• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB20 (Core 23511) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.20 - SE X1i

CE OS 5.2.23511 Build 23511.5.5.0 PV
Lời cám ơn - Many thanks:
Manager PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Member NguyenNhatHoa (so much)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.20 WWE
ROM date: 11/27/09
New XIP & SYS Core 23511
Sử dụng phiên bản
Camera 1_0_20090302_MR2_R27 (fix lỗi phím cứng)
Use camera version Camera 1_0_20090302_MR2_R27 (fix hardware button)
Sử dụng Manila phiên bản 2.1.19202517.0 từ ROM gốc Rhodium
Manila 2.1.19202517.0 from Rhodium original ROM
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Keep all X-Panel from original rom but change to Panel Manager from X2 ROM (included Tilewave Panel)- Giữ lại toàn bộ X-Panel từ rom gốc nhưng thay đổi Panel Manager từ ROM của X2 (gồm cả Tilewave Panel)
X2 TaskManager is used - Sử dụng X2 Task Manager
PagePool is 20MB - PagePool là 20MB
Landscape support - Hỗ trợ màn hình ngang

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.23511 Build 23511.5.5.0
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 23511
- Office Mobile 6.1 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của Leo, Rhodium và Topaz.
The ROM uses newest OEMs from Leo, Rhodium and Topaz original rom.

.......

Link đã có sẵn - The links are available now
DOWNLOAD X1i ROM 23511

Phần 1 - Part 1
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/160714209/d0ae5f41/WM65_ROM_X1i_23511_SB20_Sonbla.html[/DOWNLOAD]
Phần 2 - Part 2
[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/160720565/42cf4fee/WM65_ROM_X1i_23511_SB20_Sonbla.html
[/DOWNLOAD]

[PASS]Sonblack[/PASS]

Lưu ý - Notes:

Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/304468564/PagePool_Changer.rar[/DOWNLOAD]​

Chúc vui!

Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

takaru

up bản nè trước . SB19 để sau . bản 18 chia tay tiếc quá xá luôn

staythesame

Sao bác thiết kế Icon bé thế nhỉ? Bé thì sẽ khó khăn cho việc touch. E nghĩ bác nên tăng kích thước Icon lớn lên 1 tý. Như dòng touch IT chẳng hạn. Nhìn to. rõ ràng dễ bấm, sẽ thuận lợi cho việc sử dụng hơn mà vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ...

Sonblack

Super V.I.P
Sao bác thiết kế Icon bé thế nhỉ? Bé thì sẽ khó khăn cho việc touch. E nghĩ bác nên tăng kích thước Icon lớn lên 1 tý. Như dòng touch IT chẳng hạn. Nhìn to. rõ ràng dễ bấm, sẽ thuận lợi cho việc sử dụng hơn mà vẫn đảm bảo tính thẩm mỹ...

Icon như vậy là không quá nhỏ và cũng không quá lớn để có thể dùng touch. Đương nhiên, nó rất thẩm mỹ và đảm bảo hình ảnh tốt hơn khi cho icon to hơn nữa vì màn hình của X1 không to như HD. =)) Và đây là điều không bao giờ thay đổi nếu tôi vẫn còn dùng X1.

gingx1

bản này oki rùi nhưng mà sao nhắn tin không có khoang trăng sao nhăn bác, chuyển sang tap ky tu moi co khoan trắnghix bác fix với

Sonblack

Super V.I.P
bản này oki rùi nhưng mà sao nhắn tin không có khoang trăng sao nhăn bác, chuyển sang tap ky tu moi co khoan trắnghix bác fix với

Bàn phím hoạt động bình thường. Điều quan trọng là bạn dùng nó như thế nào mà thôi! :D

willie0508

a sơn cho e hỏi,nếu e chạy default như anh cook thì có sao ko,vì pagetool đổi đi đổi lại e ko bít đổi ntn thì vừa hết a ơi!

t012141

đã up bản rom của bác son,có 1 số nhận xét:
+:
-chay mượt.giao diện đẹp,pin khá(chưa đi sâu :D)
-:
-camera lấy nét,chụp chậm hơn so với bản rom zin
-còn lỗi lâu lâu tự nhiên màn hình trắng xóa,fai SR mới hết.

chân thành cảm ơn bác Son đã có công đóng góp,sẽ chờ bản update của bác.chúc bác càng ngày càng lành nghề để có những sp hoàn thiện 99% cho ae.:D

*:ngoài lề xíu,sao e k tìm thấy phần chỉnh độ mờ cho wallpaper màn hình home nhỉ?trong rom zin thì có.để hình phân giải cao mà mờ cũng như k.

t012141

Icon như vậy là không quá nhỏ và cũng không quá lớn để có thể dùng touch. Đương nhiên, nó rất thẩm mỹ và đảm bảo hình ảnh tốt hơn khi cho icon to hơn nữa vì màn hình của X1 không to như HD. =)) Và đây là điều không bao giờ thay đổi nếu tôi vẫn còn dùng X1.

icon e thấy vậy ok gồi.k cần to hơn mất cân đối bố cục.nhưng bác có thể mở rộng keyboard to hơn được k?soạn sms 2 tay cho lẹ.cho ae tích cưc touch ;;) khỏi trược màn hình xài HKB đỡ lo trầy sau này bán cho có giá =))

Sonblack

Super V.I.P
a sơn cho e hỏi,nếu e chạy default như anh cook thì có sao ko,vì pagetool đổi đi đổi lại e ko bít đổi ntn thì vừa hết a ơi!

Default là đã chạy ok rồi! Tùy nhu cầu sử dụng mà có cần thay đổi hay không mà thôi! Thay đổi chỉ dùng cho ai thích tốc độ một chút nhưng cần có kinh nghiệm!

gingx1

bác hướng dẫn em với, nhăn bằng bàn phím ảo nút space bar lai thành nút "/" nên mỗi lần cách chữ là chuyển sang tab kí tự, kiểu bàn phím này chưa dùng bao giờ hix

VUHEO

Không hiểu sao lúc rày update phần my Location không được nữa, update. Gôgle thì định vị trật lất, không biết có ai bị như mình không nhỉ.
Lúc đầu tưởng ROM hư sau thử ROM khác mới biết là cái nào cũng vậy

Sonblack

Super V.I.P
Không hiểu sao lúc rày update phần my Location không được nữa, update. Gôgle thì định vị trật lất, không biết có ai bị như mình không nhỉ.
Lúc đầu tưởng ROM hư sau thử ROM khác mới biết là cái nào cũng vậy

Đã nói là máy đểu rồi mà! Máy của Sơn đen lên phà phà! =))

VUHEO

Đã nói là máy đểu rồi mà! Máy của Sơn đen lên phà phà! =))

Ặc ặc, cái nì nó bị do cái IP detech không được chứ, mắc mớ gì cái máy. Hự hự
Không detech được chỉ khi online bằng PC qua sync thui, chút nữa trời mát chạy ra quán cafe cóc 4k/ly wifi-free 24/7, update là được liền hà, hi hi.

Nói cho bổn tọa cả thế giới PDA Việt biết là cái ni hư (không update được thời tiết) là do chức năng A-GPS không làm việc được. Có 2 nguyên nhân phát sinh ra lỗi này:
- Máy của bạn đang dùng chức năng hide IP
- Bạn đã nhiều lần điều chỉnh prefer DNS của Router, accesspoint... làm cho nó không truy cập chính xác DNS mà nhà cung cấp dịch vụ mạng cung cấp.

Kết luận : máy của tui không hư, máy tui không dỏm. Tưởng anh hay anh giúp tui sửa. Ai dè anh phán câu y như Charlot sửa đồng hồ (coi phim này chưa Bờ lách))

Sonblack

Super V.I.P
Ặc ặc, cái nì nó bị do cái IP detech không được chứ, mắc mớ gì cái máy. Hự hự
Không detech được chỉ khi online bằng PC qua sync thui, chút nữa trời mát chạy ra quán cafe cóc 4k/ly wifi-free 24/7, update là được liền hà, hi hi.

Nói cho bổn tọa cả thế giới PDA Việt biết là cái ni hư (không update được thời tiết) là do chức năng A-GPS không làm việc được. Có 2 nguyên nhân phát sinh ra lỗi này:
- Máy của bạn đang dùng chức năng hide IP
- Bạn đã nhiều lần điều chỉnh prefer DNS của Router, accesspoint... làm cho nó không truy cập chính xác DNS mà nhà cung cấp dịch vụ mạng cung cấp.

Kết luận : máy của tui không hư, máy tui không dỏm. Tưởng anh hay anh giúp tui sửa. Ai dè anh phán câu y như Charlot sửa đồng hồ (coi phim này chưa Bờ lách))

Thế không đặt câu hỏi nữa mà trả lời luôn à! :)) Bây giờ thì member có thêm kinh nghiệm rồi phải không? :D Biết mà không chịu share còn đi hỏi ngược, ha há! =))

Chỉnh sửa cuối:

akarz

Bác AV Sonblack ơi cái bàn phím khi vào Owner-Telephone nó tự chuyển sang bàn phím số sau đó không chuyển ngược lại được. Em seach cả ngày nay cày nát XDA mà không thấy chỗ nào fix cả hic. Em đã sử dụng 1 số room có bản bị có bản không.Tất nhiên làm cách khác thì vẫn chuyển về được bàn phím cũ
Bàn phím hoạt động bình thường. Điều quan trọng là bạn dùng nó như thế nào mà thôi! :D

acmatoda

Mình mới up thử room này, xem qua thấy chạy cũng ổn. Có điều vẫn chưa tìm thấy khi màn hình tắt phải ấn nút power mới lên. Đang tìm xem chỗ chỉnh ấn nút khác cũng lên màn hình ở đâu. Các ký tự cột sóng, % pin ở trên đầu bị fix cứng ấn vào không lên cấu hình chọn. Còn đâu ok.

Sonblack

Super V.I.P
Windows Mobile 6.5 (với các build không phải là 21xxx) sẽ có một số điểm khác biệt với 6.1 nên sẽ như bạn nói. Còn nút Power thì cần setting lại, mình để mặc định.

Chỉnh sửa cuối:

KyleMark

Bác AV Sonblack ơi cái bàn phím khi vào Owner-Telephone nó tự chuyển sang bàn phím số sau đó không chuyển ngược lại được. Em seach cả ngày nay cày nát XDA mà không thấy chỗ nào fix cả hic. Em đã sử dụng 1 số room có bản bị có bản không.Tất nhiên làm cách khác thì vẫn chuyển về được bàn phím cũ

Cùng ý kiến, cái Input Keyboard biến thành phím số giờ ko biết chuyển thành phím chữ phải làm sao nên đang sài tạm fingerKey! Anh sơn chỉ cách dùm anh em đi ah!

VUHEO

Cùng ý kiến, cái Input Keyboard biến thành phím số giờ ko biết chuyển thành phím chữ phải làm sao nên đang sài tạm fingerKey! Anh sơn chỉ cách dùm anh em đi ah!

BÀn phím mặc định chuyển cách để gõ cho dễ dàng hơn, đây là bộ gõ cực kỳ thông minh cho những ai sử dụng nhiều ngôn ngữ là tiếng Anh. Do người dùng ngõ ngàng táy máy khi bộ gõ chuyển kiểu gõ nên không trả về mặc định được.
Nếu bình thường, máy chuyển lại kiểu gõ QWERTY mà không cần bất cứ thao tác nào. Khi tắc mở bàn phím đang là số thì phải reset máy mới trở về bình thường được.
Bản thân bàn phím này không có lỗi gì cả nên đừng tìm cách fix lỗi

Status
Không mở trả lời sau này.