• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V19A (Core 21202) - HTC TouchPro

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 5.07.871.19A - HTC TouchPro

=== CE OS 5.2.21202 Build 21202.5.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V19A dành cho HTC TouchPro (RAPHAEL):
- Dựa trên cơ sở OS của HTC TouchPro: 5.07.871.2 WWE
- Loại bỏ Manila, cần có thể cài bằng CAB, thay đổi 1 số OEM phù hợp từ HTC Topaz và Rhodium
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21202), nguồn sưu tầm: XBETA.

- Các chức năng cơ bản của WM hoạt động đều bình thường.
- Tốc độ và sự ổn định của Titanium trong bản V19A với Core 21202 khá mượt mà.
- ROM đã chuẩn bị đầy đủ các công cụ hỗ trợ nếu các bạn cần thiết sử dụng Manila.
Chỉ cần cài CAB file của XBOXMOD là chạy ngon lành.

* Để có Manila, cài CAB từ link sau:
Mã:
http://rapidshare.com/files/219304366/3-XBmod_VGA_Rhodium_Manila_FIX_V1D.7z
* Hình ảnh minh họa:

LINK TẢI ROM V19A (TouchPro):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/219301608/RAPHAEL_WM6.5__5_07_871_19A__B21202.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

levanquyen

Sao lại là V19A, nghĩa là Bác dự kiến sẽ có V19 hoặc V19B nữa phải không Bác PhamQuang.
Quen dùng có Manila rồi, chắc phải cài thêm Manila cho dễ dùng.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cài xong Manila bằng file XBmod_VGA_Rhodium_Manila_FIX_V1D nhưng trong today không có manila để chọn. Làm thế nào đây? Hay là Bác PhamQuang tích hợp vào luôn đi.
View attachment 119002View attachment 119003

Cài CAB xong, nên khởi động lại máy, sẽ thấy TouchFLO để chọn đó.

Các bạn thật nhiều ý kiến quá, lúc có thì muốn bỏ đi, khi không có lại muốn cho vào. Đã thấy sự bất tiện chưa và "khổ" khi phải tự làm chưa? :))

levanquyen

Bác PhamQuang thông cảm nghen. 9 người 10 ý mà. Nhiều ý kiến làm Bác khó chịu, nhưng đó là biểu hiện sự đón nhận những sản phẩm của Bác của cộng đồng PDAViet. Thấy dòng sản phẩm nào cũng có ROM của Bác, tôi nghĩ chắc là Bác nhiều máy lắm phải không? Đại diện cho những người có nhiều ý kiến mong Bác thông cảm vì lỡ đam mê việc UP ROM của Bác, mà đã sử dụng ROM mới thì phải so sánh, đánh giá, nêu những ưu nhược điểm để anh em và Bác rút kinh nghiệm cho bản sau vì chắc Bác không có thời gian để test tất cả các bản ROM.
Thú thật, quen xài bản có TouchFLO, bây giờ qua bản 6.5 không có thấy khó chịu, nhưng cài xong XBmod_VGA_Rhodium_Manila_FIX_V1D, khởi động lại cũng không thấy TouchFLO đâu cả (cả đêm tôi đã Up ROM đi đi lại lại nhiều lần nhưng cũng không được).
Vài ý kiến bộc bạch, mong Bác thông cảm.

PhamQuang

Manager
Kỳ lạ vậy !!!

Bạn thử HR lại sau khi Up ROM và cài lại CAB xem sao, chắc chắn sẽ xuất hiện TouchFLO 3D mà.

PDAMobile

Dùng có tốn pin hơn bình thường không mọi người ??? Lần trước cài thử W6.5 thấy tốn RAM và Pin quá :(

littlerain

Levanquyen tìm ra được cách cài đặt touch flo 3d chưa, tôi vẫn chưa cài được. khi cài toàn báo : install unsuccessful

PhamQuang

Manager
Levanquyen tìm ra được cách cài đặt touch flo 3d chưa, tôi vẫn chưa cài được. khi cài toàn báo : install unsuccessful

Hoá ra là mọi người vẫn "mê" dùng TouchFLO 3D???
Vậy mà khi có ROM với TouchFLO 3D lại cứ đòi phải có Clean ROM? :D

levanquyen

Vẫn chưa được, đang buồn.
Chắc phải làm phiền Bác PhamQuang tích hợp vào luôn, anh em mình không đủ trình độ để làm việc này.

buonwaaa

Chài, mới tranh thủ đi Singapore thăm người iu về, có bản 6.5 mới rồi à =D> anh em sài thấy ntn vậy? Good k nè? Để up lên thử xem sao :D

odonnell

Em mới test xong ROM nay 2 ngày thì fat hiên ra Opera ko làm việc nó báo "sufficient memory" + mỗi khi reset máy lai khi mới khởi động thì có cái message hiện ra tắt no xong phải đợi tầm 1 phut mới chạm vào màn hình được ko thì treo máy.

Ps: Vấn đề TF3D chay tốt các bác ah. Theo em thì nên dùng bản "12aon_Full_Manila_Upgrade.cab" cho original M3D còn nếu muốn xài FT3D build lại cua Rhodium cho VGA thì em thấy cài ban V1C trước rồi update len V1D các bác có thể tham khảo tai XDA (chứ cái link bác Quang đưa chỉ cài được trên Official ROM thôi)

Cuối cùng em xin cám ơn bác Quang trong suốt quá trình xài PDA của em hi'hi'