• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V24 (Core 21231) - HTC KAISER

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.34.721.24 - HTC KAISER

=== CE OS 5.2.21231 Build 21231.5.0.1 ===

ROM WM6.5 V24 dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Kaiser: 3.34.721 WWE
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM mới nhất cho HTC Jade: HTC Album, Audio Manager, PhoneCanvas, Keyboard, Task Manager...
- Tích hợp Manila2D giao diện BlACK phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21231) mới.
- ROM V24 tích hợp Rhodium Keyboard & Menu, khá tiện dụng.
- Thay đổi giao diện Titanium của tác giả Ibrythill và Comm Manager Tab Titanium của Chriscsh (XDA)

- V24 với Core 21231 chạy khá ổn, đặc biệt Manila2D chạy nhẹ nhàng và mượt hơn.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, SMS, Camera,... hoạt động bt.
- Sau khi Up ROM hoặc máy khởi động lại MortScript (ứng dụng hỗ trợ Titanium Weather) sẽ load và hiển thị popup, không có vấn đề gì cả, hãy nhấn OK để thoát và mọi việc sẽ bình thường.

LINK TẢI ROM V24 WM6.5 (Core 21231):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/233394178/KAISER_WM6.5__3_34_721_V24__B21231.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

absolut2k

PhamQuang is there any chanche to have a rom with core 21042? the same you used with v50 polaris rom?

Thanks for your awsome works.

Abs2k

vdc2test

Bác Quang cho hỏi, vừa UP xong ROM của bác, chạy chung với Radio 1.65.24.36 và Protocol 25.94.40.06H không biềt 2 mục này có phải là bản mới nhất không?

Hiện chạy ổn nhưng vẫn cứ hỏi cho chắc.

AnhPheCT

Bác Quang cho hỏi, vừa UP xong ROM của bác, chạy chung với Radio 1.65.24.36 và Protocol 25.94.40.06H không biềt 2 mục này có phải là bản mới nhất không?

Hiện chạy ổn nhưng vẫn cứ hỏi cho chắc.

Thông số màu đỏ mới là Version Rom mới nhất!

WM6.5 ROM 3.34.721.24 - HTC KAISER CE OS 5.2.21231 Build 21231.5.0.1

Radio 1.65.24.36 và Protocol 25.94.40.06H chỉ thể hiện Radio của bạn đang dùng mà thôi. Ví dụ Radio mới nhất là Radio: 1.71.09.01 có Protocol version: 25.75.40.02.eMoW

Up lên 4Share WM6.5 ROM V24 (Core 21231) - HTC KAISER (NEW)

Chỉnh sửa cuối:

abusalad

các sư huynh cho em hỏi con Kaiser của em sau khi cài xong rom thấy chạy đôi lúc bị khựng khựng đứng máy rồi chạy típ giống như tình trạng thiếu bộ nhớ là nó bị gì ạ? xin cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
các sư huynh cho em hỏi con Kaiser của em sau khi cài xong rom thấy chạy đôi lúc bị khựng khựng đứng máy rồi chạy típ giống như tình trạng thiếu bộ nhớ là nó bị gì ạ? xin cám ơn
Bạn cần nói rõ hơn về bản ROM nào mà bạn đang dùng,HardSPL và Radio....nói chung chung vậy ai mà hiểu nổi.
Hãy thử HardSPL 3.34,up ROM + HardReset lại thì bảo đảm sẽ mượt mà ngay :)

NhatToai

Super V.I.P
bác quang up lên mediafire hộ em nhé! em down mãi không được! thank bác nhiều nhiều!!!!

Có cả link 4shared trong bài của VIP anhphe076 nữa mà bạn.Tranh thủ đi chứ nay mai Man PhamQuang lại ra thêm 21232 nữa đấy.

NBLam

Tôi muốn dùng ROM này nhưng ko thích M2D, mà chỉ muốn cài SPB Mobile Shell 3 có đc ko các bác nhỉ? ROM tới bác Quang có thể bỏ M2D đi đc ko? Cảm ơn các bác nhiều :)

PhamQuang

Manager
Tôi muốn dùng ROM này nhưng ko thích M2D, mà chỉ muốn cài SPB Mobile Shell 3 có đc ko các bác nhỉ? ROM tới bác Quang có thể bỏ M2D đi đc ko? Cảm ơn các bác nhiều :)

Mod. Nhattoai phán đoán rất đúng, bản V25 với Core 21232 đã xong từ đêm qua, chưa kịp Upload lên mà thôi.
Về vấn đề Manila2D, bỏ hay không có lẽ cần "biểu quyết". :D
Vì đưa link ROM có Manila và không Manila thì bản KHÔNG MANILA toàn bị ế. :D
Số lượng lần tải ROM có Manila gấp hàng chục lần bản KHÔNG. :D

victory132669

em thích cái món manila rất hay bác đừng bỏ đi ! bác up v25 lên mediafire nhé! thank bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

abusalad

Bạn cần nói rõ hơn về bản ROM nào mà bạn đang dùng,HardSPL và Radio....nói chung chung vậy ai mà hiểu nổi.
Hãy thử HardSPL 3.34,up ROM + HardReset lại thì bảo đảm sẽ mượt mà ngay :)

em dùng HardSPL 3.34, radio 1.70.19.09, up rom origin cài spb 3.0 đôi lúc cũng bị đơ như vậy, up rom này có lẽ chạy hơi nặng nên củng đôi lúc đơ 1 tí

hut_mit

có bác nào chung sở thích với em không ! em đang dùng con tytn II muốn tìm một bản rom không game chỉ có một chương trình văn phòng , chat , lướt web ổn . nếu ai có rom như vậy vui lòng chia sẻ với em với ,em cám ơn nhiều

NBLam

Mod. Nhattoai phán đoán rất đúng, bản V25 với Core 21232 đã xong từ đêm qua, chưa kịp Upload lên mà thôi.
Về vấn đề Manila2D, bỏ hay không có lẽ cần "biểu quyết". :D
Vì đưa link ROM có Manila và không Manila thì bản KHÔNG MANILA toàn bị ế. :D
Số lượng lần tải ROM có Manila gấp hàng chục lần bản KHÔNG. :D

Hic, khổ thân em dạo này chuyển sang dùng SPB Shell thấy thích hơn M2D mới khổ chứ. Bác Phạm Quang có thể làm cả 2 version đc ko? Cảm ơn bác nhiều nhiều lắm lắm... :(

thekhoa202302

Hic, khổ thân em dạo này chuyển sang dùng SPB Shell thấy thích hơn M2D mới khổ chứ. Bác Phạm Quang có thể làm cả 2 version đc ko? Cảm ơn bác nhiều nhiều lắm lắm... :(

sẽ có cho bạn thôi mà! vấn đề là thời gian thôi
:))

NBLam

Các bác ơi up rồi, chạy mãi mà chả thấy M2D đâu cả. Làm thế nào để thấy M2D nhỉ?

thiennhat

Em xài bản này được 2 ngày thấy bản rom này chạy rất mượt tốc độ khá nhanh xài rất thích. Tuy nhiên có 1 số vấn đề không biết có phải là lỗi của bản rom không bác Quang xem giúp để cải thiện thêm cho bản rom sắp tới.
1/ Trong phần phone, khi nhấn nút xuống để xem các cuộc gọi điện thoại được vài cái sẽ bị xám luôn màn hình, kéo nhiều thì chữ bị chồng lên nhau.
2/ Hình như mau hết pin hơn.

Góp ý riêng :
1/ cái sub menu (cái menu nhỏ nhỏ mà khi mình chọn các tính năng chi tiết sẽ hiện lên) chữ bị ốm + bold nên nhìn hơn tối và bị nhòa khó nhìn. Nếu được thêm chức năng để tắt menu loại mới này chuyển sang menu loại cũ như 1 chọn lựa (giống như trong phần tool của rom PDA Corner có cho điều chỉnh) sẽ tăng tốc độ lên nhanh hơn loại mới.
3/ Sau khi nhấn nút gọi máy kêu 1 tiếng tút (giống như tiếng báo máy đầu dây bên kia bị bận của các bản rom bình thường) nên thấy hơi bị không quen và không biết để làm gì nhỉ, trong khi nếu bên kia bị bận thiệt thì chẳng thấy nó báo gì hết chỉ trở về màn hình phone thôi làm mình không biết ngồi chờ.
4/ Trong rom PDA Corner ngay trang home có phím action phía dưới nhấn thẳng vào 1 menu các ứng dụng thường sử dụng thấy cũng hay nhanh và gọn on khi phải kéo qua các trang chứ chức năng mở camera như hiện nay thì bị dư vì đã có 1 phím cứng làm chức năng này rồi.

NhatToai

Super V.I.P
Em xài bản này được 2 ngày thấy bản rom này chạy rất mượt tốc độ khá nhanh xài rất thích. Tuy nhiên có 1 số vấn đề không biết có phải là lỗi của bản rom không bác Quang xem giúp để cải thiện ...

Chỉnh lại reg sau để trở lại Menu popup mặc định 6.5
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GWE\Menu
“CUIHandler”=dword:0

Soft Reset.