• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V51 (Core 21232) - HTC TRINITY

krutoi

E có kiến nghị như sau không biết bác Phạm Quang thấy có hợp lý không?
Bác có thể tạo được bản Lite cho WM 6.5 không? Cắt bớt những ứng dụng nặng như Office Mobile chẳng hạn để tiết kiệm ROM/RAM.
Hoặc những ứng dụng nào mà có thể cài đặt vào thẻ nhớ được thì cắt đi.
Như thế P3600 sẽ chạy nhanh hơn nhiều.
(E đang dùng bản Lite của WM 6.1 của FinixNover, sau đó cài Office Mobile và các ứng dụng khác thì nó nhanh hơn cái ROM 6.1 e down trên này về).

NewSol

Cách nhập Code Location cho Tab "THỜI TIẾT" như sau:

1/ Các bạn tàiile Database về, nó là file TEXT, mở ra tìm thành phố hoặc địa phương muốn thay vào TAB, ví dụ Hà Nội, sẽ là đoạn text như sau:

City Name = "Hanoi, VN" Location = "ASI|VN|VM017|HANOI" Country = "Vietnam"

Các bạn hãy ghi nhớ lại đoạn Code sau: ASI|VN|VM017|HANOI

2/ Vào Start >>> Applications >>> mở TitaniumWeather
3/ Vào phần "3" Forecast Options/Setup >>> Nhấn OK
4/ Nhấn "ZIP or Location Code" và OK
5/ Nhập đoạn Code của địa phương bạn cần vào dòng trống "Specify a zip..."
và OK
6/Sau đó thoát ra, vào lại và nhấn "Run full Update and exit"... với tình trạng máy đang truy cập NET.
Kết quả sẽ hiển thị trên màn hình.

Làm theo cách này ko đựoc vì nhập mã ko giống được.Cái dấu gạch đứng gõ làm sao bác PhamQuang
Vẫn ko dùng được Weather

bai_zen

Bạn để ý ngay trong keyboard cơ bản, ấn shift thì kí tự đó ngay cạnh phím trắng (phím cách - space) tính từ bên trái sang ấy!

phuonganh81

Làm theo cách này ko đựoc vì nhập mã ko giống được.Cái dấu gạch đứng gõ làm sao bác PhamQuang
Vẫn ko dùng được Weather

Bạn dùng bàn phím nào??? Cho biết tên!! Còn dùng bàn phím cơ bản trong Rom thì là phím "|" đứng trước bên trái Phím Space "____" Khi Bạn nhấn Cap (CapsLock) hoặc Shift đó!!

cupa345

Bác Quang bảo đã fix bluetooth,sao máy mình vẫn không nhận được fire từ máy khác.mình đã bật các chức nằng cần thiết,khi gủi thì đến 1% thì treo máy :(

trandaithieugia

E có kiến nghị như sau không biết bác Phạm Quang thấy có hợp lý không?
Bác có thể tạo được bản Lite cho WM 6.5 không? Cắt bớt những ứng dụng nặng như Office Mobile chẳng hạn để tiết kiệm ROM/RAM.
Hoặc những ứng dụng nào mà có thể cài đặt vào thẻ nhớ được thì cắt đi.
Như thế P3600 sẽ chạy nhanh hơn nhiều.
(E đang dùng bản Lite của WM 6.1 của FinixNover, sau đó cài Office Mobile và các ứng dụng khác thì nó nhanh hơn cái ROM 6.1 e down trên này về).

Mình cũng nghĩ như bạn và mong có một Rom để thử. Có thể cắt hết những cái thực sự không hữu dụng để Trinity chạy nhẹ nhàng hơn. Rom đẹp nhưng chạy thì đuối quá. mình thích nghịch ứng dụng nên không dùng được vì hay treo máy. Hi vọng đây không phải là dòi hỏi quá đáng. mong chờ Rom mới của Bác Quang...!:|