• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V27 (Core 21502) & V29 (Core 21222) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dannycute1

bác Pham Quang xin giúp đỡ Danny cài WM 6.5 V29 của bác vào nhưng màu bị lem vậy phải làm sau để màu hết bị lem vậy, xin bác chỉ giúp, cảm ơn bác nhiều

conaidayem

dannycute1 Up lại thử xem. Tôi cũng vừa up lên rồi, không bị tình trạng lem màu như bạn nói.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
bác Pham Quang xin giúp đỡ Danny cài WM 6.5 V29 của bác vào nhưng màu bị lem vậy phải làm sau để màu hết bị lem vậy, xin bác chỉ giúp, cảm ơn bác nhiều
Đã có hướng dẩn ở phần lưu ý mà các bạn k chịu đọc
Lưu ý:
Để Up ROM V27 và V29 máy của bạn đòi hỏi phải chạy HardSPL 1.56.OliNex (đã có giới thiệu) hoặc sử dụng USPL v2.5. Tuy nhiên nếu chưa thật sự thành thạo dùng USPL tốt nhất hãy sử dụng HardSPL.

Máy bạn chưa chạy SPL nên có tình trạng mầu bị lem như vậy đó

tn_1802001

V29 kết nối wifi chưa được 1 phút thấy máy nóng rõ rệt, pin mau tuột, sử dụng version trước kô thấy hiện tượng nầy , mình dùng radio 14. Nói chung v29 chạy rất tốt chưa thấy lỗi gì , chỉ thấy có vấn đề về pin thôi
: pin mau nóng, và mau hết pin

Chỉnh sửa cuối:

dannycute1

có bạn nào o USA và dùng Tmoble up V29 có sóng không vậy, sau Danny up V29 không co nhận được sóng, thanks

dienthoai

có huynh nào bị lỗi alarms k kêu k vậy. nếu có cách khắc phục hướng dẫn mình với. thanks

manhphantom

đã dùng thử co 1 vài điều chưa biết bác quang chỉ giúp cháu. pin rất nhanh hết , load ảnh rất chậm so với bản rom v27 và rom gốc . ko có chế độ rom ảnh khi xoáy màn hình có ai gặp trường hợp tương tự giúp mình đưa ra ý kiến để cải thiện nhé

Chỉnh sửa cuối:

risk4u

Bản Rom này làm thế nào để set default input mode hả bác, cháu cài thêm chương trình gõ tiếng trung vào sau thế là từ đấy trở đi nó mặc định luôn chương trình gõ này, mỗi lần soft reset là nó lại nhảy về chương trình gõ này

conaidayem

đã dùng thử co 1 vài điều chưa biết bác quang chỉ giúp cháu. pin rất nhanh hết , load ảnh rất chậm so với bản rom v27 và rom gốc . ko có chế độ rom ảnh khi xoáy màn hình có ai gặp trường hợp tương tự giúp mình đưa ra ý kiến để cải thiện nhé

Mình cũng bị như thế, mất chế độ zoom khi xoay 1 vòng tròn trên màn hình.

Anh chị em, mình hỏi hơi gà xíu. Làm sao set nhạc chuông của mình làm nhạc chuông tin nhắn. Bữa giờ mò mãi không được

demax

Mình cũng bị như thế, mất chế độ zoom khi xoay 1 vòng tròn trên màn hình.

Anh chị em, mình hỏi hơi gà xíu. Làm sao set nhạc chuông của mình làm nhạc chuông tin nhắn. Bữa giờ mò mãi không được

Bạn vào: Start/Settings/Sounds & Notifications

Chọn tiếp Tap Notifications. Từ Event: chọn New text message

manhphantom

pin của bản rom này thật sự rất chuối. dùng thì nhanh hết mà sạc mãi ko đầy bó tay luôn

demax

Đang định up V29. Tình hình anh em kêu ca về pin thế này thì đành thôi vậy.

conaidayem

Bạn vào: Start/Settings/Sounds & Notifications

Chọn tiếp Tap Notifications. Từ Event: chọn New text message

demax không hiểu ý mình rồi. Đúng là set được nhạc chuông, nhưng không chọn được nhạc chuông của mình, tức là nhạc chuông mình chép từ PC qua

demax

demax không hiểu ý mình rồi. Đúng là set được nhạc chuông, nhưng không chọn được nhạc chuông của mình, tức là nhạc chuông mình chép từ PC qua

Sorry, mình đọc không kỹ. Bạn dùng file nhạc chuông có phần mở rộng là *.wav / sau đó copy vào thư mục gốc windows trên PPC là nó sẽ nhận trong danh mục nhạc chuông của máy.

PhamQuang

Manager

Thread giới thiệu về ROM WM6.5 mới mà mang chủ đề nhạc chuông vào cả đây bàn luận.
Các vấn đề liên quan thì chả thấy đâu cả !!!
Bó tay với các thành viên TEST ROM !!! :-?:-?:-?

sahara030nb

Toi da dung ban v29 va co mot so cam nhan:
- So voi cac ban room truoc thj co ve cham hon, ram nhanh het.
- Chuong bao thuc da set nhung chj keu beep.
- Giao dien titanium bliss che het wallpaper.
- Pin bi nong va nhanh het.
- Su dung Opera luot web hay bi out ve man hinh Today (co le do full ram, ko biet co ai bj ko).
- Mot loi nho nua nhung cung gay kho chiu la khi xem anh o che do fullscreen thanh bar phia tren man hinh hay hien ra.
Day la mot so cam nhan khi su dung thuc. Mong bac P. Quang xem qua. Thanks!
(Post bang con HD nen tieng viet khong co dau, thong cam)

Status
Không mở trả lời sau này.