• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V25 T&M (Core 21232) - HTC KAISER

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.34.721.25 T&M - HTC KAISER

=== CE OS 5.2.21232 Build 21232.5.0.1 ===

ROM WM6.5 V25 T&M dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Kaiser: 3.34.721 WWE
* V25T: ROM không có Manila2D
* V25M: ROM tích hợp Manila2D
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM mới nhất cho HTC Jade: HTC Album, Audio Manager, PhoneCanvas, Keyboard, Task Manager...
- Tích hợp Manila2D giao diện BlACK phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21232) mới.
- ROM V25 tích hợp Rhodium Keyboard & Menu, khá tiện dụng.
- Thay đổi giao diện Titanium của tác giả Ibrythill và Comm Manager Tab Titanium của Chriscsh (XDA)

- V25 với Core 21232 chạy khá ổn, đặc biệt Manila2D chạy nhẹ nhàng và mượt hơn.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, SMS, Camera,... hoạt động bt.
- Sau khi Up ROM hoặc máy khởi động lại MortScript (ứng dụng hỗ trợ Titanium Weather) sẽ load và hiển thị popup, không có vấn đề gì cả, hãy nhấn OK để thoát và mọi việc sẽ bình thường.

LINK TẢI ROM V2T WM6.5 (NoManila):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/234778124/KAISER_WM6.5__3_34_721_V25T__B21232.rar
LINK TẢI ROM V25M WM6.5 (Manila2D):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/234830490/KAISER_WM6.5__3_34_721_V25M__B21232.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

NhatToai

Super V.I.P
Vậy là Man PhamQuang đã chìu các bạn dùng Kaiser hết cỡ rồi đấy nhé,một lúc ra 2 bản tích hợp và remove M2D...thoải mái mà dùng theo sở thích!Thanks so much.

V25T WM6.5 (NoManila):
4Shared: http://www.4shared.com/file/106415291/9420454c/KAISER_WM65__3_34_721_V25T__B21232.html
MediaFire: http://www.mediafire.com/download.php?knw0mzmmjzx
V25M WM6.5 (Manila2D)
4Shared: http://www.4shared.com/file/106427445/cfc731f1/KAISER_WM65__3_34_721_V25M__B21232.html
MediaFire: http://www.mediafire.com/download.php?wqdvtnvlztn

Chỉnh sửa cuối:

Hn03

Đang đợi cái link thứ 2 của chú đấy ah. Cảm ơn chú QUang nhiều

NBLam

Tuyệt tuyệt tuyệt... download thôi....

Nhưng bản này có còn bị lỗi phone mỗi khi bấm nút xuống nó scroll down nhưng tên và số điện thoại chồng chéo lên nhau nữa ko các bác nhỉ?

PhamQuang

Manager
Tuyệt tuyệt tuyệt... download thôi....

Nhưng bản này có còn bị lỗi phone mỗi khi bấm nút xuống nó scroll down nhưng tên và số điện thoại chồng chéo lên nhau nữa ko các bác nhỉ?

PhoneCanvas (các phiên bản hiện tại) dùng trên các dòng khác cũng bị lỗi này cả, chứ không riêng gì Kaiser.

khoanguyen2512

Nhìn bản ROM WM6.5 mới cho Kaiser mà ghen tị ^^ Bác Quang ơi sau bản ROM này cho Kaiser, mong bác quan tâm tới anh em xài Diamond với ạh :D

NBLam

PhoneCanvas (các phiên bản hiện tại) dùng trên các dòng khác cũng bị lỗi này cả, chứ không riêng gì Kaiser.

Thế ạ. ROM này có vẻ mượt mà hơn bản v24 nhiều bác Phạm Quang ạ. Chỉ có điều ko hiểu sao cái MortScript cứ đòi install mãi. Em mới uprom được mấy tiếng, lần đầu tiên nó đòi cài là ngay sau khi uprom, trước khi tự động cài GPRS, chưa kịp bấm OK nó đã bị cái GPRS đè lên và khởi động lại. Sau đó thì tự dưng đòi cài 2 lần nữa rồi, đã bấm OK rồi mà. Chả hiểu vì sao bác nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Thế ạ. ROM này có vẻ mượt mà hơn bản v24 nhiều bác Phạm Quang ạ. Chỉ có điều ko hiểu sao cái MortScript cứ đòi install mãi. Em mới uprom được mấy tiếng, lần đầu tiên nó đòi cài là ngay sau khi uprom, trước khi tự động cài GPRS, chưa kịp bấm OK nó đã bị cái GPRS đè lên và khởi động lại. Sau đó thì tự dưng đòi cài 2 lần nữa rồi, đã bấm OK rồi mà. Chả hiểu vì sao bác nhỉ?

Đó là cái Titanium Weather,NBLam chỉ cần cancel GPRS là xong.Khi nào kết nối hoàn chỉnh hãy set Location lại và cho nó update.Sau khi update nó sẽ không hỏi nữa.

PhamQuang

Manager

Popup của MortScript nó có đòi install gì đâu, chỉ là thông báo bản quyền phiên bản thôi mà. :D
Còn GPRS thì sau khi đã vào Win, nếu bạn không muốn cài đặt, có thể vào Settings/Connections/Connection Setup/Menu bỏ dấu "Enable Auto Configurations" đi là xong, lần sau sẽ không bị hỏi nữa.

kimquypticc

Quá tuyệt! Đây là lần thứ 2 mình test windows mobile 6.5 sau lần đầu test đầy thất vọng cách đây hơn 2 tháng (lần đó test một lượt 3 bản ROM, một của anh Quang và 2 cái của các mem trên XDA developer)
Với bản 25T này đã một ngày trôi qua và không thấy lỗi gì khác ngoại trừ cái lỗi phone canvas gì đó mà như anh Quang nói là lỗi chưa sữa được của WM 6.5!
Qua đến ngày thứ 2 thì phát hiện lỗi ở font Tiếng Việt trong Vietmap (font menu của Vietmap) và cái Active sync nó cứ tự động chạy hoài! hiện tại mình chưa biết cách khắc phục!

Chỉnh sửa cuối:

sonboi

mới test 2h, thấy bản này có vẻ ổn quá.
mượt, mọi kết nối ok,
Camera cũng hoạt động tốt.
cám ơn bác Quang ạ

AnhPheCT

Quá tuyệt! Đây là lần thứ 2 mình test windows mobile 6.5 sau lần đầu test đầy thất vọng cách đây hơn 2 tháng (lần đó test một lượt 3 bản ROM, một của anh Quang và 2 cái của các mem trên XDA developer)
Với bản 25T này đã một ngày trôi qua và không thấy lỗi gì khác ngoại trừ cái lỗi phone canvas gì đó mà như anh Quang nói là lỗi chưa sữa được của WM 6.5!
Qua đến ngày thứ 2 thì phát hiện lỗi ở font Tiếng Việt trong Vietmap (font menu của Vietmap) và cái Active sync nó cứ tự động chạy hoài! hiện tại mình chưa biết cách khắc phục!

Lỗi Fonts VietMap R12 thì cài font vào!! Có khó gì đâu!! Active sync tự động chạy thì giết nó chết luôn!! Vấn đề này đã thảo biết bao giấy mực rồi!! WM 6.1 Active sync còn tự động chạy cơ mà!!
Quan trọng là Rom mượt chạy mượt là OK!!!!

victory132669

bản này chạy rất ổn sang ngày thứ 3 vẫn ok không vướng lỗi đen xì màn hình khi dùng pass khóa máy như bản V24!
có điều khi dùng manila sau khi nhận tin nhắn biểu tượng lá thư lúc mất lúc không sao vậy các bác nhỉ hay là lỗi của manila ?
cám ơn bác quang nhiều!

thiennhat

Bản này hình như có lỗi trong phần Comm Manager mục wifi luôn bị ẩn đi không điều khiển được, nếu vào setting mở wifi lên thì vẫn chạy ok nhưng không mở trực tiếp trong Comm Mânger được bác Quang kiểm tra giúp

NBLam

Bản này hình như có lỗi trong phần Comm Manager mục wifi luôn bị ẩn đi không điều khiển được, nếu vào setting mở wifi lên thì vẫn chạy ok nhưng không mở trực tiếp trong Comm Mânger được bác Quang kiểm tra giúp

Mình ko bị lỗi này, bật wifi từ Comm Manager bình thường.

Có điều, hơi khó chịu vì nút OK ở góc trên màn hình khó bấm quá nếu dùng ngón tay, tất cả touch mà riêng cái nút đó phải rút bút ra hoặc chọc móng tay vào góc thì hơi bất tiện nhỉ. Tất nhiên đây ko phải lỗi ROM mà là do design, có bác nào có cao kiến gì ko? Chả nhẽ dùng phím cứng :-??

kimquypticc

Lỗi Fonts VietMap R12 thì cài font vào!! Có khó gì đâu!! Active sync tự động chạy thì giết nó chết luôn!! Vấn đề này đã thảo biết bao giấy mực rồi!! WM 6.1 Active sync còn tự động chạy cơ mà!!
Quan trọng là Rom mượt chạy mượt là OK!!!!
Tui đã cài cả bộ font unicode cho PPC rồi! Trong Vietmap R12 có cái tahoma cũng cài luôn rồi!
Thế mọi người không bị lỗi này thì chỉ cho tui nên cài thêm font gì đi!
Ai giúp cái cảm ơn nhiều!
Tui còn bị một trường hợp khó xử nữa là ở cái bánh xe chỉnh volume! Khi gọi hay nhận cuộc gọi mà muốn lăn bánh xe để tăng volume thì màn hình chớp liên tục mà không thể tăng volume được thay vào đó volume về min luôn! Dùng cảm ứng để kéo volume lên thì lúc được lúc không!

Chỉnh sửa cuối:

phuonganh81

Tui đã cài font rồi mới kêu là lỗi chứ chưa cài font mà đã dám kêu sao! Đã cài cả bộ font unicode cho PPC rồi! Trong Vietmap R12 có cái tahoma cài luôn rồi!
Thế mọi người không bị lỗi này thì chỉ cho tui nên cài thêm font gì đi!
Ai giúp cái cảm ơn nhiều!
Cài thêm mấy cái Fonts *.cab này nữa xem seo!! Và file fonts ko có file *.ttf thì coppy bỏ vào thư mục Windows/fonts/ nhé!! Giải quyết được ngay ko đọc được chữ tiếng việt trên các loại báo trên trang Web và VietMaps R12...!

Chỉnh sửa cuối:

sonboi

có vấn đề với máy của e.
thỉnh thoảng nút start không có tác dụng, reset dùng được 1 lúc lại bị.
em co Wktask, không biết có phải xung đột với em này không? có ai mắc lỗi này không ạ?
bác nào có cao kiến gì không?

victory132669

có vấn đề với máy của e.
thỉnh thoảng nút start không có tác dụng, reset dùng được 1 lúc lại bị.
em co Wktask, không biết có phải xung đột với em này không? có ai mắc lỗi này không ạ?
bác nào có cao kiến gì không?

mình không bị lỗi này mình vẫn dùng cái task manager theo máy mà!