• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V44 (Core 21232) - HTC ARTEMIS & LOVE

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 3.15.122.44 - HTC ARTEMIS & LOVE

=== CE OS 5.2.21232 Build 21232.5.0.1 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V44 dành cho HTC Artemis & Love:
- Dựa trên cơ sở OS 3.15.122 WM6.0
- Tích hợp các OEM thích hợp từ ROM của HTC Jade (mới nhất).
- Tích hợp bàn phím mới được port từ HTC Topaz, rất tiện lợi sử dụng.
- Sử dụng giao diện Titanium WM7 của tác giả ibrythill (XDA).
- Port XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21232).

- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
- Các chức năng Titannium (đặc trưng WM6.5)
- V44 cũng như V43 là phiên bản đã loại bỏ Manila2D, chỉ sử dụng Titanium mà thôi.

LINK TẢI ROM V44 (Core 21232):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/234499677/ARTE_WM6.5__3_15_122_44__B21232.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

hackbabe

Quá nhanh, hôm kia vừa config ban 43 xong thì hôm nay đã format để cài lại V44. Bác Quang cho iem hỏi là V43 Core là 21502 mừ V44 lại down thành core 21232 là sao vậy???

Bác cho iem hỏi chương trình nào save được các setting không nhỉ, :)
các chương trình cần nạp Key, để không cần nạp lại key thì làm thế nào các bác??? có phải thêm 1 file key.reg không? hay là licence.lic ???

Chỉnh sửa cuối:

misa123

Thankz Bác Quang. Chưa downl được, chưa biết ưu nhược ở chỗ nào, nhưng Bác đổi mới liên tục cho anh em như thế thật tuyệt vời. Chúc Bác luôn mạnh để đổi mới và nâng cấp liên tục.

skinny1468

tôi mới cài bản V43 cho cho e O2 orbit 1 nhưng chạy rất chậm và hay bị treo,hơn nữa xem phim online rất chậm và giật
xin cac bác cho lời khuyên,ngày trươc xài 6.1 thì bt

vungocminh1981

bản này tốn ram quá,ko chạy chương trình gì mà lúc nào cũng thấy báo là chạy hết 84% rồi.ở các bản 6.1 thì chỉ khoảng 50% thôi.

hackbabe

phan titanium có thể bỏ bớt các panel để giải phóng Ram. nhưng cũng tầm 70% . ( nhẹ hơn so với có thêm manila)
các ứng dụng như vietmap, xem phim bằng coreplayer vẫn tốt , với mình thế là đủ.

hackbabe

tôi mới cài bản V43 cho cho e O2 orbit 1 nhưng chạy rất chậm và hay bị treo,hơn nữa xem phim online rất chậm và giật
xin cac bác cho lời khuyên,ngày trươc xài 6.1 thì bt

bác xem phim online thì có thể do đường truyền nữa đó.

misa123

Mình cũng thấy bản này ngốn ram vẫn nhiều như v43, vẫn còn lỗi tắt bật Wifi và vẫn còn thông báo gì đó khi khởi động, chỉ có bàn phím thì tuyệt thôi; giá có thể thay đổi font chữ trong contact cho to lên thì tốt. Tóm lại là vẫn còn có vấn đề, theo mình ai thích voọc thì hãy cài. Thanz.

son_hui

Bác Quang ơi bác hãy giúp cháu chế 1 bản ROM 6.5 cho HTC DIAMOND được ko bác ! bản ROM này có chạy dc Trên HTC DIAMOND ko bác ! giúp cháu nha cảm ơn bác.............

son_hui

Bạn Misa123 mình có thấy V43 của Bác QUANG có lỗi gi đâu. mình dung P3300 dc hơn 1 năm này rùi ! Bản V43 là bản mình ưng ý nhất . Ko hề thấy có lỗi . . . Bạn Hãy xem lại nhưng cái lỗi mà bạn nói đi . ban thử dung SKTOOL để giải phóng RAM xem sao.. . . mình cài đặt rất nhiều. RAM chỉ chiểm khỏang 60 % la cùng. chỉ khi chạy VIETMAP thì RAM bị chiếm lên đến 80% thôi ! nhưng khi dùng song chay SKTOOL thì OK ngay.. lai ve 60 %. hi hi hi hi
Hay là máy của minh báo sai ............ hi:-/

misa123

Giao diện 6.5 thì rất đẹp, nhưng mà lỗi như mình đã nói rồi đấy; dùng rồi, thấy lỗi thì nêu để mọi người tham khảo thôi, ko có lỗi thì làm sao bảo lỗi được bạn Son_hui . Mình lại quay về 6.1 cho lành rồi bạn ah. Cứ chạy ... lại phải chạy SK Tools thì có mà Ốm luôn - và mình cũng chưa chạy thế bao giờ. Thanz

diowee

Thưa ông PhamQuang
V44 phiên bản này vẫn còn sử dụng nhiều ram, bạn có thể thực hiện một ánh sáng rom cho cây ngai hương và tình yêu.
cảm ơn.

vinani

Thưa ông PhamQuang
V44 phiên bản này vẫn còn sử dụng nhiều ram, bạn có thể thực hiện một ánh sáng rom cho cây ngai hương và tình yêu.
cảm ơn.

Úi trời Google translator ...

Thanks Man Phạm Quang V44 khá mượt.

zakk_black

Bác Quang đúng là rất đáng kính và quá nhiệt tình, hầu như bản ROM nào của bác Quang mình cũng up và dùng thử. Tuy nhiên, nói thật là chưa bản ROM nào dùng được quá 2 ngày.
Nhìn chung là không hiểu sao máy chạy rất chậm chạp. giao diện tuy đẹp nhưng không tiện dụng (mang tính thời trang là chủ yếu). Sau khi up V44 2 ngày mình cuối cùng trở lại ROM gốc.

Rất mong bác Quang càng ngày càng mạnh khỏe và cho ra đời nhiều bản ROM thực dụng và tốc độ hơn nữa.

son_hui

Vậy cho em hỏi Bác Zakk_Black đang dùng bản ROM nào vậy ! chỉ em dùng thử xem sao???? Em chưa biết bản ROM nào nhanh hơn bản của Bác Quang cả. vì tầm hiểu biết của em hạn hẹp . hi hi hi

hoangnh

Bản Rom này em cài lên chạy tương đối tốt.Bị mỗi 1 lỗi là các biểu tượng Icon của phần mềm bị mất.

inverse

Em mới cài bản V44 được 5 tiếng và tạm phát hiện 1 số lỗi sau ạ:

1. Không hiểu sao với bản Rom này em ko thể cài được NetCF 3.5 - toàn bị báo lỗi như sau: "Installation error. Stop all applications and processes, maximize available storage space, and run installation again. Support info: 3"
Có anh em nào bị lỗi tương tự không ạ? (các bản trước em vẫn cài được NetCF 3.5 bình thường)

2. Từ bản Rom 6.5 đầu tiên đến bản này vẫn luôn bị lỗi xung đột giữa 2 giao diện trả lời đt khi máy đang lock dẫn đến phải sau 2, 3 hồi chuông mới hiện giao diện để trả lời đt (nếu không lock thì sẽ không bị).

3. Khi hide keyboard của phone và croll down thì bị nhòe list contact. (lỗi này cũng tồn tại từ bản 6.5 đầu tiên đến giờ ạ)

Mong bác Quang sớm kiểm tra và fix các lỗi trên ạ. Thanks bác nhiều.

son_hui

mình xin góp ý : ( có gì ko đúng thông cảm và bỏ qua ) hi
1. NetCF 3.5 đã tích hợp trong ROM rùi thì phải.
2. Khi Bạn LOCK thì muốn nghe điện thoại ngay bạn hay Trượt sang bên Trái sẽ dc ngay. ..
3. Lỗi này mình cũng mắc phải . Khi minh dùng phần mềm này SpbMobileShell3.0 để thay đôi giao diện thì mất cái lỗi đây