• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V12 (Core 21198) - HTC OPAL

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 1.27.707.12 - HTC OPAL

=== CE OS 5.2.21198 Build 21198.5.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V12 dành cho HTC Opal (Touch Viva):
- Cơ sở ROM: 1.27.707 WWE
- Phát triển phiên bản V11
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21198) nguồn: XBETA
- Tích hợp Manila2D

Tốc độ V12 mặc dù tích hợp cả Manila2D và Titanium nhưng vẫn đảm bảo rất khá. Chức năng Titanium hoạt động nhanh và nhạy hơn so với các build trước đây.
Các chức năng cơ bản của WM hoạt động bình thường.

LINK TẢI ROM V12 (VIVA):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/215044544/VIVA__WM6.5__1_27_707_12__B21198.rar

LINK TẢI ROM V12 (VIVA) - BIG STORAGE:

Phiên bản V12 với BigStorage, gần 164Mb Storage tổng cộng.

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/215354923/VIVA__WM6.5__1_27_707_12__B21198_BS.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

vigos

Cảm ơn bạn rất nhiều! Tôi thích mới, và có lẽ chỉ là tôi, nhưng tôi đã được tìm thấy phiên bản này (v12) để được khá ổn định so với phiên bản 11. Sau khi thiết lập lại hoặc có thể là ngay sau khi flashing một số tùy chọn (comm quản lý, thiết lập ngày hôm nay và nhiều hơn) ngừng đáp ứng, trả lại bạn đến với Trang chủ màn hình khi bạn bấm chúng. Tôi đã không tìm thấy bất kỳ vấn đề này trong phiên bản 11.

Tôi đã sử dụng một dịch tự động cho việc này, xin lỗi nếu có lỗi nào.

PhamQuang

Manager
Phiên bản V12 tôi có Build 2 bản khác nhau:
- Bản đầu đưa lên trước, dựa trên cơ sở OS ROM gốc, ko thay đổi Storage nên sau khi Up Storage có tổng hơn 135Mb (Default).
- Bản thứ hai, đưa hôm nay, có chỉnh XIP và thay đổi OEM cho nên Storage sau khi Up ROM đạt gần 164Mb.

RAM cả 2 bản xấp xỉ như nhau.
Các ứng dụng trên 2 bản tương tự, bản thứ 2 đã tích hợp thêm SIM Kit (quên trên bản 1). :D

vigos

Cảm ơn PhamQuang lại một lần nữa! Tôi đã thử phiên bản mới mà bạn chỉ cần tải lên và có cùng một kết quả, không làm việc các phím tắt và một số vấn đề khác. Chính xác những gì đã xảy ra:
1) Ngay sau khi flashing, tất cả mọi thứ chỉ cần làm việc tốt, phát hiện WiFi, tất cả các phím tắt chức năng.
2) đầu tiên đặt lại phần mềm, một số phím tắt không hoạt động, chậm UI
3) Tôi cũng đã cố gắng thiết lập lại một khó khăn, nhưng nó đã không được như mong muốn, hoặc làm việc.

Xin vui lòng cho tôi biết nếu bạn muốn có thêm một số chi tiết hoặc muốn cho tôi để kiểm tra một cách cụ thể. Tôi sẽ trở lại v11 trong khi chờ đợi:)
Cảm ơn một lần nữa cho tất cả các công việc khó khăn của bạn!

PS: Tôi đã sử dụng một dịch tự động cho các tin nhắn này, xin lỗi nếu có lỗi nào

Vitdao

Well-Known Member
Cảm ơn PhamQuang lại một lần nữa! Tôi đã thử phiên bản mới mà bạn chỉ cần tải lên và có cùng một kết quả, không làm việc các phím tắt và một số vấn đề khác. Chính xác những gì đã xảy ra:
1) Ngay sau khi flashing, tất cả mọi thứ chỉ cần làm việc tốt, phát hiện WiFi, tất cả các phím tắt chức năng.
2) đầu tiên đặt lại phần mềm, một số phím tắt không hoạt động, chậm UI
3) Tôi cũng đã cố gắng thiết lập lại một khó khăn, nhưng nó đã không được như mong muốn, hoặc làm việc.

Xin vui lòng cho tôi biết nếu bạn muốn có thêm một số chi tiết hoặc muốn cho tôi để kiểm tra một cách cụ thể. Tôi sẽ trở lại v11 trong khi chờ đợi:)
Cảm ơn một lần nữa cho tất cả các công việc khó khăn của bạn!

PS: Tôi đã sử dụng một dịch tự động cho các tin nhắn này, xin lỗi nếu có lỗi nào

Bạn hãy thử hardreset máy lại 1 lần nữa xem sao, ban đầu sau khi uprom này tôi cũng gặp 1 số lỗi, sau khi hardreset sẽ hết lỗi, nếu vẫn chưa được thử 1 lần nữa nha bạn :D

duylong1988

Sau khi dung phiên bản v12 tôi thấy rất đẹp nhưng gặp phải vấi đề là vô 1 số chương trình không được,vô được nhưng bị đứng không chạy được nữa.Mong bạn kiểm tra lại.Mình đã hadreset rất nhiều lần rồi nhưng vẫn không được.

nguoc

Mình cài bản V12, sau khi uprom xong, vào lại thì bị treo, không configuration được. Sau đấy hardreset 2 lần thì mới được.
Camera ở WM6.1 thì OK, khi chạy WM6.5 thì bị treo. Tắt đi khởi động lại vài lần thì được.
Thanks man PHAMQUANg vì đã rất cố gắng trong việc xây dựng các bản ROM cho dòng này.

PhamQuang

Manager
Mình cài bản V12, sau khi uprom xong, vào lại thì bị treo, không configuration được. Sau đấy hardreset 2 lần thì mới được.
Camera ở WM6.1 thì OK, khi chạy WM6.5 thì bị treo. Tắt đi khởi động lại vài lần thì được.
Thanks man PHAMQUANg vì đã rất cố gắng trong việc xây dựng các bản ROM cho dòng này.

Tôi hiện đang dùng V12 bản BigStorage (bản 2), đã 2-3 ngày, cài ứng dụng cũng khá, gọi điện và nhắn nhận SMS, chụp hình cũng nhiều,... nhưng chưa thấy bị treo máy lần nào cả.
Tất nhiên sau khi Up ROM đã HR lại máy.
Riêng tốc độ, nhất là sau khi kích hoạt Manila2D thì tự tôi thấy chưa Build nào trước đây có thể nhanh và chạy nhẹ nhàng hơn.
Camera thì chụp hình, quay Video lưu dữ liệu khá hơn nhiều so với các Build trước.
V12 là bản tôi test rất kỹ cho nên không thể thua kém V11 được.
Còn việc sử dụng Version nào là các bạn tự chọn.

thaischumi

Riêng tốc độ, nhất là sau khi kích hoạt Manila2D thì tự tôi thấy chưa Build nào trước đây có thể nhanh và chạy nhẹ nhàng hơn.

Kích hoạt kiểu gì bạn??? Mình khởi động xong không thấy lauch touchFLO gì cả, Manila2D chẳng thấy đâu, chỉ thấy mỗi Titanium như thế này thôi, hay là BS nó vậy???:

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Kích hoạt kiểu gì bạn??? Mình khởi động xong không thấy lauch touchFLO gì cả, Manila2D chẳng thấy đâu, chỉ thấy mỗi Titanium như thế này thôi, hay là BS nó vậy???:

Với câu hỏi này thì tốt nhất bạn nên tham gia các Topic giới thiệu ROM 6.1 đã có thì hơn, chưa vội vã dùng WM6.5 !!!

nguoc

Để kích hoạt M2D, bạn vào Start-Setting-Today, chọn tab Item và chọn TouchFLO.

Sau khi mình uprom xong, máy không thể initialize setting được. Hardreset 2 lần thì được nhưng mà chậm kinh khủng, giống như máy 386 chạy XP vậy! Chán. Định quay lại 6.1 V5 cho nhanh. Sáng nay mình tính : Hay là thử up lại rom xem sao? Sạc đầy pin, up xong, nghe máy "Tong" một cái, mình rút cáp ngay. Ô là là, nó chạy tương đối nhanh !!! Mọi thứ bình thường, êm ru. !!!
Ai bị lỗi, chạy chậm, v.v. thì cứ đợi cho nó xong rồi up lại 1 lần xem thử nha!!
Thanks man PHAMQUANG vì những nỗ lực không mệt mỏi cho các bản rom mới này !!!

dungnv2005

Các Bác ới có Link khác không em DL theo linh trên mãi không được. Cảm ơn các Bác

thaischumi

Để kích hoạt M2D, bạn vào Start-Setting-Today, chọn tab Item và chọn TouchFLO.

mình vào đó rồi, đến khi tap vào icon today thì nó cứ trơ ra, cứ như là icon rỗng vậy (không có chương trình nào), vào các cái khác bình thường

có cách nào khác để vào today không bạn, hoặc chỉnh trong registry chỗ nào

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Sau khi làm cuộc thí nghiệm so sánh các Build WM6.5 cho Touch Viva có tích hợp Manila2D mình thấy rằng:
Các Build 21195 và 21198 thường gây lỗi với chức năng "Today" đôi khi phải HR 2,3 lần mới hoạt động tốt.
Có lẽ do các Plugin: Titanium và Manila2D đụng nhau, không chịu nhường nhau.
Riêng Build 21189 thì các chức năng hoạt động rất chuẩn.
Vì lý do này, sau khi đã thử nghiệm các Build đã có, có thể trong 1,2 ngày tới mình sẽ Build thêm bản V13 với Build 21189 để các bạn test thử xem sao.

vigos

Sau khi làm cuộc thí nghiệm so sánh các Build WM6.5 cho Touch Viva có tích hợp Manila2D mình thấy rằng:
Các Build 21195 và 21198 thường gây lỗi với chức năng "Today" đôi khi phải HR 2,3 lần mới hoạt động tốt.
Vì lý do này, sau khi đã thử nghiệm các Build đã có, có thể trong 1,2 ngày tới mình sẽ Build thêm bản V13 với Build 21189 để các bạn test thử xem sao.

Điều đó phải có được vấn đề này tôi đã có, cảm ơn bạn PhamQuang! Tôi sẽ chờ đợi cho eagerly v13. Cảm ơn cho tất cả các công việc khó khăn của bạn!!

thaischumi

Hiện mình chỉ gặp rắc rối với cái titanium và Manila 2D thôi (không vào today được), bạn có cách nào gỡ titanium ra được không, vì cái V12 core 21198 này nhanh hơn core 21189 một chút (mình thấy vậy)

nguoc

Hiện mình chỉ gặp rắc rối với cái titanium và Manila 2D thôi (không vào today được), bạn có cách nào gỡ titanium ra được không, vì cái V12 core 21198 này nhanh hơn core 21189 một chút (mình thấy vậy)

Mình thì thích gỡ hẳn M2D và Titanium luôn, do mình thích spb mobile shell hơn mà! Nếu gỡ 2 cái này ra thì ROM sẽ giảm kích thước đi nhiều đó nhỉ!

Cái build 21198 này chạy có vẻ mượt mà hơn những cái trước, nhưng khi uprom xong thì hay bị lỗi, nhất là những ai ở trong vùng có wifi và cứ cắm vào máy tính sau khi đã báo quá trình uprom đã xong.

PhamQuang

Manager
Mình thì thích gỡ hẳn M2D và Titanium luôn, do mình thích spb mobile shell hơn mà! Nếu gỡ 2 cái này ra thì ROM sẽ giảm kích thước đi nhiều đó nhỉ!

.

Mỗi người mỗi ý thích mà bạn.
Bản thân mình thì chưa thể chấp nhận ROM thiếu Manila được. Bằng mọi cách phải tích hợp bằng được.
Menu WM6.5 đúng là mới, đẹp và thú vị nhưng thật sự chưa tiện bằng WM6.1 cũ.