• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V21 (C-D-E) (Core 21195 - 21198 - 21202) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

Thì bạn lại Up riêng Radio lại có sao đâu :). Nhưng cơ bản là ROM mới chạy tốt không? nhờ bạn cho nhận xét!

Về cơ bản thì tốc độ bản 6.5 này là tốt nhất từ trước tới giờ bạn à! Tuy nhiên vẫn còn 1 số lỗi nhỏ! Nhưng không đáng kể bạn à, bạn nên úp thử đi!

cusen

Thật tình mà nói, trước đây mình không dám up room vì ngại lỡ bị hư thì sao.
Sau khi tải gói phần mềm, chạy thử thấy cũng dễ. Tuy nhiên mình có đề nghị như thế này:
Bác nên có hướng dẫn cụ thể và có hình minh hoạ cách thức up room. Từng bước, từng bước thật cụ thể. Vì sau khi giải nén thấy quá nhiều tập tin nên không biết chạy tập tin nào.
Vì trong diễn đàn có quá nhiều hướng dẫn nhưng không chi tiết nên người mới khó tiếp cận được và bị rối.
Mong các bác nghiêm cứu.

HuynhThanh

Thật tình mà nói, trước đây mình không dám up room vì ngại lỡ bị hư thì sao.
Sau khi tải gói phần mềm, chạy thử thấy cũng dễ. Tuy nhiên mình có đề nghị như thế này:
Bác nên có hướng dẫn cụ thể và có hình minh hoạ cách thức up room. Từng bước, từng bước thật cụ thể. Vì sau khi giải nén thấy quá nhiều tập tin nên không biết chạy tập tin nào.
Vì trong diễn đàn có quá nhiều hướng dẫn nhưng không chi tiết nên người mới khó tiếp cận được và bị rối.
Mong các bác nghiêm cứu.

Vì đây là topic giới thiệu rom không phải topic hướng dẫn úp rom bạn à!

Còn việc giải nén ra có nhiều file nhưng bạn chỉ chú ý 2 file thui đó là file .exe và file .nbh. File .exe để bạn flash từ PC, còn file .nbh là file rom đó bạn à! Nếu bạn muốn úp trên điện thoại thì chỉ cần quan tâm tới file .nbh thui! Nhớ đổi tên nó thành blacimg.nbh. Chúc bạn thành công!

demax

Vì đây là topic giới thiệu rom không phải topic hướng dẫn úp rom bạn à!

Còn việc giải nén ra có nhiều file nhưng bạn chỉ chú ý 2 file thui đó là file .exe và file .nbh. File .exe để bạn flash từ PC, còn file .nbh là file rom đó bạn à! Nếu bạn muốn úp trên điện thoại thì chỉ cần quan tâm tới file .nbh thui! Nhớ đổi tên nó thành blacimg.nbh. Chúc bạn thành công!

Bác HuynhThanh quên không nhắc một bước quan trọng cho người lần đầu tiên up rom cho HD nhé.
Bạn phải chạy Tool HardSPL này trước khi up nhé:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=41442

Sau khi chạy xong rồi thì mới up rom. Bạn chạy file ROMUpdateUtility.exe trong đấy nhé.

cusen

Sau khi dùng 6.5 có một số nhân xét sau:
Máy chạy tương đối ổn
Khi sử dụng nhiều chương trình, thì Wtask không sử dụng được.
Đôi lúc không sử dụng được Today để trở về màn hình chính;Thanh hiển thị nút Start bị nhoè toàn bộ (nhoè sang cả cột báo sóng, pin).Restart lại thì hết.
Bật và hiển thị giữ các Tab của chương trình (chẳng hạn vào Divide info bật các tab để xem thông tin thì hiển thị rất chậm). Các chương trình khác cũng tương tự.
Kích hoạt biểu tượng cột báo sóng hoặc wifi hiện ra bảng không biết sử dụng vào chuyện gì. (No new notification).

PhamQuang

Manager
Trong bài 1 đã đưa giới thiệu và Link tải (SendSpace) phiên bản V21D, thay đổi 1 số OEM và chỉnh sửa bản V21C.

Thay đổi chủ yếu các OEM như HTC Album, New Contacts Editor,... hỗ trợ tốt hơn cho Manila.

MecoMan

21D Bugs:

1. Camera resolution only 3M (new on 21D)
2. TouchFLO no activate Programs Tabs, ned cab "Taiseer Re-Enable Tabs.cab" (the same on 21C)
3. Settings, Sýtem, TouchFLO icon, the fourth option has no text. (the same on 21C)

Thanks for your work!

usp

Build mới (Core 21202):

Sẽ đưa lên sau vài ngày tới.

Cám ơn bác Quang nhiều. WM 6.5 bây giờ mượt hơn trước rất nhiều, có thể thay thế 6.1 rôi. Tuy nhiên các software cài xong đều vô hết Start thành ra có quá nhiều programs trong đó. Nếu có được một TAB nào đó chỉ chứa các favorite programs thì hay biết mấy.

PhamQuang

Manager
Bản V21E chỉ đơn thuần là bản thay đổi Core mà thôi, còn lại không có gì khác so với V21D.
Đang test để tìm những lỗi có thể khắc phục, khi nào hoàn thiện sẽ đưa giới thiệu để các bạn dùng thử.

HuynhThanh

Bản V21E chỉ đơn thuần là bản thay đổi Core mà thôi, còn lại không có gì khác so với V21D.
Đang test để tìm những lỗi có thể khắc phục, khi nào hoàn thiện sẽ đưa giới thiệu để các bạn dùng thử.

Rất mong chờ bản V21E của chú! Cả tháng nay xài bản rom gốc, chờ chú hoàn thiệt dần bản W.M 6.5!=D>

PhamQuang

Manager
Rất mong chờ bản V21E của chú! Cả tháng nay xài bản rom gốc, chờ chú hoàn thiệt dần bản W.M 6.5!=D>

Vậy cứ tiếp tục dùng ROM gốc đi, chờ vài tháng nữa có WM7 dùng luôn thể nhé. :D

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu + link tải bản V21E với Build mới: 21202.5.0.0

Về cơ bản đây là bản đơn thuần chỉ thay đổi thông số XIP và SYS, tuy nhiên hệ thống với Core mới này chạy khá ổn định.

HuynhThanh

Vậy cứ tiếp tục dùng ROM gốc đi, chờ vài tháng nữa có WM7 dùng luôn thể nhé. :D

Cháu đâu dám phụ lòng chú chứ! Công chú build rom, thì cháu phải test chứ! Rất cám ơn chú! Cháu phải úp thử V21E mới được!

hunter_tht

Chà bản V21E này chay cungc ổn. Tuy nhiên lại thiếu mất cái cục pin nhiều lúc ko biết sắp bị hết. Bác nào xem có thể cài thêm thì mách giùm mình với vì mới dùng nên chưa thạo lắm. Thank cả nhà nhiều

HuynhThanh

Chà bản V21E này chay cungc ổn. Tuy nhiên lại thiếu mất cái cục pin nhiều lúc ko biết sắp bị hết. Bác nào xem có thể cài thêm thì mách giùm mình với vì mới dùng nên chưa thạo lắm. Thank cả nhà nhiều

Bạn cài chương trình hiển thị pin vào là ok thui! Bạn chịu khó tìm lại nhé! Nếu không thấy PM cho mình, mình gởi cho!

Status
Không mở trả lời sau này.