• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V20F (Core 21501) - OMNIA i900

Dao2nd

Rom ni mình xài đc 2 ngày nhưng chắc sẽ trở về bản mới nhất của T2008 thui, kén soft quá mà lại chậm nữa. Thui đợi WM6.5 final các bác ah. Beta chắc k ổn!

hoabinh

Hix, con nhà mình vừa phát hiện ra, khi xoay máy thì màn hình nó không xoay theo như trước. Làm thế nào nhỉ, nó bắt đền thì chết (vì máy của nó mà)

hoabinh

ROM này khuyến cáo kô ai nên UP.Vì sẽ thất vọng tràn trề
Và có thắc mắc thì cứ tự mình thắc mắc-Chảng ai giả quyết đâu

Tôi nghĩ đây là công đồng mạng, phi lơi nhuận, chia sẻ là chính . Bác Pham Quang chắc biết rồi nhưng có dịp thích hợp sẽ trả lời bằng cách fix lỗi.=D>

coi2005

Tôi hoàn toàn đồng ý

Tôi đồng ý với Bác Hòa Bình.Phi lợi nhuận. Nhưng nếu bác sang MODACO - khi co người hỏi hoặc đưa ra ý kiến thì bên đó họ rất tôn trọng se tra lời các câu hỏi đó bởi người côk rom hoặc admin.
CÒn ở đây. tôi chỉ thấy toàn anh em minh noi chuyện với nhau. Khổ ghê.Up ROM xong lỗi muốn hỏi chẳng thấy các Bác giải đáp gì cả.tât nhiên khi phi lợi nhuân thì vấn đề đó kô bắt buộc.
Xin lỗi vì đã post bài phi kỹ thuật và tranh luận kô liên quan đến ROM

anhbaba

Bản rom này hay bị treo khi ấn start. Báo pin không đúng, đang ở 40% xài một lúc nó nhảy lên 50% :D
Mình thích nhất là cái IE giao diện đẹp, xài mượt. Bác Quang có thể cho em xin file cab của IE này không? (vì các bản rom khác không thấy giao diện IE này)

hoabinh

Báo dung lượng pin có vấn đề, xạc 1 lúc đèn xanh báo pin đầy 100%, bỏ xạc ra 1 tý nhảy ngay về 80%. Con nhà tôi đang bắt đền vì xoay mày mà màn không xoay mới chết .

Jt4chj

bản này báo pin chán, sạc cả đêm mà chỉ 1 buổi sáng còn 80%, để chế độ tự xoay màn hình thì khi khóa phím bị treo máy.

DonanDuu

Xoay màn hình

1/ Hình ảnh minh họa thế này đã hợp lý chưa? :D

2/ Hiển thị số đt có thể sửa qua Registry mà. Mình chưa kiểm tra kỹ.
3/ Audio Manager hoạt động bình thường mà, có vấn đề gì đâu.

Vừa cập nhập lại link tải, sửa lại 1 số điểm tron ROM rồi đó.

Bác Quang ơi, Xoay màn hình phần menu thì đã Okie nhưng khi ra ngoài khóa màn hình thì bung lên không thấy gì cả!

Phần phone vẫn không hiển thị thông tin trong phone book!

Có gì bác xem lại nhé!

À có 1 câu hỏi: Bản này là 21501 mà là PV20F còn bản PV21T thì lại là Rom 21222, vậy 21501 này lụi à bác ?

PhamQuang

Manager
Mình đã có giải thích ở đâu đó vài lần rồi mà.
Hiện có 2 hệ thống Build WM6.5 test:
- 212XX
- 215XX
Build 21222 tuy số nhỏ hơn (21501) nhưng là Build của HTC mới nhất hiện tại.
Phiên bản V21T (chỉ có Titannium, loại Manila2D) dựa trên cơ sở Build mới này và OS cũng mới: DXID1.

Phiên bản 21T đã có Topic riêng (chú ý), có lẽ được thay đổi và chỉnh sửa khá hơn đó.