• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB29 (Core 21895) - SE XPERIA X1

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.31 - SE X1i

CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV

=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)

SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
SVip Tom_codon (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.31 WWE
ROM date: 03/11/10
New XIP & SYS Core 21895
Everything about Camera is OK now! :D
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.20121412.1 từ ROM gốc LEO 2.10 (không bao gồm Footprints)
Manila 2.5.20121412.1 from LEO 2.10 original ROM (not include Footprints)
Not slow video for playing - Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Basic functions operate well - Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.

Remove all X-Panel from original rom - Loại bỏ toàn bộ X-Panel từ rom gốc
X2 Panel is used with Tilewave Panel - Sử dụng X2 Panel bao gồm Tilwave Panel
PagePool is 18MB - PagePool là 18MB
Landscape support - Hỗ trợ màn hình ngang

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21895 Build 21895.5.0.90
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21895
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- Calculator (from Samsung Omnia II ROM)
- VnKeyb 2.2.0 by ntd (skin from hanoiwap)
- Check New Rom (by Admin Kawaguchi) for checking new rom (by me) directly from your device
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as
PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v1.9.9), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của LEO (2.10) và Rhodium.
The ROM uses newest OEMs fromLEO (2.10) and Rhodium original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"

.......

Link đã có sẵn - The links are available now
DOWNLOAD X1i ROM 21895
PHẦN 1 - PART 1
PHẦN 2 - PART 2

Password: Sonblack

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly
Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

em chưa test xong room kia thì đã ra lò room mới rùi ^^.anh sơn làm việc chăm chỉ quá ^^.thanks a nhiều

anhthai

Kiểu này không biết em X1 của em nó sống được đến khi nào đây??? Em mới up sáng thì tối có rom mới. Anh "Đen" Number One=D>, Cám ơn anh nhiều nha.

mr_zero1188

thank bác ^^! chưa up đã thấy có cái mới rồi --> " check new ROM " :D kể ra thì mấy em X1 nhà mình cũng trâu các bác nhỉ, up + hard Reset liên tục...biết sao được, bởi vì " chúng em yêu khoa học mà " :D

hvt1977

Em vừa cài SB28, thấy anh Sơn giỏi ghê (Các phím X, Start, ... dễ chọt tay hơn). Cảm ơn anh Sơn nhiều.
Nhưng em vẫn phải cài thêm PM "SFR-Calculator" (Calculator from Samsung Omnia II không tính được 1 trang con số) hihi.....

Sonblack

Super V.I.P
Nhưng em vẫn phải cài thêm PM "SFR-Calculator" (Calculator from Samsung Omnia II không tính được 1 trang con số) hihi.....

Thử bấm vào chữ Scientific để dùng máy tính khoa học tính được nhiều số ấy. Anh vẫn tính đây mà. Rất tuyệt! :)) Chắc em giàu nên thường tính bằng máy từ 100 tỷ trở lên chứ gì! :D

Chỉnh sửa cuối:

VUHEO

Em vừa cài SB28, thấy anh Sơn giỏi ghê (Các phím X, Start, ... dễ chọt tay hơn). Cảm ơn anh Sơn nhiều.

Máy tính của Omnia là bản hay nhất của PPC mà miễn phí đó bạn, nó đầy đủ và hiển thị 9 ký tự. Ngoại trừ bản có phí, kh6ng bản nào hay hơn bản này đâu.

Sơn ơi, liệu một ngày 1 ROM thế này con X1 cày được bao ngày nữa. Anyway thanks so much with your being engrossed in scientific research. =D>=D>=D>

Mấy bản ROM của Sơn ngán nhất là khi sync với máy tính, quá lâu cho lần đầu tiên, khổ, mình phải sync với máy tính mỗi ngày

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

rom ngon lắm, chạy nhanh mượt nhưng đáng tiếc là không chạy được opera 10 beta 3, mà opera 10 beta 3 giờ có thể xem được flash rồi, Sơn thử xem lại phần này được không, hy vọng bản rom sau có opera 10 beta 3 flash

phptlq16276

Huynh SonBlack cho đệ hỏi là sau khi up rom nay thì bị mất âm thanh khi gắn phone vào,khi tháo ra thì nghe bình thường với lại radio khi gắn phone để nghe thì không nghe thấy gì cả kể cả tiếng xè xè cua radio.Khi gắn phone vào để gọi đt thì vẫn nghe.Mong huynh chỉ giúp cho hướng giải quyết.Thank youuuu

Sonblack

Super V.I.P
Kiểm tra lỗ cắm tai nghe của máy bạn ạ! Còn bản ROM này, FMRadio hoạt động bình thường.

xuxu09

cũng hay đấy bác sơn đen. thank cái đã, tiếc là bản này Opera không giống bản Sb27, cái O đó mình thấy tốt hơn. pin cũng không cải thiện đc mấy ở bản này.. dù sao vẫn tốt hơn nhiều mấy bản ROM khác.
tiện đây cho em hỏi, sao google map của tớ không update đc my location nhỉ? thấy tự dưng thế từ sb 25 sau đó cài qua rom khác cũng không đc. ( dùng định vị wifi và sóng phone) dùng GPS bình thường, trc dây đều đc hết mà??

anhthai

tiện đây cho em hỏi, sao google map của tớ không update đc my location nhỉ? thấy tự dưng thế từ sb 25 sau đó cài qua rom khác cũng không đc. ( dùng định vị wifi và sóng phone) dùng GPS bình thường, trc dây đều đc hết mà??[/QUOTE]
Mình dùng bản rom này thấy ok. Google map update được mà bác, bác kiểm tra lại đi.

VUHEO

i cant manage to install gảmin mobile xt on this... any fix?

manage to install garmin: what happen with you???
If you're already install, you try to some utility software as: SK tool, Memmaid... reduce font system, hope everything ok with you.

youliang

it says there was an error installing garmin please make sure no other programs are running blabla.. and there is enough storage.. lol

Blaze

Bản 28 mình xài tốt nhưng bị lỗi sọc nhiễu màn hình, lâu lâu nút power bật máy không lên phải reset lại, nút X không đóng ứng dụng mà vẫn chạy nền làm cứ phải vào Task manager đóng hoài, kh6ong biết bản 29 này có fix lỗi không?