• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB30 (Core 21898) - SE XPERIA X1

Sonblack

Super V.I.P
WM6.5 ROM 1.05.931.32 - SE X1i
CE OS 5.2.21895 Build 21895.5.0.90 PV
=== === ===

Lời cám ơn - Many thanks:
Admin Kawaguchi (so much for his applications)
Manager PhamQuang (so much)
SM BatKid (so much)
Adv Mod NhatToai (so much)
Adv Mod TranMinhMan (so much)
SVip Tom_codon (so much)
Trial Mod hanoiwap (beautiful skin for VnKeyb 2.2.0)
Member ntd (VnKeyb for typing Vietnamese)

Thông tin ROM - ROM Information:
Basic ROM: 1.05.931.10 WWE
ROM version: 1.05.931.32 WWE
ROM date: 04/07/10
New XIP & SYS Core 21898
Sử dụng Manila phiên bản 2.5.20121412.1 từ ROM gốc LEO 2.10 (không bao gồm Footprints)
Manila 2.5.20121412.1 from LEO 2.10 original ROM (not include Footprints)
Hình ảnh không chậm khi chơi video.
Not slow video for playing.
Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.
Basic functions operate well.
Loại bỏ toàn bộ X-Panel từ rom gốc.
Remove all X-Panel from original rom.
Sử dụng X2 Panel bao gồm Tilwave Panel.
X2 Panel is used with Tilewave Panel.
PagePool là 20MB.
PagePool is 20MB.
Hỗ trợ màn hình ngang.
Landscape support.

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Chức năng chính - Main functions:
- Core 5.2.21898 Build 21898.5.0.91
- .NET Compact Framework Version 3.5.9198.00
- Windows Media Player 10.3 Build 21898
- Office Mobile (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
- MaxManila2.5 v3.0beta
- Calculator (from Samsung Omnia II ROM, HZHJC2)
- VnKeyb 2.2.0 by ntd (skin from hanoiwap)
- Check New Rom (by Admin Kawaguchi) for checking new rom (by me) directly from your device
- Các ứng dụng cần có của PPC như: PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v2.1), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... với các version mới nhất
Basic applications for PPC such as PIM Backup (v2.8), Synchro Time (v0.95), CleanRAM (v2.1), Advanced Configuration Tools (v3.3), ClearTemp (v1.3), Total Commander (v2.52 beta 2)... with their newest versions.

ROM sử dụng các OEM mới nhất từ ROM gốc của LEO (2.10) và Rhodium.
The ROM uses newest OEMs fromLEO (2.10) and Rhodium original rom.

Ai không thích icon nhỏ của Start Menu có thể làm như sau để xoá toàn bộ Registry dưới đây và Reset
Anybody don't like small icons of Start Menu can do as follows in order to delete all following Registry and Reset
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"
.......

Link đã có sẵn - The links are available now
DOWNLOAD X1i ROM 21898
Password: Sonblack

Lưu ý - Notes:
Có thể thay đổi Pagepool bằng cách dùng Tool theo link để thay đổi ngay từ file RUU_signed.nbh
To change Pagepool, please use tool with under link to change from file RUU_signed.nbh directly

Chúc vui!
Enjoy it!

Sonblack

Chỉnh sửa cuối:

hvt1977

Em được mở màn ROM mới của Anh Sơn rồi...hihi.............Thanks anh nhiều! Chúc anh ngày mới tốt lành!

phanchitai

Bắt đầu vọc thôi! không biết anh sơn có chuẩn bị phiên bản kế tiếp nữa không??;;)

sbc

Vọc từ tối qua tới giờ thì thấy lỗi Home Wallpaper Trên máy mình không thay đổi được ảnh khác có anh em nào thử và cho ý kiến với..Thank !

minhtattoo

toàn là build mới + manila 2.5 không ah ( chạy nặng lắm, mình thấy đa số ý kiến cua 3 các bạn là vậy). Xin bac S/black cho ra 1 bản build mới + sense 2.1 với. như vậy tốc độ sẽ mượt hơn nhiều, không bị treo máy nũa yeahyeah;;)

hvt1977

(Vọc từ tối qua tới giờ thì thấy lỗi Home Wallpaper)

Máy của mình cũng bị như máy của bạn.......

hai3012

mình chưa test nữa,nhưng hy võng sẽ tốt hơn các bản cũ ^^ thankss

anhthai

Mình mới úp xong,sau khi vọc 30p thấy chạy nặng quá máy chịu không nổi, hay bị đứng máy. Còn cái vụ cài hình nền gì đó thì cái này dùng Max manina các bác phải vô đó mới thay đổi được. chỉ cần kéo ngược lên trên là thấy phần cài đặt Max manina. Mình không để Home sesen thì thấy máy chạy nhẹ hơn. Quay về 29 gấp!

phanchitai

Mới up, vọc được 12h rồi. Hình nền thì mình bị y chang, nhưng máy mình thấy chạy bình thường!

hai3012

mới chạy được 6 tiếng,hixhix,bản này làm máy bị treo liên tục,nhất là lúc mở bàn phím,máy chạy chậm,xem video đúng chuẩn khung hình 800-480 bị giật knh khủng,chụp hình và xem hình lại thì bị văng,nói chung,bản này,mình thấy ko ổn

hvt1977

Đêm qua em hẹn trên X1 là 1h30 dậy cho con bú, thế nhưng mãi không thấy nó reo.
Cuối cùng phát hiện X1 bị treo tối thui, e phải rờ..sét lại mới mở được máy lên.
Bác Sơn nghiên cứu vấn đề này nhé. Để cháu bé ngủ đói tội nghiệp lắm :(.
Cảm ơn bác nhiều!

mr_zero1188

Đêm qua em hẹn trên X1 là 1h30 dậy cho con bú, thế nhưng mãi không thấy nó reo.
Cuối cùng phát hiện X1 bị treo tối thui, e phải rờ..sét lại mới mở được máy lên.
Bác Sơn nghiên cứu vấn đề này nhé. Để cháu bé ngủ đói tội nghiệp lắm :(.
Cảm ơn bác nhiều!

chỉ vì em yêu khoa học mà trẻ thơ phải thiệt thòi...thương quá (_._!) mong 1 bản rom mượt mà để cả nhà cùng vui ^^ chúc bác Sơn thành công hơn trong ver sau :)

sbc

Của mình thì up xong cài đầy đủ ứng dụng HR lại máy là bị đứng ở logo sony không à... ( đã kiểm chứng tới 3 lần ) không biết đụng phần mềm nào nữa...

Sonblack

Super V.I.P
Rất lạ là trên máy của Sonblack, dùng tới giờ này chẳng thấy điều gì bất bình thường, máy vẫn chạy tốt 24/24 không ngơi nghỉ, không reset thì biết sao để mà nói đây! :) Pó tay!

harorato

Bản này nặng quá , máy đứng liên tục. Mà cái start với ok để trên góc trên mình thấy ko tiện bằng để bên dưới như các bản cũ.

tancaox3

Mình tiếp tục làm con chuột bạch nữa xem sao.
Cài cũng thấy ớn ớn.
Sao bản này có nhiều phản hồi thế chứ

hvt1977

hihi.... Sau khi máy bị treo (1 lần), em quay về bản 29, nhưng mà... thấy Home screen không đẹp và tiện bằng bản 30 nên lại cài lại bản 30.
Sau khi cài bản 30, em sợ.... máy lại bị treo tiếp nên dùng giải pháp gỡ bỏ một số Tabs không dùng đến ở Home Screen (Photo, Music, Stocks, R.Documents, Twitte, Weather). Kết quả máy dùng bình thường.