• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V26 (Core 21728) - HTC KAISER

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 3.34.721.26 - HTC KAISER

=== CE OS 5.2.21728 Build 21728.5.0.20 ===

ROM WM6.5 V26 dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS từ ROM Kaiser: 3.34.721 WWE
- ROM V26 tích hợp Manila2D giao diện BLACK.
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM mới nhất cho HTC Jade: HTC Album, Audio Manager, PhoneCanvas, Keyboard, Task Manager...
- Tích hợp Manila2D giao diện BlACK phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21728).
- Tích hợp Rhodium Keyboard & Menu, khá tiện dụng.
- Thay đổi giao diện Titanium của tác giả Ibrythill và Comm Manager Tab Titanium của Chriscsh (XDA)

- V26 với Core 21728 chạy khá ổn, đặc biệt Manila2D chạy nhẹ nhàng và mượt hơn.
- PIN và RAM ổn định hơn các Build trước đây.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, SMS, Camera,... hoạt động bt.
- Sau khi Up ROM hoặc máy khởi động lại MortScript (ứng dụng hỗ trợ Titanium Weather) sẽ load và hiển thị popup, không có vấn đề gì cả, hãy nhấn OK để thoát và mọi việc sẽ bình thường.

LINK TẢI ROM V26 (Core 21728):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/240098149/KAISER_WM6.5__3_34_721_V26__B21728.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

victory132669

cám ơn bác quang nhưng bác up lên host khác như mediafire hộ em với rapid chịu em k down được!

NhatToai

Super V.I.P
Chưa có điều kiện để test bản này vì đang ở xa,tranh thủ dowm và up lên MediaFire,không có đồ chơi để lấy file ra PPC....
Link MediaFire: Không thành công vì mất điện...sorry

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

bản cũ chưa test xog hết bây giờ lại có bản mới rồi. tải về tét thử xem thế nào. bác Quang quả thật là rất chu đaó đối với Kaier đó!hee...
cảm ơn bác nhiều!

ndb0903401104

không hiểu sao em up lên 2 em kaiser khác nhau nhưng cùng bị lỗi camera, ngoài ra cảm ứng không nhạy.
bác nào biết chỉ giùm

PhamQuang

Manager
không hiểu sao em up lên 2 em kaiser khác nhau nhưng cùng bị lỗi camera, ngoài ra cảm ứng không nhạy.
bác nào biết chỉ giùm

Lỗi camera có lẽ máy của bạn đang sử dụng bản Radio không phù hợp, vấn đề này đã nói nhiều lần.
Bạn thử Up các bản Radio khác, ví dụ như bản trong hình minh họa xem sao, chắc chắn hoạt động bt.
Cảm ứng và Camera đều hoạt động bình thường.

kimquypticc

Sao phiên bản này không có V26T anh Quang nhỉ! Em thấy cái Manila làm nặng máy hơn hay sao ấy nên bản V26 này chạy trên máy em ì ạch hơn V25T!
Bản này thì em không bị lỗi phím lăn để chỉnh volume khi gọi hoặc nhận cuộc gọi như V25T! Fonts thì vẫn bị lỗi với menu Vietmap R12 nên phải dùng menu Tiếng Anh! Về danh bạ trong phone canvas, lăn xuống thì bị lấp chử nhưng lăn lên thì ổn nên nếu ai thích tra danh bạ kiểu lăn này thì lăn lên!

ndb0903401104

Lỗi camera có lẽ máy của bạn đang sử dụng bản Radio không phù hợp, vấn đề này đã nói nhiều lần.
Bạn thử Up các bản Radio khác, ví dụ như bản trong hình minh họa xem sao, chắc chắn hoạt động bt.
Cảm ứng và Camera đều hoạt động bình thường.

Thanks bác cái, em mới qua box Tytn II:p
PPC unlock mỗi thằng một kiểu, chắc do em chưa unlock sim

AnhPheCT

Sao phiên bản này không có V26T anh Quang nhỉ! Em thấy cái Manila làm nặng máy hơn hay sao ấy nên bản V26 này chạy trên máy em ì ạch hơn V25T!
Bản này thì em không bị lỗi phím lăn để chỉnh volume khi gọi hoặc nhận cuộc gọi như V25T! Fonts thì vẫn bị lỗi với menu Vietmap R12 nên phải dùng menu Tiếng Anh! Về danh bạ trong phone canvas, lăn xuống thì bị lấp chử nhưng lăn lên thì ổn nên nếu ai thích tra danh bạ kiểu lăn này thì lăn lên!

Bác Quang 52 tuổi hơn rồi!! Bạn mới 30 thôi!! Xưng hô khách sáo 1 chút đi Bạn!! Lỗi font thì cài thêm 1 số font TV nữa là OK!! Thử HR lại xem!! Rồi cài lại các phần mềm!! Vấn đề lỗi Ram thì sử dụng ít phần mềm thôi!!

quangmai911

Bác Pham Quang ơi. Em cũng bị tình trạng danh bạ lăn xuống bị lấp chữ nè. Không biết làm sao nữa. Hy vọng bác up bản rom mới sẽ giải quyết được vấn đề này.

kimquypticc

Bác Quang 52 tuổi hơn rồi!! Bạn mới 30 thôi!! Xưng hô khách sáo 1 chút đi Bạn!! Lỗi font thì cài thêm 1 số font TV nữa là OK!! Thử HR lại xem!! Rồi cài lại các phần mềm!! Vấn đề lỗi Ram thì sử dụng ít phần mềm thôi!!

Bạn này lạ nhỉ! Tôi gọi anh Quang là anh không được sao!!!
Anh Quang hơn tôi 20 tuổi, tôi biết điều đó chứ, nhưng các đối tác của tôi có người gần 60 rồi mà tôi vẫn phải gọi là anh đó bạn à! Vả lại so với tuổi của bố mẹ tôi thì tôi phải gọi anh Quang là anh thôi!
Bạn đã thử cài vietmap R12 với bản ROM này chưa? Nếu bạn cài rồi mà ra được menu Tiếng Việt thì làm ơn cho tui xin bộ fonts đó đi!
Tui đã cài hết các fonts Tiếng Việt các bạn khác cho rồi mà có được đâu!

AnhPheCT

Bạn này lạ nhỉ! Tôi gọi anh Quang là anh không được sao!!!
Anh Quang hơn tôi 20 tuổi, tôi biết điều đó chứ, nhưng các đối tác của tôi có người gần 60 rồi mà tôi vẫn phải gọi là anh đó bạn à! Vả lại so với tuổi của bố mẹ tôi thì tôi phải gọi anh Quang là anh thôi!
Bạn đã thử cài vietmap R12 với bản ROM này chưa? Nếu bạn cài rồi mà ra được menu Tiếng Việt thì làm ơn cho tui xin bộ fonts đó đi!
Tui đã cài hết các fonts Tiếng Việt các bạn khác cho rồi mà có được đâu!
===> Mình đang xài VietMap R12 có bản quyền luôn nha!! Mới được tặng K.e.y: 30/04/2009 đó!!

Tải về giải nén ra: Nếu file *.Cab thì cài vào Main, còn file *.ttf thì coppy bỏ vào thư mục Windows\fonts\ xong Reset PPC lại xem sao!!

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

không biết mọi người sử dụng như thế nào nhưng mình sử dụng rom này có vẻ có vấn đề jì đó. e mới up rom hôm wa. đến hôm nay thì có hiện tượng máy bị treo. sau khi soft reset lại thì máy đứng luôn. sau đó e hard reset lại thì chạy dc. sau đó e cài chuơng trình Clauncher vào thì lại bị hịện tượng treo máy. sau đó e reset lại nhưng máy k chạy lên window mà bị đứng ơ màn hình chờ. rồi để 1 hồi lâu máy tự hard reset lại lần nữa.
e k biết là có đụng chương trình k nữa. bác nào thử mà có vấn đề như e thì chỉ e cách khắc phục nhé!

hoatran

Em bị tình trạng hơi giống bác đó, khi bản v24M cài xài vài ngày tự bị hr hoặc pin dưới 10 là bị, nhưng với bản v25t hết bịnh đó chạy rất mượt mổi tội pin đi nhanh quá, down cái rôm này về rồi, nhưng vẩn kết bản v25t nên chưa up hihi. Có lẻ do máy nó hợp với room;)

NhatToai

Super V.I.P
Cũng lạ thật vì bản ROM nào cũng thấy bạn nói bị lỗi font trong VM.Mình thì chưa bao giờ bị,thậm chí không cần cài thêm font vì trong file cài của VM đã có tích hợp sẵn...
Bác Pham Quang ơi. Em cũng bị tình trạng danh bạ lăn xuống bị lấp chữ nè. Không biết làm sao nữa. Hy vọng bác up bản rom mới sẽ giải quyết được vấn đề này.
Đây là tình trạng chung của ROM 6.5 đối với bất kỳ bản ROM/tg,hiện giờ chưa giải quyết đươc ban à...

ndb0903401104

CHo em phát biểu cái, giơ tay từ nãy tới giờ;):p
Theo em nên có advance confign bác ạ:-/:-/
Hết!