• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V48A (Core 21193) - HTC TRINITY

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V48A - HTC TRINTY

=== CE OS 5.2.21193 Build 21193.5.0.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V48A dành cho dòng HTC Trinity:
- Phát triển và chỉnh sửa trên cơ sở bản WM6.5 V47 đã giới thiệu.
- ROM Clean, loại bỏ Manila, V48A thực sự là phiên bản có giao diện thuần tuý WM6.5
- Thay XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21193) nguồn: XBETA.

Phiên bản V48A với Core 21193 chạy khá nhanh và ổn định.

LINK TẢI ROM V48A (Trinity):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/213059777/TRIN_WM6.5__3_00_707_48A__B21193.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

alex_lvt

các anh cho em hỏi: sự khác nhau giữa HTC: Cingular 8525 / AT&T 8525 là gì?8-| em mới dùng con AT&T 8525 nên ko biết gì nhìu. Mong các anh nói càng nhìu càng ít ;):-/

levibinhdinh

các anh cho em hỏi: sự khác nhau giữa HTC: Cingular 8525 / AT&T 8525 là gì?8-| em mới dùng con AT&T 8525 nên ko biết gì nhìu. Mong các anh nói càng nhìu càng ít ;):-/

có khác tên mã đó !!! như nhau !!! nhưng bác đừng có pots bài ở đây !!! mod xóa đó !!! Ra phần thảo luận nha! ! !:-?

levibinhdinh

CẢM ƠN BÁC QUANG ĐÃ KHÔNG QUÊN ANH EM DÙNG TRI 100 !!! sau khi anh nói là anh em TRI 100 không nhiệt tình - cảm ơn anh vẫn Buil ROM cho anh em !!!!
Thank bác nhiều lắm !!!

alex_lvt

hjhj cảm ơn anh đã nhắc nhở.em mới vào diễn đàn nên còn gà lém.mong các anh thông cảm

levibinhdinh

tình hình là đã up bản V48 - Rất đẹp - bác PhamQuang đã bỏ manila2 nên chạy khá mượt - tuy nhiên có đụng một số soft : KDP PRO, resco ... tuy nhiên không đáng kẻ lắm !!!
nhận xét chung : đẹp, chạy nhanh hơn 2 bản V46, V47 -
anh em nào xài TRI 100 - xin cho biết ý kiến !!!
Thank !!!

trandaithieugia

Chân thành cảm ơn Bác Quang vì những bản Rom tuyệt vời và sự nhiệt tình của Bác. Bác Quang và các bạn có thể up lên hot khác được ko ạ? mediafire chẳng hạn ạ

ohmygod12684

Chân thành cảm ơn anh Quang vì bản Rom này. Nhưng em thấy bản này có một số nhược điểm như hơi "nhạy" quá, ví dụ đang nhắn tin mà ấn không chuẩn vào chữ lắm thì nó nhảy ngay ra ngoài. Các chỗ khác cũng tương tự. Mong bản lần sau khắc phục được những lỗi này.
PS: Anh cứu em với. Chẳng hiểu sao bây giờ em không connect máy với PC được là thế nào nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

trandaithieugia

Dùng được một thời gian em thấy thế này ạ. giao diện đẹp, nhưng có mốt số pm bị đụng. lúc mới soft reset Ram trống 20 M, nhưng một lúc sau thì chỉ con 15M trống nữa.. Mong chờ bản sau cua Bác Quang. Luôn ủng hộ Bác

levibinhdinh

Dùng được một thời gian em thấy thế này ạ. giao diện đẹp, nhưng có mốt số pm bị đụng. lúc mới soft reset Ram trống 20 M, nhưng một lúc sau thì chỉ con 15M trống nữa.. Mong chờ bản sau cua Bác Quang. Luôn ủng hộ Bác

đẹp thì hơi tốn RAM - được cái này thì mất cái kia vậy mà !!! nếu thích đẹp thì để xài thui !!! nhưng mình nghĩ lên W6.5 rùi thì - chắc nó ko nhanh như 5.0 hoặc 6.1 đâu. chỉ cải thiện được chút ít so với những bản mới buil thôi! vậy là mừng rùi có xài với người ta. bác PhamQuang cũng cực khổ lắm mới buil cho anh em TRI 100 xài đó. công sức ko đó nha. !!!!

trandaithieugia

đẹp thì hơi tốn RAM - được cái này thì mất cái kia vậy mà !!! nếu thích đẹp thì để xài thui !!! nhưng mình nghĩ lên W6.5 rùi thì - chắc nó ko nhanh như 5.0 hoặc 6.1 đâu. chỉ cải thiện được chút ít so với những bản mới buil thôi! vậy là mừng rùi có xài với người ta. bác PhamQuang cũng cực khổ lắm mới buil cho anh em TRI 100 xài đó. công sức ko đó nha. !!!!

Mình biết, và rất chân thành cảm ơn Bác Quang rồi mà. Mong Bác vẫn nhiệt tình ủng hộ anh em Trinity =D>

ductuanl

Lỗi của WM6.5 Rom 48A

Em đã dùng bản này nhưng thấy camera chỉ chụp được 1 lần, rối sau đó không chụp được nữa. restarts lại máy mới chụp thêm được 1 kiểu nữa, sau đó tình trạng tương tự. Còn các phần khác nuột lắm ạ. Mong anh khắc phục nhược điểm trên. Thanks.:((

trandaithieugia

Em đã dùng bản này nhưng thấy camera chỉ chụp được 1 lần, rối sau đó không chụp được nữa. restarts lại máy mới chụp thêm được 1 kiểu nữa, sau đó tình trạng tương tự. Còn các phần khác nuột lắm ạ. Mong anh khắc phục nhược điểm trên. Thanks.:((

đúng rồi. mình cũng có tình trạng như bạn. và chỉnh độ sáng tối của màn hình ko được, ko biết xung đột với cái gì nữa.

varentive

thanks bác Quang nhưng vẫn còn thích manila của v44 chưa up lên bản này.

NhatToai

Super V.I.P
Bac Quang oi co bang Rom 6.5 nao co bo office chua vay bac
Than Ai

Nhìn kỹ cái screenshot bạn sẽ thấy có icon Office,vậy là có rồi.Lưu ý nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhé,nếu không sẽ bị delete đó.