• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB26 (Core 21891) - SE XPERIA X1

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.28 - SE X1i

CE OS 5.2.21891 Build 21891.5.0.88 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Mod Tom_codon (so much)
Mod TranMinhMan (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.28 WWE
ROM date: 02/06/10
New XIP & SYS Core 21891
Everything about Camera is OK now! :D
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.20113030.0 từ ROM gốc TOPAZ II 2.54
Manila 2.5.20113030.0 from TOPAZ II original ROM
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Remove all X-Panel from original rom - Loại bỏ toàn bộ X-Panel từ rom gốc
X2 Panel is used with Tilewave Panel - Sử dụng X2 Panel bao gồm Tilwave Panel
PagePool is 18MB - PagePool là 18MB
Landscape support - Hỗ trợ màn hình ngang

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21891 Build 21891.5.0.88
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21891
- Office Mobile 2010 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile, SharePoint Mobile)
- Opera Mobile 10 beta
- Calculator (from Samsung Omnia II ROM)
- VnKeyb 2.2.0 by ntd (skin from hanoiwap)
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.2.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của Topaz II (2.54) và Rhodium.
The ROM uses newest OEMs from Topaz II (2.54) and Rhodium original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The links are available now
DOWNLOAD X1i ROM 21891

PHẦN 1 - PART 1
PHẦN 2 - PART 2

Password: Sonblack

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

hihi đang chờ hiện cái link dơn lên là xúc lun :).hi vọng có room ngon ăn tết tưng bừng.cám ơn anh sơn nhiều nhe.

takaru

Hụt cái tem rồi . huhuhu , mừng rơi nước mắt khi nhìn thấy rom mới của a Sơn dành cho X1
Down đi bà con ơi , đừng quên ấn thanks và phản hồi về bản rom nhé

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM có một lỗi nhỏ về shortcut của Word ở màn hình Today của Manila không đúng. Đang chỉnh lại và post lại sau. Link đã gỡ, các bạn chờ nhé!

11.16 PM 06/02/2010: Đã up xong link và hoàn tất! Down được rồi đó! :D

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

sao bác Black không tối ưu hóa bộ nhớ máy bằng cách tách các phần mềm kèm theo như ( - VnKeyb
PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...) thành các file cab để anh em nào có nhu cầu cần xài thì mới install vào.
du sao cũng thank bác nhiều, hy vọng bản này ít lỗi . zậy là có quà tết từ bác rồi hehehe
PS: Bác Black có vẻ khoái up lên 4share nhỉ, phải chi là mediafire thì anh em se thích hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Đợi bản này mấy ngày rồi, dùng tạm mấy bản bên XDA chán chết. Đợi từ tối đến giờ mà vẫn chưa có link, hi vọng sáng mai có thể up . Mong sao bản này ok để AE X1 đón một cái tết vui vẻ.
Mà sao AE X1 mình không họp mặt cuối năm nhỉ. Bác sơn ở đâu vậy bác làm người tổ chức kêu gọi Ae of cái đi. em ở HCM.

takaru

Xì pam tí , A Sơn ở HO CHI MINH Citi đó . hehehe. rất mừng vì box X1 lại đông vui ( nhưng không bằng thời atom a Sơn nhỉ ) hehehe .
Down đi bà con ơi

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Đợi bản này mấy ngày rồi, dùng tạm mấy bản bên XDA chán chết. Đợi từ tối đến giờ mà vẫn chưa có link, hi vọng sáng mai có thể up . Mong sao bản này ok để AE X1 đón một cái tết vui vẻ.
Mà sao AE X1 mình không họp mặt cuối năm nhỉ. Bác sơn ở đâu vậy bác làm người tổ chức kêu gọi Ae of cái đi. em ở HCM.

Ngày mai là Offline HCM mừng năm mới! Nếu bạn thích, có thể tham gia! Link đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?82306-BOX-8-CHUẨN-BỊ-KẾ-HOẠCH-CUỐI-NĂM-(-ONLINE-|-OFFLINE-)
Riêng Sonblack, có thể ngày mai sẽ không tham gia được vì đang có việc công ty ở Long An, hiện đang build và post rom tranh thủ vào buổi tối tại nhà máy dưới đó đây! :D

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sao bác Black không tối ưu hóa bộ nhớ máy bằng cách tách các phần mềm kèm theo như ( - VnKeyb
PIM Backup, Synchro Time, CleanRAM, Advanced Configuration Tools, ClearTemp, Total Commander...) thành các file cab để anh em nào có nhu cầu cần xài thì mới install vào.

Đây là những thứ rất cần thiết cho 1 rom! Chắc bạn chưa dùng đến vì chưa hiểu công dụng của chúng đối với 1 bản rom.
Với Sonblack, nó rất cần vì thế ROM nào cũng có mà dung lượng và sự chiếm dụng RAM của chúng cũng chẳng là bao. Hơn nữa, ROM ra là cho Sonblack sử dụng, rồi sau đó mới share cho mọi người chứ không ở không để làm cho ai đó dùng còn mình thì không! Diễn đàn là phi vụ lợi kia mà, đâu phải Mod là phải làm gì đó cho Member và ngược lại, nó chỉ là nơi chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm mà thôi!
Vui lòng hiểu cho!

phuongbk

Ban ROM nay tat ca moi thu deu ok nhung em thay moi cai Opera 10 bi loi. Mong bac Son xem lai o ban sau

anhthai

Sáng giờ bận quá giờ mới up xong, bước đầu thấy không rung khi có cuộc gọi nhỡ la ok rồi. test qua mấy cái thấy ok, nhanh và mượt. bản này chắc có thể dùng lâu dài.
cám ơn bác "Đen" nhiều nha.

tngmobile

hay quá cảm ơn pác sonblack nhiều.cả tối qua chờ mãi pác mà ko down đc sáng nay em dậy cái là down luôn về up. chạy ngon lắm chưa có lỗi gì cả chúc pác vui vẻ sức khoẻ để lại cống hiến nhiều hơn nữa nhé =D>.

Last edited by a moderator:

2nd

mình test bản này nãy giờ,tạm thời chưa thấy lỗi j cả

Sonblack

Super V.I.P
Ban ROM nay tat ca moi thu deu ok nhung em thay moi cai Opera 10 bi loi. Mong bac Son xem lai o ban sau

Báo bị lỗi mà hong nói rõ là lỗi gì thì có thánh mà biết để fix vì Opera 10 này chạy hoàn chỉnh trên máy Sonblack thì biết đường đâu mà mò! Pó tay!

Lần sau mà bạn post bài không dấu tiếng Việt là xoá luôn khỏi trả lời đó! Quy định thì phải tuân thủ!

minhtattoo

sao radio vần là 1.14 zậy ta. theo như hình minh họa thì phải là 1.16 chứ?
hay là radio pải up riêng vậy bác black??
nếu up radio qua SD thì có phài là đổi tên thành KOVSIMG như up rom khong bao black. ???
rom cua bác tới giờ vẫn tốt. có vấn đề gì sẽ comment sau,

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
sao radio vần là 1.14 zậy ta. theo như hình minh họa thì phải là 1.16 chứ?
hay là radio pải up riêng vậy bác black??
nếu up radio qua SD thì có phài là đổi tên thành KOVSIMG như up rom khong bao black. ???
rom cua bác tới giờ vẫn tốt. có vấn đề gì sẽ comment sau,

Đã nói nhiều lần rồi! ROM không bao gồm Radio trong đó! Muốn cho như hình minh hoạ thì tự tìm Radio mà up. Radio trong máy của bạn vẫn là radio trước đó!