• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB013 (Core 5.2.23053 Build 23053.5.3.0) - OMNIA i900

pkhai

mong sẽ có thêm nhiều ROM của bạn.bản ROM này mổi khi tắt màn hình.phải nhấn nút POWER để mở lại(lúc trước chỉ cần nhấn cái nút ở con Chuột là bật lại đc).hơi bất tiện.có cách nào khắc phục ko bạn? thanks bạn nhiều lắm.

GSBS

bản rom này không tự động khóa màn hih
Không có "bản rom tự khóa màn hình" đâu bạn, chỉ có setting tự khóa thôi. Bạn vào settting->button->wake up-> when device wake up, lock device, check vào đó thì sẽ tự khóa đấy(sau khi tắt đèn).
mong sẽ có thêm nhiều ROM của bạn.bản ROM này mổi khi tắt màn hình.phải nhấn nút POWER để mở lại(lúc trước chỉ cần nhấn cái nút ở con Chuột là bật lại đc).hơi bất tiện.có cách nào khắc phục ko bạn? thanks bạn nhiều lắm.

:-?Có cách khắc phục đấy. :)..... Đó là chờ bản SB14 hay 15 gì đó, up lên :D. Mình nghĩ anh Sonblack sẽ không để lỗi đó tồn tại lâu đâu. ;)
Cha, 6/10 là chính thức có WM 6.5 rồi. Chờ tin anh Sonblack.

pkhai

Không có "bản rom tự khóa màn hình" đâu bạn, chỉ có setting tự khóa thôi. Bạn vào settting->button->wake up-> when device wake up, lock device, check vào đó thì sẽ tự khóa đấy(sau khi tắt đèn).

:-?Có cách khắc phục đấy. :)..... Đó là chờ bản SB14 hay 15 gì đó, up lên :D. Mình nghĩ anh Sonblack sẽ không để lỗi đó tồn tại lâu đâu. ;)
Cha, 6/10 là chính thức có WM 6.5 rồi. Chờ tin anh Sonblack.

cho mình hỏi: mình UP ROM này rồi.sao ko thể truy cập vô WEB (wifi,GPRS) đc vậy?sau khi UP có cần tinh chỉnh gì ko vậy?thanks bà con trước.

solidol

Help with this problem.
I cannot enter the IP address in WiFi adapter of this type xxx.xxx.xxx.xxx this is only possible option xx.xx.xx.xx (this is observed in the recent builds)'ll show whether there is a means of solving this problem.
Thanks in advance.
Sorry for my bad English.

quanghan2

chào các bác, em là newbie và cũng mới tập tọe vọc ROM, em thử cài rom 6.5 của bác sonblack vào máy, tất cả đều thành công, nhưng sao em ko còn sử dụng đc wifi nữa. Vào IE thì báo là cannot connect ( máy vẫn nhận wifi bình thường ), em cũng thử với các chương trình khác như IM+, opera ... tất cả đều ko vào mạng đc. Trong com manager đã bật và máy cũng đã nhận wifi. Trước khi up máy em dùng win 6.1 và vào wifi bình thường, chỉ bị sau khi up :( các bác giúp em

Sonblack

Super V.I.P
Anh sơn dạo này không thấy đàm đạo cùng anh em vậy ta !

Tập trung cho X1 và bây giờ là i900 với Manila 2D khá nhiều thú vị cũng như khắc phục lỗi còn sót lại về nhận file qua bluetooth, còn gửi thì ok rồi.
Ka ka, build rom riết nên tẩu hỏa mắc lỗi ngớ ngẫn mà giờ mới phát hiện ra thế là giải quyết xong cái vụ bluetooth.
Anh em chờ nhé vì chỉ rãnh có buổi tối thôi! :D

bocapdo11

Link hay không link gì thì bạn down về máy được nghĩa là link đâu có sao. Bạn coi chừng cái vụ đúng pass đó nha. MÌnh đã bị rồi. Sonblack viết dính liền và phải viết hoa chữ S đó, chữ b thì không. Bạn coi kỹ lại coi.
Không thì thử down lại lần ưữa, nhiều khi lỗi lưu file làm cho nó bị corupt đó.
Sao phải phức tạp vâỵ bác, cứ bôi đen bác sơn =)) đi rùi copy sau đó paste sang ô giải nén là song mừ.

chỉ bực cái là phải bấm power để bật màn hình thôi,,đôi khi hơi bất tiện 1 chút...Để mình test thêm rồi nhận xét

Cáí đó mà bác kêu bất tiện thì nhầm đó, bác mà để chế độ bật mà hình bằng tất cả các nút còn khó chịu hơn nhiêù vì mỗi lần vô tình chạm vào các phím màn hình nó lại sáng lên, có khi đt đang trong túi quần vô tình chạm tay vào nó sáng lên, lôi ra tắt lại chạm chạm vào icon trên màn hình làm chạy chương trình khó chịu lắm:((.