• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB15 (Core 23502) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.15 - SE X1i

CE OS 5.2.23502 Build 23502.5.5.0 PV

Lời cám ơn - Many thanks:
SM PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Member NguyenNhatHoa (so much)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.15 WWE
ROM date: 10/03/09
New XIP & SYS Core 23502 (COM5)
Use camera version Camera 1_0_20090302_MR2_R27 (fix hardware button)
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.19202525.0 từ ROM gốc Leo bao gồm Footprints.
Manila 2.5.19202525.0 from Leo original ROM with Footprints.
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Keep all X-Panel from original rom - Giữ lại toàn bộ X-Panel từ rom gốc
Change PagePool from 6 to 18MB - thay đổi PagePool từ 6 lên 18MB

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.23502 Build 23502.5.5.0
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 23502
- Office Mobile 6.1 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...
Basic applications for PPC such as
PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của Leo (1.43) và Topaz (2.16).
The ROM use newest OEMs from Leo (1.43) and Topaz (2.16) original rom.

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD X1i ROM 23502
Mã:
http://www.4shared.com/file/146074167/d0ba9cc6/WM65_ROM_X1i_23502_SB15_Sonblackpart1.html
http://www.4shared.com/file/146076616/47bae499/WM65_ROM_X1i_23502_SB15_Sonblackpart2.html
[PASS]sONBLACK[/PASS]

Chúc vui!

Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

VUHEO

Down về giải nén sai password, sao zậy cà. Bác ôi, xem lại cho anh em nhờ
Bản này nhanh hơn hẳn bản vừa rồi không bác, bản vừa rồi em flash chưa đến 2 tiếng phải tháo ra ngay đó bác ợ

vodong

anh ơi pass sai roi

anh trai ơi cho wm xin lai pass rar với

muốn thử rom này quá mà chơi ác quá cho download mà cho pass sai ai làm ơn giúp lại các pass rar với thank

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Down về giải nén sai password, sao zậy cà. Bác ôi, xem lại cho anh em nhờ
Bản này nhanh hơn hẳn bản vừa rồi không bác, bản vừa rồi em flash chưa đến 2 tiếng phải tháo ra ngay đó bác ợ

Pass chỉnh lại cho đúng roài đó đại ca. Còn bản này, bảo đảm úp sau 1 tiếng khỏi tháo ra mà vứt máy luôn! =))

VUHEO

Cái này gọi là giết người trong Password, cắc cớ đổi cái gì kỳ vậy.

Bản này hỗ trợ xoay ngang màn hình Manila chưa nhỉ.

Dòng máy này chuông không được lớn, rung cũng không mạnh. Vậy nên đi ngoài đường phải xài tai nghe. Không có xiền mua tai nghe Bờ Tờ nên phải nghe bằng tai nghe zin theo máy (và để nghe nhạc khi đi ngoài đường) . Ác nỗi mấy bản ROM sau này cái áp của phôn toàn phải sì lay mới ắng sơ được, cho nên bỏ máy bao da đeo ngoài đường mỗi lần có phôn phải lột ra sì lay phải nói là bất tiện vô cùng. Có bản ROM nào đó nó tích hợp cái profile headphone khi cắm tai nghe rất tiện mà mình không nhớ ra được (úp ROM khí thế quá mà). Bác Sơn Đờ nghiên kíu vụ này chút cho anh em nhờ với nhé.

Thanh kiu vi na miu

P/s: cái HD của Dơi Con té ra là về tay bác à, cứ nghĩ là nằm ở DĐT, Con Dơi này muốn bị làm thịt quá

Sonblack

Super V.I.P
P/s: cái HD của Dơi Con té ra là về tay bác à, cứ nghĩ là nằm ở DĐT, Con Dơi này muốn bị làm thịt quá

Cái này không phải! =)) Con máy HD em dùng làm ROM của đối tác đưa làm 1 bản xài chơi! Tranh thủ post lên share bà con luôn! Bi giờ thì máy trả roài, mất hứng luôn!

megia007

... Ác nỗi mấy bản ROM sau này cái áp của phôn toàn phải sì lay mới ắng sơ được, cho nên bỏ máy bao da đeo ngoài đường mỗi lần có phôn phải lột ra sì lay phải nói là bất tiện vô cùng. Có bản ROM nào đó nó tích hợp cái profile headphone khi cắm tai nghe rất tiện mà mình không nhớ ra được (úp ROM khí thế quá mà). Bác Sơn Đờ nghiên kíu vụ này chút cho anh em nhờ với nhé.
Theo mình nghĩ thì không cần cài thêm app nào cũng vẫn sử dụng chức năng handfree. Bạn vô trong mục phone settings=>More và chọn mục Answer incomming calls without pressing Talks (có thể thay đổi số lần đổ chuông trước khi máy tự động answer). Từ nay khi có cuộc gọi đến sau số hồi chuông bạn ấn định máy sẽ tự động answer.

VUHEO

Theo mình nghĩ thì không cần cài thêm app nào cũng vẫn sử dụng chức năng handfree. Bạn vô trong mục phone settings=>More và chọn mục Answer incomming calls without pressing Talks (có thể thay đổi số lần đổ chuông trước khi máy tự động answer). Từ nay khi có cuộc gọi đến sau số hồi chuông bạn ấn định máy sẽ tự động answer.

Lời khuyên trớt quớt, đang vô toa-let, VIP gọi thì máy tự động trả lời, đầu dây bên kia nghe hết luôn, zui hén

Không động não được thì để người khác nhé bạn, làm ơn

takaru

huhuhu , a ơi . đến giờ nè e vẫn chưa down được . thế có dễ điên không chứ

megia007

Lời khuyên trớt quớt, đang vô toa-let, VIP gọi thì máy tự động trả lời, đầu dây bên kia nghe hết luôn, zui hén

Không động não được thì để người khác nhé bạn, làm ơn

Hi hi, một lời khuyên dành cho bạn. Khi muốn tham gia một sân chơi chung, các diễn đàn thì điều đầu tiên phải biết tận dụng mọi cơ hội để học hỏi, chia sẻ và đặc biệt là phải biết giữ mình, tôn trọng người khác. Qua cách đối đáp của bạn thì có vẻ bạn cần phải đầu tư thêm nhiều lắm. Mình không có thói quen ăn thua nên sẽ không tranh luận với bạn. Chỉ nhắc lại với bạn một điều là hãy nên kiểm tra thật cẩn thận trước khi chỉ trích người khác (vốn là điều nên tránh).
Về vụ auto answer, nên nhớ là chức năng auto pickup chỉ hoạt động khi bạn cắm hoặc kết nối với tai nghe thôi. Có nghĩa là bạn vô "xxxx" thì nhớ đeo tai nghe nhé.:p

Hi bạn Sơn, chia sẻ với bạn một cảm nghĩ về forum này là hình như nhiều member đối đáp với nhau có vẻ không được êm tai cho lắm. Phải chăng đây là ảnh hưởng của văn hóa chat của tuổi teen.
Xin lỗi mọi người nếu không hải lòng khi đọc những dòng chia sẻ không liên quan đến ROM trong mục ROM.

Sonblack

Super V.I.P
Hi hi, một lời khuyên dành cho bạn. Khi muốn tham gia một sân chơi chung, các diễn đàn thì điều đầu tiên phải biết tận dụng mọi cơ hội để học hỏi, chia sẻ và đặc biệt là phải biết giữ mình, tôn trọng người khác. Qua cách đối đáp của bạn thì có vẻ bạn cần phải đầu tư thêm nhiều lắm. Mình không có thói quen ăn thua nên sẽ không tranh luận với bạn. Chỉ nhắc lại với bạn một điều là hãy nên kiểm tra thật cẩn thận trước khi chỉ trích người khác (vốn là điều nên tránh).
Về vụ auto answer, nên nhớ là chức năng auto pickup chỉ hoạt động khi bạn cắm hoặc kết nối với tai nghe thôi. Có nghĩa là bạn vô "xxxx" thì nhớ đeo tai nghe nhé.:p

Hi bạn Sơn, chia sẻ với bạn một cảm nghĩ về forum này là hình như nhiều member đối đáp với nhau có vẻ không được êm tai cho lắm. Phải chăng đây là ảnh hưởng của văn hóa chat của tuổi teen.
Xin lỗi mọi người nếu không hải lòng khi đọc những dòng chia sẻ không liên quan đến ROM trong mục ROM.

Sonblack đã qua teen hơn 20 năm rồi! Còn lại, hỏi cái gì dính đến rom thì mình trả lời, còn cách sử dụng thì nói tới sáng, có topic riêng, xin miễn trả lời ở đây, hơn nữa đây là box rom, chỉ nói về kỹ thuật rom.
Còn VUHEO à, cũng hết teen luôn, già hơn Sonblack. :D

@All: Tối nay (07/11/2009) sẽ giới thiệu các phiên bản ROM dành cho X1 nhân dịp kỷ niệm PDAVIET tròn 3 tuổi (11.11.2006 - 11.11.2009). Chỉ giới thiệu, trong ngày mai, ngay tại buổi offline mừng sinh nhật PDAVIET tại TPHCM, sẽ cung cấp link download các phiên bản ROM này.
Các thành viên sử dụng X1 tham gia offline tại TPHCM sẽ được ưu tiên up rom trước. :D

Chỉnh sửa cuối:

k31a

Các thành viên sử dụng X1 tham gia offline tại TPHCM sẽ được ưu tiên up rom trước. :D

Trời thương mình rồi, mới sắm x1 :D, hơ hơ, không biết Rom mới của bác Son như thế nào nửa, tối nay phải backup lại cái, có gì mai uprom mới không như ý ta lại về với nồng nàn hjhj:p

ronie

Mình ở HN! Không off được với các anh em X1 trogn HCM rùi huhuuhuhu CHờ ROM hoàn thiện 6.5 của bác Sơn! Sớm có cho anh em toàn quốc bác nhé! tks :)

redwater030603

chào a Sonblack em cung dang xai con này nhưng ban Rom ko kết nối được sóng 3G, vậy a có bản Rom 3G ko? cho em xin thanks a nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Bản này sử dụng 3G tốt. Quan trọng là bạn có nằm trong phạm vi phủ sóng của mạng không mà thôi. :)

staythesame

Cái này gọi là giết người trong Password, cắc cớ đổi cái gì kỳ vậy.

Bản này hỗ trợ xoay ngang màn hình Manila chưa nhỉ.

Dòng máy này chuông không được lớn, rung cũng không mạnh. Vậy nên đi ngoài đường phải xài tai nghe. Không có xiền mua tai nghe Bờ Tờ nên phải nghe bằng tai nghe zin theo máy (và để nghe nhạc khi đi ngoài đường) . Ác nỗi mấy bản ROM sau này cái áp của phôn toàn phải sì lay mới ắng sơ được, cho nên bỏ máy bao da đeo ngoài đường mỗi lần có phôn phải lột ra sì lay phải nói là bất tiện vô cùng. Có bản ROM nào đó nó tích hợp cái profile headphone khi cắm tai nghe rất tiện mà mình không nhớ ra được (úp ROM khí thế quá mà). Bác Sơn Đờ nghiên kíu vụ này chút cho anh em nhờ với nhé.

Thanh kiu vi na miu

Báo cáo bác "HEO" e đang dùng bản TouchIT mutilang bên XDA bản V2 ấy. Dùng tai nghe ngon lành bác ạ! Còn khoảng 200 bản e up trước thì đa số là lỗi tai phone. Báo cái hết...:D

Status
Không mở trả lời sau này.