• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB16 (Core 21874) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.16 - SE X1i

CE OS 5.2.21874 Build 21874.5.0.82 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Manager PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Member NguyenNhatHoa (so much)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.16 WWE
ROM date: 10/08/09
New XIP & SYS Core 21874 (COM2)
Use camera version Camera 1_0_20090302_MR2_R27 (fix hardware button)
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.19202525.0 từ ROM gốc Leo bao gồm Footprints.
Manila 2.5.19202525.0 from Leo original ROM with Footprints.
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Keep all X-Panel from original rom - Giữ lại toàn bộ X-Panel từ rom gốc
Change PagePool from 6 to 16MB - thay đổi PagePool từ 6 lên 16MB

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21874 Build 21874.5.0.82
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21874
- Office Mobile 6.1 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...
Basic applications for PPC such as
PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của Leo (1.43) và Topaz (2.16).
The ROM use newest OEMs from Leo (1.43) and Topaz (2.16) original rom.

.......

Link đã có sẵn - The link is available now
DOWNLOAD X1i ROM 21874
Mã:
http://www.4shared.com/file/148914078/a0ac0514/WM65_ROM_X1i_21874_SB16_Sonblackpart1.html
http://www.4shared.com/file/148918631/f347bbbe/WM65_ROM_X1i_21874_SB16_Sonblackpart2.html
[PASS]Sonblack[/PASS]​

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/304468564/PagePool_Changer.rar[/DOWNLOAD]​

Chúc vui!

Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Bóc tem , bóc tem . hihihihihi . lại có rom mới rùi
Phải " trích " ngay

VUHEO

ROM này có tên mã là "hậu tửu", mấy mem úp vô máy chạy giựt giựt cũng hông sao , reset vài lần cho nó giải là hết. he he

Sonblack

Super V.I.P
ROM này có tên mã là "hậu tửu", mấy mem úp vô máy chạy giựt giựt cũng hông sao , reset vài lần cho nó giải là hết. he he

Chính xác là nó cũng "xỉn xỉn" như chủ nó thôi à! =))

takaru

kakakaka. Mới up thử rom sau khi đổi Pagepool thành 20 Mb , tốc độ rom kinh hoàng . manila chạy rất tốt với build của nhóm 2 . không có gì đáng để phàn nàn . hehehe

Luffy53

anh Sơn ơi, ko biết rom này có cải thiện dc chất lượng pin chưa ? tại lúc trước em có up thử 1 rom của anh, thấy hết pin hơi nhanh, tầm 1 ngày rưỡi thôi, mặc dù chỉ xài qua loa, vọc vọc vài cái.Một vài lời góp ý của thằng em, xin anh đừng giận
cho em hỏi Pagepool nghĩa là gì vậy ? anh có thể giải thích thêm dc ko, mới tập tành chơi Winmo nên còn gà lắm

Chỉnh sửa cuối:

VUHEO

Ú, sao mình down cái tool để change pagepool không được vậy cà.
Hỏi thêm chút, cái tool này có chạy được trên Win7 không vậy chủ thớt ui

takaru

Hehehe. Sẽ rất bất ngờ với bản rom này đấy
down change pagepool ở đây :
http://rapidshare.com/files/304468564/PagePool_Changer.rar
Cũng lài link của a Sơn thôi nhưng không hiểu sao click vào chẳng thấy gì
giờ có change pagepool rồi có thể quay lại các bản rom khác thưởng thức
Nếu mọi người ủng hộ mấy quả skin to to hơn thì góp ý nhé
Mình thích skin to to hơn 1 chút

Sonblack

Super V.I.P
anh Sơn ơi, ko biết rom này có cải thiện dc chất lượng pin chưa ? tại lúc trước em có up thử 1 rom của anh, thấy hết pin hơi nhanh, tầm 1 ngày rưỡi thôi, mặc dù chỉ xài qua loa, vọc vọc vài cái.Một vài lời góp ý của thằng em, xin anh đừng giận

Nếu muốn vọc ROM mà hỏi PIN thì dùng ROM gốc là OK nhất! :D
Còn những thứ khác, vào khu vực hướng dẫn sử dụng nhé! Vừa giới thiệu ROM mà vừa hướng dẫn sử dụng, định nghĩa cái này cái nọ thì hem đủ sức và thời gian! Tất cả đã có sẵn trên diễn đàn!

VUHEO

Báo cáo, Tool change Pagepool chạy tốt trên win7

Bản ROM tuyệt vời nhất chưa từng thấy kể cả trên XDA. Do giao diện quay về với gốc nên có nhiều mem sẽ không thích, đổi lại tốc độ và tương thích soft rất mạnh. Mới test có tí nên chưa có nói được nhiều, mai đẩy Pagepool lên 24MB rồi báo kết quả.

Sonblack

Super V.I.P
Báo cáo, Tool change Pagepool chạy tốt trên win7

Bản ROM tuyệt vời nhất chưa từng thấy kể cả trên XDA. Do giao diện quay về với gốc nên có nhiều mem sẽ không thích, đổi lại tốc độ và tương thích soft rất mạnh. Mới test có tí nên chưa có nói được nhiều, mai đẩy Pagepool lên 24MB rồi báo kết quả.

Ham hố thấy ớn luôn! =)) Đại ca đẩy được lên cao bao nhiêu? :))
Sẽ có giao diện theo COM3 và COM5 với Manila 2.1 tương thích màn hình ngang và chạy tương đối tốt. Ka ka! Mới test sơ sơ, mệt gùi, đi ngủ lấy sức mai kiếm cơm! :D

ronie

BÁc Sơn ơi! EM mới chơi X1 nên bác cho em hỏi câu hơi ngốc chút là cái Pagetool dùng để làm gì ah? theo em hiểu như hiện nay là để tăng tốc độ cho máy đúng không ah? Nếu vậy thì mình fair thực hiện như thế nào ah? Sau khi upROM ah?

Bác có chỗ nào hướng dẫn thì chó em xin cái link nhé! Em cám ơn! Em đang dùng cái V11 onoff thấy cũng rất Ok ah!

Sonblack

Super V.I.P
BÁc Sơn ơi! EM mới chơi X1 nên bác cho em hỏi câu hơi ngốc chút là cái Pagetool dùng để làm gì ah? theo em hiểu như hiện nay là để tăng tốc độ cho máy đúng không ah? Nếu vậy thì mình fair thực hiện như thế nào ah? Sau khi upROM ah?

Bác có chỗ nào hướng dẫn thì chó em xin cái link nhé! Em cám ơn! Em đang dùng cái V11 onoff thấy cũng rất Ok ah!

Pagetool dùng để tăng hoặc giảm PagePool của ROM. PagePool là gì thì tìm trong diễn đàn nhé! :D
Cứ mở lên khắc biết sẽ làm gì thôi! Và muốn thấu hiểu mọi thứ thì nên đọc mọi thứ rồi hãy hỏi bởi vì cái gì cũng hỏi trong khi nó đã có thì sẽ không có ai trả lời đâu! :D Diễn đàn chỉ là nơi chia sẻ và học hỏi chứ không có ai ngồi sẵn chờ ai đó hỏi để trả lời! =))

ronie

Ok anh Sơn! EM cũng hay thường xuyên tham khảo diễn đàn mà :D. Ah ANh Sơn ơi! Em dùng ROM V11 onoff tren XDA developper thấy khá good nhưng bị lỗi cái skin dialer mà thấy cái đó khá hay và đẹp! Anh có soft cho Skin này không ah? nếu có anh cho e nhé! Nó có cái trả lời cuộc gọi trượt trượt như Iphone hay ghê ah!

Sonblack

Super V.I.P
Ok anh Sơn! EM cũng hay thường xuyên tham khảo diễn đàn mà :D. Ah ANh Sơn ơi! Em dùng ROM V11 onoff tren XDA developper thấy khá good nhưng bị lỗi cái skin dialer mà thấy cái đó khá hay và đẹp! Anh có soft cho Skin này không ah? nếu có anh cho e nhé! Nó có cái trả lời cuộc gọi trượt trượt như Iphone hay ghê ah!

Nơi đây chỉ giới thiệu và thảo luận về ROM của PDAVIET, nếu ROM của XDA, bạn nên sang bên đó yêu cầu hay hỏi người ta. Cái này thì chịu!

VUHEO

Sẽ có giao diện theo COM3 và COM5 với Manila 2.1 tương thích màn hình ngang và chạy tương đối tốt. Ka ka! Mới test sơ sơ, mệt gùi, đi ngủ lấy sức mai kiếm cơm! :D

He he, nâng lên 24MB chạy như vó. Nhưng, cái nhưng này thiệt tình là kẹt: nó không kết nối đưọc wireless và phone rớt liên tục.
Tương thích với màn hình ngang thì rất hay nhưng Manila 2.1 thì quả là không đẹp, suy nghĩ trước khi quyết định bạn hỡi.

Bạn ronie:
BẠn muốn biết về Pagepool thì chịu khó tìm hiểu trong forum này và rất nhiều tài liệu trên wiki. Khuyên bạn một khi không biết rành thì khoan vọc, kẻo phải mang máy đến tiệm thì cực.
Bạn thích ROM gì gì đó thì sao không hỏi tác giả của nó mà xin này nọ. Mỗi bản ROM dựng lên là cả một công trình cực khổ ngồi trên máy tính cook có khi cả tuần lễ. Người dựng ROM phần lớn là đặt con tim với niềm đam mê vào thiết bị cầm tay. BẠn luôn miệng khen cái ROM gì đấy trong topic này là chạm tự ái của tất cả mem yêu thích ROM PDA Viet đấy bạn có biết không. Vài lời nhắc nhở mong bạn hành xử cho đúng.

Sonblack

Super V.I.P
Nhưng nó sẽ rất phù hợp với các build 23xxx, đó là về phương diện kỹ thuật.
Đã giới thiệu kitchen build rom dành cho X1i, ai có nhu cầu cũng có thể tự xử luôn. Vào đây cùng xem và cùng cook chơi: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73840
Đây cũng là kitchen đã tạo nên bản ROM đã giới thiệu ở bài đầu tiên của topic này đấy! Share hết không dấu gì luôn, he he!

Tamock

Bác Sonblack có biết làm thế nào để set X-panel Button để mở Start Menu của WM6.5 không?

VUHEO

Bác Sonblack có biết làm thế nào để set X-panel Button để mở Start Menu của WM6.5 không?

Cài thêm chương trình đối với WM6.1, WM 6.5 chưa biết có tương thích không nữa vì không có nhu cầu nên không thử, tìm trong topic phần mềm có nhiều lắm bác.

@sONBLACK: trong ROM này advanconfig nó không chạy báo là thiếu Net Compact FrameWork newer version???:-?. Màn hình cảm ứng không thấy nhạy cho lắm. Hay do mình chỉnh Pagepool lên 20MB nhỉ? :)) Bao giờ up cái ROM mới lên bạn hiền, sốt cả ruột, down cái soft về cook mà 2 lần rồi mạng rớt nên điên tiết bỏ luôn.:D

Status
Không mở trả lời sau này.