• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 21501) - HTC KAISER

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.34.721.23 - HTC KAISER

=== CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.70 ===

ROM WM6.5 V23 dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Kaiser: 3.34.721 WWE
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM mới nhất cho HTC Jade: HTC Album, Audio Manager, PhoneCanvas, Keyboard, Task Manager...
- Tích hợp Manila2D giao diện Blue phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 mới nhất (Ship WM6.5???) được sưu tầm do tác giả Conflipper giới thiệu.
- ROM V23 tích hợp hầu như đầy đủ các chức năng cơ bản cần thiết như: IE6, MSN Weather, Messenger,...

Tuy tích hợp khá nhiều các ứng dụng, kể cả tích hợp Manila2D nhưng V23 chạy cũng khá ổn và không thua kém tốc độ các bản ROM đã giới thiệu trước.

LINK TẢI ROM V23 WM6.5 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/222488026/KAISER_WM6.5__3_34_721_V23__B21501.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Lesangmd

Công nhận host 1280.mega.com của Việt Nam nhanh tuyệt vời.

Nếu mạng ADSL nhanh , không dùng IDm thì tốc độ download lên đến 1 MB/s . Nhanh kinh hoàng. Mình tải bản rom này mất có 35 giây. Thật ngoài sức tưởng tượng.

Từ giờ chúng ta nên dùng host này để chia sẻ thì tốt biết mấy.

Bản ROM này của bác Quang khá mượt và nhanh .

Nhưng có một lỗi mình không hiểu là, nhiều phần mềm , dù chỉ nhẹ khoảng 1 MB nhưng không thể cài đặt được . Cứ bấm vào file cab là nó cứ xoay con trỏ đến hết PIN mà không thể cài đặt được , rất ức chế . Các bản ROM WM6.5 khác cũng tương tự như vậy. Trong khi mình dùng WM6.1 thì cài ngon lành .

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi!! QuickGPS ko hoạt động! Cài HTC QuickGPS khác ko được luôn!! Rom rất tuyệt chạy mượt nhanh Free RAM nhiều! Thank all!

Kiểm tra kỹ lại xem đi.
Tốt nhất là nên HR lại máy.
QuickGPS Update tốt mà.

NhatToai

Super V.I.P
Việc cài file cab trên bản ROM này hay hầu hết các ROM 6.5 đều bình thường cho dù file lớn hay nhỏ.
Lesangmd xem lại máy bạn đi vì bao giờ mình cũng cài tối thiểu 2 soft là VietMap và OziExplorer,2 file này dung lượng không nhỏ tí nào mà vẫn chạy OK.
Có thể xác nhận việc QuickGPS hoạt động được trên máy mình,update qua GPRS hay USB đều được.
Có một vấn đề về Camera,sau khi chụp xong thì chọn view hình để xem thì hình cứ lưu ngược đầu...cài lại file cab camera 5.04.xxx thì OK,không rõ trên máy Bác Quang có hiện tượng này không nhỉ.

ultrakill

Active Member
Kiểm tra kỹ lại xem đi.
Tốt nhất là nên HR lại máy.
QuickGPS Update tốt mà.

bác Quang ơi cháu cũng bị tình trạng tương tụ QuickGPS cũng ko hoạt động ạ. Cháu đã HR rồi nhưng vẫn ko đc ạ. :(( Còn Rom thì chạy rất nhanh và mượt ạ. :D
Bác giúp cháu với ạ
Cháu cảm ơn.

AnhPheCT

Đã HR mấy lần Up lại luôn!! Nhưng QuickGPS nó cứ đứng trơ ra! Tick vào ko chạy được làm sao Update qua GPRS hay USB... Sao thế!! Vẫn Up Rom bình thường mà!! Rom công nhận chạy nhanh và Mượt quá luôn!! Chỉ tội QuickGPS. ko chịu mở!!! Cài Soft QuickGPS khác thì ko đè lên dc, xóa cũng ko. bó tay rùi!!

minhloc1402

Thank bác Quang nhiều lắm, ROM rất ok, hình như tới build từ 21500 trở đi thì hầu hết lỗi đã được khắc phục rất tốt, kiểu này chắc chắn tháng tới sẽ có rom chính thức của winMo 6.5 rồi^^, bác ultrakill và anhphe thử cài lại rom xem sao, máy mình chạy quickGPS cũng ok mà, có khi nào nó bị ảnh hưởng của radio ko ta? mấy bác thử up mấy radio khác coi sao, em đang chạy 1.65.24.36 mọi thứ ok

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chính xác đó !!!
Các bạn cần kiểm tra lại phiên bản của Camera đang sử dụng.
Các ROM WM6.5 phù hợp với các Radio 1.65.XX. Camera và GPS phụ thuộc nhiều vào phiên bản Radio trong máy.
Mình đang dùng 1.65.30.09 thấy OK.

AnhPheCT

Cháu mới Up lại Radio từ 1.71.09.01 xuống: 1.65.24.36. Mới Up lại Rom luôn!! QuickGPS ko hoạt động!! Dù sao cũng thank's Bác Quang nhiều!! Cháu chọt vào Nó ko mở ra luôn làm sao Update!! QuickGPS đứng êm re!! Up Rom mấy lần rồi!! Tải Rom lại ,Up đi Up lại!! Thấy tội con Kiaser luôn!!

thaiatom

Vấn đề tương thích với UC (User Customization)

Chú Quang ơi làm sao sử dụng UC (User Customization để auto install khi Up ROM bằng SDAutoRun) cho ROM WM6.5 đây? Trước đây các dòng ROM cũ (6.1 trở xuống) đều hầu như tương thích UC mà.
Bây giờ thì ROM mới ra liên tục mà lại không tương thích UC, nên mỗi lần Up ROM lại phải cài phần mềm mệt nghỉ luôn!
Chú Quang có cao kiến gì hướng dẫn giúp với. 8-|

ThanhTrung

Cháu mới Up lại Radio từ 1.71.09.01 xuống: 1.65.24.36. Mới Up lại Rom luôn!! QuickGPS ko hoạt động!! Dù sao cũng thank's Bác Quang nhiều!! Cháu chọt vào Nó ko mở ra luôn làm sao Update!! QuickGPS đứng êm re!! Up Rom mấy lần rồi!! Tải Rom lại ,Up đi Up lại!! Thấy tội con Kiaser luôn!!
kophải tại radio rồi. đúng là có lỗi này bác Quang à. 1 số máy khi up vào ko chạy đc QuickGPS. Bạn nào bị thì cài thêm file này nhé

sharkkingi

Việc cài file cab trên bản ROM này hay hầu hết các ROM 6.5 đều bình thường cho dù file lớn hay nhỏ.
Lesangmd xem lại máy bạn đi vì bao giờ mình cũng cài tối thiểu 2 soft là VietMap và OziExplorer,2 file này dung lượng không nhỏ tí nào mà vẫn chạy OK.
Có thể xác nhận việc QuickGPS hoạt động được trên máy mình,update qua GPRS hay USB đều được.
Có một vấn đề về Camera,sau khi chụp xong thì chọn view hình để xem thì hình cứ lưu ngược đầu...cài lại file cab camera 5.04.xxx thì OK,không rõ trên máy Bác Quang có hiện tượng này không nhỉ.

Tình trạng này đúng là máy mình có bị rồi!bác có thể chỉ cho mình cách khắc phục camera chi tiết hơn được không? :D còn việc cài chi tiết và hướng dẫn sử dụng QuickGPS nữa! mình chưa hiểu rõ lắm về tác dụng của phần mềm này! :D thank

Medkid

kophải tại radio rồi. đúng là có lỗi này bác Quang à. 1 số máy khi up vào ko chạy đc QuickGPS. Bạn nào bị thì cài thêm file này nhé

quick gps của kaiser bị xung đột với WM 6.5 . Khi sync với pc nó tự download data rồi chạy ngầm luôn, ko mở lên được. Nếu soft reset kaiser rồi mở ngay quick gps (mà chưa sync với pc) thì sẽ mở được bt, nhưng sau khi sync thì ... lại ko mở lên được nữa. Kiểm tra cái này bằng dotfred task manager. "Processes" sẽ thấy quick gps chạy ngầm, tắt nó đi thì lại mở được bt.

abcdefghi

hix hix dạo này chú Quang bỏ Polaris luôn rồi ! không thấy bản Rom nào giành cho Polaris của Chú cả ! :((

chrissil

Opera and Youtube shortcut doesn't works

It is an amazing ROM, i use this on a Kaiser phone, but how can I make Opera browser works, and how can I make youtube shortcut works, thanks for your attention.

Christiano