• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB22 (Core 23616) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

tancaox3

Cài Spb vào thì menu star che mất mấy phím tác vụ của Spb. Có cách gì trị cái này không mấy bác

Sonblack

Super V.I.P
Cài Spb vào thì menu star che mất mấy phím tác vụ của Spb. Có cách gì trị cái này không mấy bác

Điều quan trọng là giữa build mới và soft của bạn có tương thích hay là không? Hãy thử với 1 bản rom khác tương tự! :D

tancaox3

Bàn phím sao không có nút Space hả bác. Hic. Sao thế. Đổi qua bàn phím ảo khác thì không được.
Còn cái tuỳ chọn chỉ bật máy khi nhấn nút power lại mất tiêu.
Help me

Chỉnh sửa cuối:

spicajen

bản rom này em cài font tieng trung với 1 số tiện ích tiếng trung vào, có cái dùng được cái không, em thấy có 1 số vấn đề nhỏ thui..., coi film full màm hình bị lỗi sọc nhỏ ở viền , nhắn tin không biết sao nhắn hòai mà nó tòan báo lỗi thôi, sotf chỉnh bàn phím tại có khi người sử dụng thích dụng bàn phím khác,phần internet add web khac vào mục ưa thích ma nhấn zdo6 thì không thấy zdo6 được,nếu dùng giống ban rom moi nhất cua touchIT thi mình thich cái phần đó của nó hơn...:-? cảm ơn ban rom này , dùng rất thích, những vấn đề hơi nhiều^^

JongZiZi

Anh Sơn, hoặc bạn nào trích cái hình StartMenu_Selection cho mình với.
Tìm mãi chã thấy nó đâu. :(

takaru

A Sơn ơi . Hình như htc sense 2.5 hỗ trợ màn hình ngang rồi . không fai do hack hay mod lại đâu . của htc luôn . hehehe.

JongZiZi

Của bạn đây!? Ko chịu cái mặc định của WM6.5 phải là cái giống của a Sơn mới được hén!?:D

Thanks anh. Vì em cài cái skin Titanium mà nó change luôn cái hình selection đó ,nó cứ bóng bóng che mất cã chữ và icon nhìn bực bội ghê.
Mò sang đây thì thấy cái hình này. Có vẻ phong cách hơn. :D

myangel1292004

Bác Sơn Black cho em hỏi cách khắc phục điện thoại tự động kết nối GPRS hoặc 3G, không biết do máy của em hay do Rom mà thỉnh thoảng cứ tự động nhảy vào GPRS, bản Rom gốc em dùng thì không có hiện tượng này và chỉ kết nối khi dùng Opera hoặc Google Map

susuong

Bác Sơn Black cho em hỏi cách khắc phục điện thoại tự động kết nối GPRS hoặc 3G, không biết do máy của em hay do Rom mà thỉnh thoảng cứ tự động nhảy vào GPRS, bản Rom gốc em dùng thì không có hiện tượng này và chỉ kết nối khi dùng Opera hoặc Google Map
Có nhiều nguyên nhân GPRS tự on lắm. Nguyên nhân chính là QuickGPS tự động download dữ liệu, cho nên...
Bạn biết chỉnh reg cho PPC không?
Nếu biết thì đến đoạn reg của QuịckGPS:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\QuickGPS]
"auto"=dword:00000001

Chuyển 1 thành 0 và reset.

Sonblack

Super V.I.P
Đang rất bận với công việc cuối năm, tuy nhiên, mình cũng cố gắng hoàn thành sớm một bản sử dụng Manila 2.5 mới nhất hỗ trợ tốt màn hình ngang cho các bạn giải khoay nhé! Chờ một hai hôm sẽ có thôi! :D

tancaox3

chờ anh lâu quá, các bản rom của X1 thấy của anh Sơn là good nhất.
Chờ tin vui từ anh Sơn

Sonblack

Super V.I.P
Bận quá, chưa thể hoàn tất cho ổn! Đưa lên mà còn lỗi thì bị cho lỗi này lỗi nọ mà chưa đưa thì bà con cứ như là thiếu cơm! :D Khá thú vị đấy! Ráng thêm xí nữa!

Sonblack

Super V.I.P
Đã hoàn tất bản ROM SB23 (Core 5.2.21889 build 21889.5.0.87 PV) với Manila 2.5.19222911.0 từ ROM Leo 2.02.
Bài giới thiệu ROM sẽ đưa lên trong chiều tối nay và link sẽ có sau đó vài tiếng.

Vui lòng không spam vì lý do Sonblack để khu vực này im ắng khá lâu do công việc.

Status
Không mở trả lời sau này.