ra 1 bộ soft ưng ý nhất ;)
Thậm chí việc này diễn đi diễn lại với mỗi bản ROM khác nhau(chủ yếu nếu khác sys hay khác skin thôi). Xài bản clean thì ít phải wan tâm hơn.
VD: phần mềm Vnkeyb rất hay, mình dùng tốt cho omnia nhưn gkhi cài lên diamond 2 (ROM ship) thì có khi nó mất nửa bàn phím, có khi nó đi luôn nguyên con(vùng bàn phím chỉ có một màu trắng nhách, soft reset lại thì hết, rồi bị nữa). NÓi chung là lại phải kiếm, lại phải thử. :D

em HR lại là oke rồi, thanks các bác nhưng giờ lại lỗi loa khi nghe nhạc nó cứ bị giựt giựt lúc to lúc nhỏ nghe rất khó chịu, ko biết có bác nào bị tình trạng như em ko?

GSBS

"bác nào cũng bị tình trạng như em cả" :p .Ko lo đâu.:) Mấy bản 6.5 này là bản beta thôi.:| Tạm thời loa nó bị rè thế đấy. Bạn chịu khó nghe bằng tai nghe là ok.b-) Chờ bản chính thức chắc vấn đề sẽ được khắc phục tốt hơn. Nếu bạn thích mới hay thích phá thì cứ dùng, dù sao titanium cũng đẹp long lanh. Còn không thì cứ kiếm bản nào WM 6.1 mà dùng tạm cho nó lành. Chờ cuối năm, 6.5 ra chính thức rồi up lên cũng không muộn mà ;;)

GSBS

Chính xác là VietMap V17 không chạy được trên WM6.5. Cái này thì chỉ có ông VietMap trả lời mà thôi! :D
Các ứng dụng khác như Từ điển Lạc Việt 2009,... chạy rất OK.

Thông tin mới đây: cho các fan của omnia lỡ bị khuyễn mãi cái Vietmap và tò mò với WM6.5 ;;)
Theo mình xem qua nhiều topic và chính mình thử thì dường như bản WM6.5 có build từ 2303x trở lên là xài Vietmap phà phà thoải mái. Điều này đúng với tất cả các dòng máy. =D>
(Hô to cho oai vậy tui chứ chưa có một "nghiên cứu" cụ thể chính xác :p. Nhưng mà qua kình nghiệm của nhiều người dùng ROM 6.5 và chính mình thì đúng là vậy đấy :-?)

Sonblack

Super V.I.P
Đã làm xong bản 23037 còn 1 chút lỗi hiển thị button nhưng bận quá không sửa được, bản này có Manila luôn! :D Và quan trọng là VietMap R17 hoạt động tốt. Hãy chờ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

superman1983

Bản này đụng với Lịch Phù Đổng. Phần phone nói chuyện khoản 1 phút thì bên kia nghe mình nói mà mình hỏng nghe.